PDA

View Full Version : Winxp bi lỗi nhảm

chickencake1
11-12-2008, 19:01
Mình xài winXp part 2 ( mới cài) ko hiểu tại sao muốn sử dụng 1 phần mềm hay chương trình gì đó đều phải rê hết ra destop , thật bất tiện . Ko bít nó có bị gì hay ko hay tại mình " gà " cũng có thể ...

kennhobn
11-12-2008, 19:08
các đại ka em không biết ghi đĩa winxp sp2 từ nero ra để sử dụng.E ghi toàn không chạy được anh nào biết chỉ em với .Thank các anh nhiều

chickencake1
11-12-2008, 19:14
ặc cái bạn này kì ghê , người ta đang hỏi ..

vu_thanh911
11-12-2008, 19:21
mình có tài liệu cài win xp hoàn chỉnh nè gởi email cho mình, minh sẽ gởi tài liệu cho bạn.vuthanh911@yahoo.com

chickencake1
11-12-2008, 19:22
làm ơn trả lời câu hỏi mình với

tranthanhit
11-12-2008, 20:21
Mình xài winXp part 2 ( mới cài) ko hiểu tại sao muốn sử dụng 1 phần mềm hay chương trình gì đó đều phải rê hết ra destop , thật bất tiện . Ko bít nó có bị gì hay ko hay tại mình " gà " cũng có thể ...

Chả biết hỏi gì cả! cũng chả biết lỗi gì cả.

gaugo58
11-12-2008, 21:02
Chả biết hỏi gì cả! cũng chả biết lỗi gì cả.
Mình cũng không hiểu lắm về câu hỏi của chủ topic, tuy nhiên mình đoán là bạn ấy cần tạo shortcut cho các thứ cần sử dụng thôi. Các Bác hướng dẫn cách tạo shortcut cho bạn ấy ,có lẽ sẽ OK thôi mà.

bvnguyen
11-12-2008, 21:30
các anh ơi em mới học về cntt em không biét cái gì cả .Bây giờ em muốn học cài win anh nào chỉ giúp em với .em cám ơn

bạn kiếm phần mềm tạo máy ảo (virtual PC) nó sẽ tạo cho bạn một cái máy tính tha hồ mà cài với chả đặt, còn hướng dẫn thì mình nhớ trong forum có một bài viết bằng hình ảnh hẳn hoi, search diễn đàn nhé, chúc bạn vui

chickencake1
12-12-2008, 18:17
pó tay , mình nói là máy mình bị lỗi , muốn làm cái gì cũng phải rê tất cả biểu tượng của cái cần làm ra destop . CÒN ĐỂ TRONG DISK THÌ KO LÀM DC. Các bạn có bít thì chỉ dùm .

yulao
18-12-2008, 05:05
pó tay , mình nói là máy mình bị lỗi , muốn làm cái gì cũng phải rê tất cả biểu tượng của cái cần làm ra destop . CÒN ĐỂ TRONG DISK THÌ KO LÀM DC. Các bạn có bít thì chỉ dùm .

Hình như bạn này có lỗi về ngôn ngữ...

Mô tả thế Tây nó cũng chả hiểu... Bạn nên cho ví dụ thì hơn...

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Có thể nói thêm thế này, Bạn cài XP kiểu gì (consol hay cài mới)?

Những file + Folder cũ bạn để ở đâu?

Mình thấy nó giống như hiện tượng mất shortcut, đoán mò thế thôi...

mjst4k3
18-12-2008, 11:28
Các bác ko hiểu thàn chickencake1g nói à?nghĩa là các file phải tạo shortcut thì mới chạy được.còn để trong thư mục gốc thì ko chạy được.thế thôi mà!Chỉ tiếc là tui ko biết là bệnh gì thôi.keke!