PDA

View Full Version : các bác cảnh giác với bọn AFF nhá

huynv86
18-12-2008, 11:04
sáng nay em nhận đc 1 cái tin chớp giật của tụi nó:

Dear Affiliate,

A recent analysis of your traffic indicates your performance has fallen below the requirements of the Pay Per Click (or Per Member) program. In accordance with Section 5 of the Affiliate Network Agreement, you have been converted to the percentage program. In order to ensure a win-win situation for both ourselves and our affiliates, we reserve the right to convert affiliates whose traffic falls below certain minimum performance requirements. Please let us know if you have any questions.

Best Regards

Affiliate Marketing Department
Various, Inc.
Affiliates@adultfriendfinder.com

------------------------------------

Nó mail cái thư này đúng cái lúc acc của em vươn tới 100$. Đây là xiền chính đáng (0,5cent/1click) thía mà nó lại chơi xấu thế cơ chứ lỵ
sao nó không mail ngay từ mấy ngày đầu. em vô AFF thấy acc bị convert còn đúng gần 3$ mà rụng rời chân tay với tụi nó. Em đang mail thắc mắc nó về cái vụ 78$ trong mục Payments nó báo là pending thì em có nhận đc không hay nó cancel roài
hu hu hu bác nào bày mưu cho em với... bao nhiêu công sức nuôi nấng cái site đóa giờ tan thành nước đá :(( :(( :((

nhc1987
18-12-2008, 11:15
Cái này mấy bác có chơi tr' đã cảnh báo rồi mà ???

forfree
18-12-2008, 11:53
Một biến thể của CPA, nếu không kiếm được tiền cho họ thì tất cả chỉ là Tiền Pending thôi, tiền ảo thì đâu có giá trị.
CPA ở Việt Nam có lẽ cần thêm thời gian mới phát triển được, còn hi vọng chơi CPA với nước ngoài bằng traffic Việt Nam chỉ là hão huyền. Tốt nhất là quay lại con đường CPC, CPM và hướng tới chuyên nghiệp hóa công cụ kiếm tiền của mình (website).
0,5 cent/click mà kiếm được 100$ --> 20000 clicks (ặc ặc), chả biết kiếm được bao nhiêu xiền cho nó. Cứ đà này chắc Affiliate Network nước ngoài block hết traffic Việt Nam mất.

huynv86
18-12-2008, 12:49
bác forfree àh... tks lời chỉ bảo ân cần của bác
có điều em lỡ lao vào roài mà giờ bị thía này thì em thấy bực mình quá.
quả thật là visitor site em 10 người vô thì có đến 7 người click
thía mà tụi nó chơi xấu như zậy. giá như bọn nó convert sớm 1 chút thì em cũng hem bực... thôi thì từ nay chuyển qua con đường lương thiện sạch 0 còn bị ám ảnh bởi mí cái site 3x nữa.

forfree
18-12-2008, 13:17
Cùng chia sẻ để cộng đồng Publisher cùng phát triển thôi. Thường thì các Affiliate Network cần 1 số lượng click đủ lớn để confirm hiệu quả quảng cáo của bạn chứ nó không BAN ngay đâu. Với Adult Ad thì càng hấp dẫn --> càng nhiều clicks, nhưng hiệu quả thì chả thấy đâu vì traffic VN mà.
Theo mình thì website VN tốt nhất chơi với Adv VN, nếu GA có nhiều Adv VN thì quá hay (chỉ không biết là có bao nhiêu Adv VN chịu làm với GA để anh em có cửa làm ăn), ngoài ra hi vọng các Affiliate Network của VN phát triển tốt và ổn định hơn để anh em có cháo ăn :D, dù sao mình cũng đang ở vùng trũng của công nghệ. Mình ủng hộ sự phát triển của họ vì cộng đồng MMO chúng ta. Chơi trung thực cũng là điều chúng ta nên làm để cả cộng đồng cùng phát triển.

huynv86
18-12-2008, 13:38
em thấy thế chơi trung thực thì mới đc lâu
ps
site em toàn traffic non-vietnam

kevin8x
18-12-2008, 19:37
bọn AFF này tốt nhất là đừng có chơi, nó quỵt của khối người rồi, thà chơi adultadworld cho xong