PDA

View Full Version : rõ ràng vô start "ấn" "turn off" vậy mà.....

kienza
14-12-2008, 01:19
híc máy nó lại khởi động lại,tắt kiểu như vừa xong lại bị khởi động lại tiếp,cuối cùng tui phải tắt bằng "power", hix máy tui bị sao không biết.

thỉnh thoảng nó lại giở chứng như vậy,ai giúp tui với

thunghe
14-12-2008, 08:47
Bạn quét virus đi xong thì bỏ đĩa win XP vào run gõ sfc /scannow
----------------------------------------------------------
Khi con PC của các bạn gặp vấn đề,hãy gọi cho mình qua số:01687601179 Mình sẽ tư vấn- sữa chữa miễn phí PC cho các bạn
bitaro1986@yahoo.com.vn

kienza
15-12-2008, 01:15
oc tối nay shutdown máy lại bị tiếp vẫn không được chán quá

kaizvn
15-12-2008, 02:09
mới xài vista hả bác ? Nếu bác mới xài vista thật thì shutdown bằng cach bấm vào dấu mũi tên kế bên cái ổ khoá, chọn shut down.

nếu không phải thì.. thôi :D.

The Old Man
15-12-2008, 02:20
híc máy nó lại khởi động lại,tắt kiểu như vừa xong lại bị khởi động lại tiếp,cuối cùng tui phải tắt bằng "power", hix máy tui bị sao không biết.
thỉnh thoảng nó lại giở chứng như vậy,ai giúp tui với

WIndows mặc định như sau:

Nếu trong khi dùng, HDH mà bị lổi thì restart máy lại.

Nay bạn shutdown máy. Vì lý do gì đó như máy không thấy Hardware không hay không stop được một process đang chạy (Software) thì đó là lổi của máy, mà hể là lổi thì mặc định là restart lại máy.
Bạn sẽ bi rơi vào cái vòng đó.

Cách tốt nhất là disable cái Automatic restart on error. Tôi không nhớ rỏ, hình như là trong System properties - Tab advanced ..

Cách này tuy không sữa được lổi, nhưng thay vì nó restart máy thì nó sẻ display cái lổi lên màn hình, lúc đó nhớ ghi lại cái lổi đó cho đầy đủ và post lên trên đây sẻ có ngưởi biết là gì mà chỉ dẩn.