PDA

View Full Version : Cần góp ý cho cái dofollow search

vuacuagai
13-12-2008, 15:17
Lâu ngày em ko vào box, thấy anh em tú ta tú tởn vui vẻ, chắc lúc này làm ăn rình rang lắm. Nay em lập thread này hỏi ý kiến của các bác vài điều, mong các bác góp ý em nhé:

Em mày mò và viết được 1 cái dofollow search engine (dựa hơi google và mấy cái api có sẵn thôi), em tính làm 1 service cho mọi người xài luôn, nhưng rất băn khoăn những điều sau:

thu nhập sẽ như thế nào? em sẽ lấy gì để sống? (em có 1 mẹ già, 1 em nhỏ, 1 con chó cái và 1 bầy chó con mới đẻ)
và làm như vậy thì có phù hợp đạo lý không? vì em nghĩ dân mình chỉ toàn spam, chưa ít ai chịu comment có ích cho blog owner, rủi google ban thì chết.
nếu xài adsense thì liệu có tên nào xấu tính ở đây click tặc không?
hợp tác theo kiểu revenue sharing được không? và sẽ như thế nào?

vuacuagai
13-12-2008, 16:29
Tức là bạn viết phần mềm tìm các blog có các links trên comments là do-follow hả?

quả không hổ danh là mod, chính vậy đó bác? bác thấy sao? cho em 1 ý kiến đi.

BoTayConGaQuay
13-12-2008, 16:58
Viết đi bác, rồi lên digitalpoint mà rao.

vuacuagai
13-12-2008, 17:12
Viết đi bác, rồi lên digitalpoint mà rao.

cái này em với 1 thằng trên DP hợp tác đấy.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Nếu bạn định làm một website cho mọi người dùng chung thì ko nên dùng AdSense. Vì đối tượng truy cập đều là spammer, ko bao giờ click vào quảng cáo.

Nói về đạo lý thì đúng là có vấn đề thật, bạn trực tiếp tiếp tay cho spammers đi xả rác và spam links. Nhưng với kiểu bào chữa "we are only a search engine", "we do not held any liability"... bạn vẫn có thể tự xoa dịu lương tâm của mình đỡ đi phần nào cắn rứt.

Riêng chuyện sống bằng gì, trước mắt có thể làm thịt lũ chó để nuôi mẹ già, em nhỏ và bạn. Về lâu dài thì nên làm dịch vụ dạng "club member" hoặc pack lại thành một phần mềm và bán luôn.

đúng đó, cám ơn những nhận xét của bác. Chắc em tự viết rồi xài nội bộ hoặc share cho vài anh em vào sinh ra tử với em dùng thôi, chắc không publish ra.

BoTayConGaQuay
13-12-2008, 17:18
Bác cứ publish đi, nếu có ích người ta sẽ tự link đến => có PR cao => lúc đó bác bán quảng cáo bằng text link hoặc làm cái nút donation hoặc bán luôn cái domain đó, đâu có mất mát gì :D

kocanem
13-12-2008, 17:44
Em nghĩ là làm lập cái account clickbank rồi chiến :D

dreamstar
13-12-2008, 17:58
Lam đi bac cuagai, mình rất quan tâm với ý tưởng sáng tạo của bác.

qingsong
13-12-2008, 19:51
Làm về search là tự nhiên có tiền à, mọi người online là để search mà, tới đi bác:)

BoTayConGaQuay
14-12-2008, 07:54
em có 1 mẹ già, 1 em nhỏ, 1 con chó cái và 1 bầy chó con mới đẻĐã bon chen "sản xuất" được 1 bầy chó con rồi à, mô Phật :D

QUANGTHAI_OPTIC
14-12-2008, 09:43
Làm đi bạn Vua của gãi anh em ủng hộ hết mình