PDA

View Full Version : Màn hình tối thui có phải lỗi do card VGA

ciatrum
13-12-2008, 08:47
tình hình của em là tối hôm trước vẫn xài được bình thường, sáng nay dậy mở máy thì màn hình chỉ sáng đèn vàng rồi " no signal " không hiển thị gì hết. Em đã thử cắm dây monitor sang card onboard cũng vẫn tối thui, sau đó em thử tháo rời card VGA ra (em dùng Inno3d GF9500gt) cắm dây vào card onboard thì lại lên hình xài bình thường. Nếu tháo card rời ra thì cắm onboard mới lên hình, còn khi cắm card rời thì dù cắm dây monitor ở card rời hay onboard cũng đều không hiển thị. Em đã tháo ram , VGA lau chùi rồi cắm lại vẫn vậy, quạt chip chạy bình thường, khi khởi động không nghe tiếng pip gì hết ( vẫn giống những lần khởi động bình thường ), em dùng main Asus P5KPL-AM . Vậy lỗi này fải do card VGA không ạ, xin mọi người tư vấn giúp em để em còn mang VGA đi bảo hành( mới mua ở PhongVũ 3 tháng )

thunghe
13-12-2008, 08:55
Bạn vào Bios chỉnh lại thông số chưa?Nếu chỉnh rồi mà vẫn bị thì cảd của bạn không dùng được
--------------------------------------------------
Khi con PC của các bạn gặp vấn đề,hãy gọi cho mình qua số:01687601179
Mình sẽ tư vấn- sữa chữa miễn phí PC cho các bạn
bitaro1986@yahoo.com.vn

ciatrum
13-12-2008, 08:59
mình xài card này cũng được 3 tháng rồi, vào bios thì thấy PEG/PCI mình chỉnh lại thành PCI/PEG rồi cắm dây vào card rời thì lại vào được, nhưng làm việc khoảng 10' thì nó lại "no signal" rồi tối thui đến giờ, thế này là bị sao,

ngondensang2007
13-12-2008, 09:15
thôi mang card VGA rời đi bảo hành là vừa