PDA

View Full Version : Làm sao để Eclipse PDT tự động nhắc lệnh ???

rocknet
13-12-2008, 22:33
em mới dùng Eclipse PDT để code PHP.
nhưng khi gõ code thì nó ko tự động hỗ trợ nhắc lệnh như Zend Studio for Eclipse mà phải nhấn Ctrl + Space mới xổ ra.

Có ai biết cách làm sao sửa cho Eclipse PDT có thể tự động nhắc lệnh như Zend Studio for Eclipse ko ???

hvcong
14-12-2008, 10:01
Cái này không được bạn ơi. Phải Ctrl + Space chứ, cứ để tự nó sổ ra nhiều khi lại khó chịu

rocknet
15-12-2008, 01:57
mình thấy người ta so sánh Eclipse PDT ngang ngửa với Zend Studio for Eclipse nên mình nghĩ Eclipse PDT cũng có tính năng tự động nhắc lệnh.

có ai giải quyết được vấn đề này ko ???

jiSh@n
15-12-2008, 03:57
mình thấy người ta so sánh Eclipse PDT ngang ngửa với Zend Studio for Eclipse nên mình nghĩ Eclipse PDT cũng có tính năng tự động nhắc lệnh.

có ai giải quyết được vấn đề này ko ???

Eclipse PDT kiểu gì mà ngang ngửa với ZS được. Các tính năng cơ bản nhất của ZS mới được đem vào trong PDT, các tính năng nâng cao thì chỉ ZS có mà thôi. ZS cập nhật, thêm tính năng liên tục, còn PDT thì lâu lâu 1 được thêm vào 1 ít tính năng từ ZS.

zoejoe
17-12-2008, 09:11
Eclipse PDT kiểu gì mà ngang ngửa với ZS được. Các tính năng cơ bản nhất của ZS mới được đem vào trong PDT, các tính năng nâng cao thì chỉ ZS có mà thôi. ZS cập nhật, thêm tính năng liên tục, còn PDT thì lâu lâu 1 được thêm vào 1 ít tính năng từ ZS.

1 cái miễn phí còn cái kia tốn tiền thì làm sao bằng được :) Hihi

temp2
17-12-2008, 10:01
chính xác, dùng quen Z; chuyển sang đồ free E nhưng chịu ko nổi, đành phải chuyển lại Z (c-r-a-c-k) :(:buck: