PDA

View Full Version : Laptop cháu không vào được 2 ổ C và D Cứu !!!

oniarya
09-12-2008, 19:30
Cháu mới mua cái laptop của người ta. Máy chỉ có 2 ổ C và D nhưng tự dưng hôm nay mở MyComputer lên click vào ổ C hoặc D thì nó hiện lên 1 màn hình màu xanh ( giống màn hình DOS ) Nó thông báo đại khái rằng: " gặp 1 lỗi error nghiêm trọng cần phải shutdown máy, để tránh tình trạng này diễn ra bạn nên uninstall các phần mềm vừa cài gần đây nhất hoặc vào BIOS xóa cái gì đó đó ( thuật ngữ tin học cháu ko rành )" và khi shutdown máy rồi thì tình trạng cứ tiếp tục vậy. Cháu chỉ có thể vào ổ C và D bằng cách là click chuột vào ổ C và D trên cây thư mục Mycomputer bên trái ( khi mình bấm chuột phải vào "Start" chọn " Explorer all user thì xuất hiện ra cây thư mục MyComputer ) CHỉ có thể vào ổ C và D bằng cách đó mới không bị tình trạng đó thôi. Máy cháu bị tình trạng gì vậy các Bác ? Ai giúp cháu với cháu cám ơn trước.
À mà sao laptop cháu khi gắn headphone vào thì không nghe được vậy ? Chỉ nói chuyện bằng cái micro gắn trên headphone thì được chứ nghe nhạc thì không được ( headphone không hề bị hư vẫn còn xài tốt trên PC của cháu ).

dhqb_pro
10-12-2008, 08:59
chắc là máy cháu bị nhiễm virus rồi cháu à. hehe

HoiDapCongNghe
10-12-2008, 09:20
Chắc chắn là nhiễm virus đây , quét đi nhé , hoặc nếu nặng quá thì nên format hết lại ( máy mới mua chắc ít dữ liệu )

HoiDapCongNghe.com ( Hỏi Đáp Công Nghệ đót com )

oniarya
11-12-2008, 15:11
cám ơn các bác nhiều

huongle078
11-12-2008, 15:19
ừ bị virus rồi bạn ạ. Format cài lại là được đó mà.

chinhngon
11-12-2008, 15:26
cháu cứ quét virus trong DOS xem sao. Nếu hem được cháu cứ đem đến người ta bão hành, vì máy mới mua mà

ngondensang2007
11-12-2008, 15:51
lại bị autorun thôi diệt phát hết việc gì phải format ổ cài lại win