PDA

View Full Version : bệnh lạ cần các cao thủ giúp đỡ

SUPER KUNG FU
17-12-2008, 22:18
Xin chào các bác, máy tính em nó bị bệnh như thế này ạ.Khi bật máy tính lên , khi khởi động xong window rồi,sau đó quạt chip đứng im luôn ạ.Mãi nó vẫn ko chạy tiếp, trong lúc khởi động máy trước đấy thìquạt vẫn chạy bình thường.Sau đó em restart thì mọi thứ lại hoàn toàn bình thường , quạt chạy tít mù đến khi tắt máy tính. Và cứ lần nào bật máy tính lên là em lại phải restart như thế. Có bác nào biết cách khắc phục xin chỉ giáo cho em với ạ.
Em xin chân thành cảm ơn

sadman
17-12-2008, 22:29
Thay main di bạn. he he he

ngondensang2007
18-12-2008, 08:52
chủ yếu máy có khởi động lại hay die không thôi.
Không thì bận tâm làm gì nhìu

Madking
18-12-2008, 09:17
Hay là quạt xịn, main xịn có cảm ứng nhiệt, khi nào cần quạt nó mới quay => đỡ tốn điện :D

ngondensang2007
18-12-2008, 09:24
Hay là quạt xịn, main xịn có cảm ứng nhiệt, khi nào cần quạt nó mới quay => đỡ tốn điện :D

Trong main nó có chức năng tự điều khiển tốc độ quạt mà

quynhviety
18-12-2008, 12:09
Có thể máy bạn bị chạm main, tháo main ra dùng băng keo dán những điểm tiếp xúc của main với cáe sau đó bắt ốc lại, bạn kiểm tra lại nguồn của mình xem sao?

BPT
19-12-2008, 10:17
bạn thử vào BIOS chinh sửa lại, tốt hơn bạn để mặc định cho nó.ngoài thị trường có một số loại vỏ Case có chế độ điều khiển được nhiệt độ trong máy tính, đôi khi mình để chế độ thấp thì trong lúc máy chưa nóng máy thì quạt sẽ không quay.bạn thử xem lại case xem, bạn thử rút phích cắm điện ra rồi cắm lại xem quạt chip có tự động quay không, nếu có thì nguồn của bạn có vấn đề rồi.

huongle078
19-12-2008, 10:25
Bạn tháo quạt chíp ra xem có bị bẩn không? Thường thì dòng dual thì máy chạy, hoặc thi thoảng quạt chíp không quay. Như máy nhà mình cũng thế khi không dùng gì chỉ chạy mỗi window media không thì quạt nó nằm im, di con chuột thì quạt lại chạy. Nhiều lúc mở ra thấy không chạy sợ xanh mắt vội tắt và mang đi bảo hành, họ giải thích tiết kiệm điện năng hic

ngondensang2007
19-12-2008, 10:51
Bạn tháo quạt chíp ra xem có bị bẩn không? Thường thì dòng dual thì máy chạy, hoặc thi thoảng quạt chíp không quay. Như máy nhà mình cũng thế khi không dùng gì chỉ chạy mỗi window media không thì quạt nó nằm im, di con chuột thì quạt lại chạy. Nhiều lúc mở ra thấy không chạy sợ xanh mắt vội tắt và mang đi bảo hành, họ giải thích tiết kiệm điện năng hic

Đúng rồi còn gì
nhiều dòng hỗ trợ việc này mà.
chủ yếu là khi xài pác có hay bị khởi động lại hay không
nếu không quan tâm làm gì nhiều
nhiều khi khách hàng còn kêu ca vì việc quạt kêu quá to quá ồn đây không kêu tốt quá còn gì

ungtieuve
19-12-2008, 11:00
bạn cứ thử để im cho nó chạy xem sao . nếu mà nguyên nhân do quạt thì nó sẽ tự tắt máy nếu nóng quá. còn không thì không sao đâu