PDA

View Full Version : Cắt thép thi công - Cut Bars Steel

nguyentuhp
10-12-2008, 14:57
Dành riêng cho anh em đang thi công xây dựng trực tiếp.

Cut Bars Steel là chương trình tính toán cắt nối thép tối ưu trong thi công xây dựng, từ số liệu đầu vào là Đường kính, chiều dài, số lượng các loại thép theo bản vẽ thiết kế và chiều dài cây thép tiêu chuẩn L=1170cm (hoặc chiều dài bất kỳ) chương trình sẽ tính toán tối ưu tương ứng với từng lựa chọn của bạn xem cần phải xử dụng bao nhiêu cây thép tiêu chuẩn? cắt như thế nào? nối như thế nào? và đã tiết kiệm so với định mức được bao nhiêu? để tạo ra số loại thanh theo yêu cầu. Sau khi tính toán được phương án tối ưu ta có thể xuất kết quả ra bản vẽ Autocad để triển khai thi công.
Một vài lời giới thiệu chưa thể nói hết tiện ích này, mời các bạn cùng Test.
Thanks!

Do upload file liên tục lỗi mong các bạn thông cảm. Các bạn có thể download theo đia chỉ: http://www.mediafire.com/file/m0k5fbnztlv/CutBarsSteel.rar

KhanhtrangHN
29-03-2009, 14:56
Ui.minh xin lỗi.Mình mới gia nhập nên chưa biết được nhiều .Có gì nhờ mọi người hướng dẫn .Mình cảm ơn nhiều

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Ban nguyentuHP ơi.Mình mở ra tìm mãi mà chẳng thấy gì cả.Bạn có thể upload file lên cho mọi người cùng xem được ko?

binhkyen
17-05-2009, 15:03
Chào bạn nguyentuhp!
Cho mình xin hỏi chương trình Cut Bars Steel bạn nói có phải là ứng dụng addin trong excel2007 không vậy. Tôi cũng tải được file này và làm theo hướng dẫn trong cài đặt và sử dụng rồi, nhưng không hiểu sao không load được addin đó lên. các Addin khác vẫn sử dụng được.
Mong bạn chỉ dùng nha.
à, tôi còn biết có chương trình Bar Cut Optimizer and Manage nhưng hiện tôi không có Key nên không sử dụng được, không biết bạn đã dùng chưa