PDA

View Full Version : Làm sao tự học để lấy các chứng chỉ về mạng

pfiev
08-09-2003, 05:12
Chào tất cả, chúc buổi sáng tốt lành.

Tui đến ddth (chính xác là pfiev đến ddth) chưa lâu, nhưng cũng đi lang thang và post hơn 200 bài cho vui cửa nhà.

Lần này tui quyết định học về mạng, đàng hoàng, nhưng là tự học, để lấy mấy cái chứng chỉ CC gì đó (tất, từ CCNA đến CCIE, JCIE(?)...). Tại tui thấy nó cần cho tương lai của tui. Tui sắp học Viễn thông mà.

Tui cũng biết mấy cái này nhiều người hỏi rồi, cái em hâm mộ yuna còn có một sticky topic tự học CCNA nữa... Nhưng tui thấy nó chung chung quá. Nào, cụ thể hơn trong trường hợp này đi.

Vậy cho hỏi tui phải bắt đầu bằng cái gì, tiếp theo ra sao... Đồ thực hành chắc tui có đủ, không lo.

Bắt đầu: tui cần đọc ebook nào? Có link ngay càng tốt.

Cảm ơn tất cả.

yuna_admirer
08-09-2003, 18:17
Chào tất cả, chúc buổi sáng tốt lành.

Tui sắp học Viễn thông mà.

Tui cũng biết mấy cái này nhiều người hỏi rồi, cái em hâm mộ yuna còn có một sticky topic tự học CCNA nữa... Nhưng tui thấy nó chung chung quá. Nào, cụ thể hơn trong trường hợp này đi.

Cảm ơn tất cả.

Nếu ấy sắp học Viển Thông, thì mình không phải là "cái em hâm mộ Yuna" :) mà là cái "anh hâm mộ Yuna"

:emlaugh:

Bạn trước khi muốn tự học thì nên có quan điểm đứng đắn trong tự học, và quan điểm đứng đắng đó nên được thể hiện bằng sự chân thành và nghiêm túc hơn trong câu hỏi của mình.

Nick của mình hiện là Yuna_admirer, nếu bạn muốn tự học về CCNA, bạn có thể chat với mình (sau 9 g tối only).

Thành thật xin lổi các bạn gởi message cho Yuna vào buổi sáng nhưng không trả lời được.

trannam136
08-09-2003, 18:53
pfiev có phải đang theo học chương trình Kỹ Sư Chất Lượng Cao phải không???
Yuna tập hợp các bài viết của Yuna và Lwinh ngày trước về CCNA để mọi người đọc được không ?
Thanks a lot !

yuna_admirer
08-09-2003, 20:12
Các bài viết đó vẩn nằm trong box Cisco mục CCNA của Liwh.

Dù có một vài điểm viết hơi khó hiểu, mong các bạn góp ý và thông cảm

pfiev
09-09-2003, 01:06
Nếu ấy sắp học Viển Thông, thì mình không phải là "cái em hâm mộ Yuna" :) mà là cái "anh hâm mộ Yuna"

:emlaugh:

Bạn trước khi muốn tự học thì nên có quan điểm đứng đắn trong tự học, và quan điểm đứng đắng đó nên được thể hiện bằng sự chân thành và nghiêm túc hơn trong câu hỏi của mình.

Nick của mình hiện là Yuna_admirer, nếu bạn muốn tự học về CCNA, bạn có thể chat với mình (sau 9 g tối only).
Hic, tui sắp học VT đâu phải là sắp vô đại học. Gọi tui là anh đi, không có "ấy" gì hết (đừng tưởng bở). Còn cái người ở dưới thì phải gọi bằng chị. SN 84 mà...

Tui thấy câu hỏi có gì là không thật lòng đâu.

Add vô rồi. Chat nha!

pfiev
09-09-2003, 01:09
pfiev có phải đang theo học chương trình Kỹ Sư Chất Lượng Cao phải không???
Yuna tập hợp các bài viết của Yuna và Lwinh ngày trước về CCNA để mọi người đọc được không ?
Thanks a lot !
Bạn cũng biết về pfiev à? Hay quá ha! Đúng là lúc trước tôi học PFIEV ở IPHCM. Nhưng giờ hết rồi. Còn bạn học BKHN à, có trong PFIEV không? Ở ttvnol làm chức gì thế? :-/
Bạn nói hộ nha. Thanks! :D
Mấy chú mod nào biết pfiev hay hainam4u lên tiếng ủng hộ cái! Thanks :)
:helpsmili :helpsmili :helpsmili :helpsmili :helpsmili

yuna_admirer
09-09-2003, 02:56
Heheh, thấy status của mình không ?

Bé Ni là em gái mình. Hiện tại đang học ở Paris 5th bên Pháp, loại distintion trong hệ pfief đó :D. hihihi

pfiev
09-09-2003, 03:43
Heheh, thấy status của mình không ?

Bé Ni là em gái mình. Hiện tại đang học ở Paris 5th bên Pháp, loại distintion trong hệ pfief đó :D. hihihi
Vô google tìm các trang bằng tiếng Pháp thì có 113 trang "pfiev" và 2 trang "pfief". Tui không hiểu pfief là gì. Hic, cái chú này cứ sai chính tả!!!

Coi chừng lầm pfiev với aupelf (auf) đó. Mà bé Ni ở Paris học lớp 5 hay ở quận 5? Lại là Distinction giỏi quá ha (trên cái này chỉ còn High Distinction và 1 cái gì nữa quên rồi, mà là tiếng Anh :( ). Để tui gọi điện thoại hỏi thăm nó :D tél. ???

Cảm ơn chuyện lúc nãy.

yuna_admirer
09-09-2003, 13:47
Paris 5th - ngành chế bản - publish :)

trannam136
09-09-2003, 19:30
Nam đang học năm cuối khoa CNTT lớp KSCLC ở BK HN. Năm tới Nam cũng có ý định sang Pháp 1 thời gian, không hiểu lúc đó em gái Yuna còn đó không ah ???
Hi pfiev: Mình là khóa đầu tiên của PFIEV nên chắc rằng bạn cùng lắm là bằng tuổi mình (^_^).
Hi, sao bạn lại không học trong đó nữa vậy ?
Bên ttvnol mình tham gia cho vui ấy mà, bạn cúng có ở bên đó ah ???

pfiev
09-09-2003, 23:37
Chà, vậy tui phải gọi bằng anh rồi. Mà lại cùng tên nữa. Em học khóa 2000. Anh học ngành hệ thống thông tin hả (chả biết nó thế nào :( ). Dạo này khóa 2000 ngoài đó ai nổi tiếng nhất vậy? Không biết Hồng Minh & Khắc Minh dạo này học thế nào? Khóa 2000 cả.

Hic, anh qua Pháp mau mau đi, không coi chừng Supelec nó rút khỏi chương trình là hết chỗ (trừ khi anh học AER2). Em qua đây cũng là chuyện thường thôi mà, thi rớt X nên học ENST Bretagne (một application của X).

TTVN em vô hồi nó còn là "trí tuệ", giờ chỉ vô đọc truyện cười và nghe ngóng ở box Français thôi.