PDA

View Full Version : vấn đề với easycafe

constructor_87
18-12-2008, 19:56
mình sử dụng easycafe cho tiệm net, và không biết làm sao để thay đổi homepage cho các máy client. ai rành về vụ này giúp mình cái !!

SUPERKID1412
18-12-2008, 23:17
Không biết có phải bạn hỏi cái này không, thôi thì của trả lời biết đâu trúng nếu không đúng thì thôi nhé cho sry bạn

làm theo kiểu nông dân nhé bạn, nếu như tiệm net bạn không nên Domain.
Run rồi gõ Gpedit.msc hiện ra 1 cái group Policy cho bạn sau đó chọn User Configuration----> window settings--->Internet explorer maintenance--> URL sau đó bạn nhìn sang bên tay phảic lick chuột dup vào Important URLs sau đó đánh đấu chọn vào Cutomize Home Page URL sau đó bạn nhập địa chỉ trang web nào mà bạn muốn set Home page, vì dụ thích khi mở lên là yahoo thì ta nhập cái link của yahoo (http://vn.yahoo.com/?p=us) còn muốn để khi trang web mở lân là blank thì cứ nhập cái defautl của IE vào (about:blank). rồi sau đó OK là dc. đi từng máy mà làm nhé chịu khó làm kiểu nông dan đi, làm thế này không ai chỉnh sửa dc IE của mình. chào bạn

constructor_87
19-12-2008, 00:07
cám ơn bạn đã trả lời !

Nhưng mình thắc mắc cái là khi cài mấy cái soft dùng để quản lý tiệm net thì bản của "máy chủ" (là máy để tính tiền) đc xem là bản gốc quản lý các bản dành cho client. nếu như bản gốc để chế độ không cho chỉnh sửa trên các máy client thì làm như bạn liệu sau khi reset có còn hiệu quả ? mình thấy cũng gần như là việc đóng băng ổ cứng đấy.

SUPERKID1412
20-12-2008, 00:17
cám ơn bạn đã trả lời !

Nhưng mình thắc mắc cái là khi cài mấy cái soft dùng để quản lý tiệm net thì bản của "máy chủ" (là máy để tính tiền) đc xem là bản gốc quản lý các bản dành cho client. nếu như bản gốc để chế độ không cho chỉnh sửa trên các máy client thì làm như bạn liệu sau khi reset có còn hiệu quả ? mình thấy cũng gần như là việc đóng băng ổ cứng đấy.

mình nói ngắn gọn thôi nhé, cái này là bạn chỉnh trên máy client thế nên để chắc ăn, bạn remove cái cái chương trình tính tiền kia đi rồi bạn làm theo cách của tui, sau đó cài lại chương trình tính tiền là ok. hic giải thích lòng vòng mất công lắm thôi bạn cứ làm như vậy đi hén. Nếu không làm dc nữa thì PM vào YM của mình nhe mình sẽ giúp đỡ bạn tường tận : hellobabysos có gì PM vào đó nhé bạn

constructor_87
20-12-2008, 10:34
cám ơn bạn nhìu lắm :D