PDA

View Full Version : Làm USB boot với HirenBoot

minhducgamer
17-12-2008, 15:26
Mình có tìm hiểu qua cách làm USB từ nhiều nguồn trên mạng như Echip,.. thì thấy nó rắc rối quá.Mà làm xong chưa chắc chạy ngon.Nên nay mình giới thiệu 1 cách làm khác cực kỳ dễ dàng .Chỉ qua 3 bước đơn giản thôi.

Bước 1:Chuẩn bị bằng cách các bạn vào trang web 9down.com down load 2 thứ cần dùng về:
.Search và down cái ver HirenBoot mà bạn thích về ( trên đó có nhiều lắm, từ mới nhất đến cũ rích, search cái trên đó ra 1 đống).Down về gải nén ra nha.
.Search và down tiếp cái UltraIso có key về.Giải nén rùi setup nha.
Bước 2:Ghim USB cần tích hợp với Hirent vô.Rùi thì đơn giản là mở UltraIso lên.
.Trong mục Local thì tìm đến nới giải nén Hirenboot cho ra Hiren xx.ISO đó, nhấn double vào.Ra như hình sau.
http://vozforums.com/attachment.php?attachmentid=40981&d=1229325828
.Trong menu chọn Bootable rùi tới chọn Write Disk Image ( nhấn phím tắt Alt+B,D).Thế là nó hiện lên 1 cái bảng.trong đó ổ đích (Disk Drive) mặc định nó chọn đúng ngay chăng ổ USB mình luôn(nếu không phải thì chọn lại cho đúng nha).Sau đó chọn Write thôi!!! Nếu ổ USB lâu ngày thì có thể cho Format trước cho sạch sẽ,sau hãy Write.
Bước 3: Sau khi ghi xong thì out chương trình.Giờ thì hãy thử khởi động lại và vào bios chỉnh khởi động từ USB rùi xem kết quả nha.

Lưu ý: Hãy lưu lại các dữ liệu của bạn trước khi làm với USB.Vì cách nầy thì nó sẽ xóa hết dữ liệu cũ trên USB của bạn nha.

lehuynhhp
20-12-2008, 22:04
Mình cũng đọc các tài liệu khác thấy khá phức tạp. Mình thấy cách này đơn giản hơn. Mình sẽ làm thử xem. Thanhks.

vtdia
20-12-2008, 23:14
Chưa thử cách này, sẽ thử xem sao