PDA

View Full Version : Làm sao để không bị người khác xóa pass khi đã đặt pass cho Windows

chihai
09-12-2008, 14:33
Tình hình là máy em có đặt pass để hạn chế thằng em nó chơi game.Nhưng không biết sao đó nó làm thế nào phát hiện cách lúc khởi động Windows,bấm F8 để vào Win = safe mode.Mà sao vào chế độ này không những Windows nó ko yêu cầu nhập pass.Mà khi vào control panel nó còn cho phép Xóa Password mà em đã đặt (và không cần xác nhận pass cũ luôn),và sau đó nó cứ ngang nhiên vào Windows bình thường mà ko cần pass.Ai biết cách khắc phục để chỉ có duy nhất người có pass mới vào được?

tom2
09-12-2008, 14:38
Đặt pass cho user administrator.

chihai
09-12-2008, 14:49
Thì em đã đặt pass cho user admin rồi đấy,vậy mà nó vẫn xóa được.User của em là User admin mặc định rồi mà nó có ghi chữ Computer administrator.

ngondensang2007
09-12-2008, 15:09
1. không đời nào vào safemode mà phá được pass trừ khi còn có user chưa đặt pass.
2. Vậy thì còn chờ gì nữa em có bao nhiêu user thì đặt pass cho từng đó user không thì xóa bớt user sử dụng đi.Lưu ý xóa user dữ liệu trong mydocuments và desktop của user đó sẽ mất đi nếu như không lưu sang ổ khác mà để mặc định nhé.
3. Chỉ có cài win server thì mới ko phá được pass chứ cần đĩa boot là có thể phá pass ngay.
4. Cách khắc phục phá pass bằng đĩa boot là phải đặt pass cho bios
5. Ta lại phá pass bios rùi mới tiến hành phá pass win.
6. Đến đây thì xử lý ra sao nhỉ khó nghĩ quá kiểu gì cũng bị phá pass mất thôi.
7. Chỉ có nước làm cái tủ nhét máy vào đó khi nào sử dụng thì mở khóa xài máy ko xài nữa lại khóa tủ vào
8. Lừa lúc ông anh ko chú ý đánh thêm bộ khóa nữa là ổn hehe
9. Potay.com.vn toàn tập hết thuốc chữa

The Old Man
10-12-2008, 02:01
Bạn có quyền của Administrator chớ không phải bạn là Administrator.

Vào trong User Accounts đặt password cho Account Aministrator. Đố thằng em vào được.

Nhớ là không còn account nào khác ngoài bạn và Administrator.

alo_ola
10-12-2008, 09:01
Su dung syskey di po!

superthin
10-12-2008, 10:15
Có một user ẩn tên là Administrator, có khi cài đặt Windows nó không hiện lên để đặt mật khẩu. Bây giờ thì phải tìm tiện ích hoặc xem đâu đó để chỉnh trong Registry để user này hiện lên, đặt mật khẩu cho nó thì hết nghịch thôi, set thằng kia làm Guest là nó hết ti toe. Để an toàn hơn, convert hết tất cả partition sang NTFS và phân quyền cụ thể đến từng thư mục là hết nghịch. Để tránh mấy "ông thần" nghịch thái quá, vào BIOS Setup chỉnh không cho khởi động CD, USB để tránh nó khởi động bằng 2 thứ đó và tiến hành "đập phá" mật khẩu.

cavang125
10-12-2008, 21:11
đóng băng máy tính lại
sau khi xóa rùi thì khởi động lại thì trở về ban đầu
hết
chúc vui.
không vui thì thôi vậy.