PDA

View Full Version : quan ly nhap xuat bang access

dontknow
05-09-2003, 16:04
chào các bạn!
văn phòng đoàn của mình thường cho các đoàn khác mượn dụng cụ.
Việc mượn có thể ngắn hạn hoặc dài hạn.
Các công cụ có 2 loại : một loại là công cụ thông thường
loại kia là công cụ đắt tiền có số seri
Mình muốn quản lý các công cụ này để
-biết thời gian công cụ đó được mua và đem vào sử dụng lần đầu
-biết công cụ đó hiện giờ còn trong văn phòng không?nếu không thì hiện giờ ai quản lý và người đó mượn từ lúc nào?
Mỗi tuần mình phải kiểm tra các công cụ này thực là mệt.dò trên sổ thiệt là oải.
Nói chung là giống như quản lý nhạp xuất kho vậy đó.
Mỗi lần ai lấy cái gì đi phải ghi nhận,rồi khi người nào mượn thì phải biết nó ở đâu.
Bạn nào có kinh nghiệm có thể gợi ý cho mình cách thiết kế cơ sở dữ liệu thuận tiện nhất cho việc quản lý dữ liệu dạng này không?
cám ơn nhiều
Mong được giúp đỡ.

ITCS
07-09-2003, 21:14
Hi!
Minh co y nay ban lam thu nhe!

1, Tao bang de quan ly cong cu so huu bang nay chua cac thong tin ve thoi gian mua .

2, Tao bang co quan he khoa ngoai voi bang tren va chua thong tin ve viec da dua vao su dung chua va vao thoi gian nao

3, Tao bang co quan he khoa ngoai voi bang 2 chua thong tin ve dung cu va co con trong van phong khong.

4, Tao bang co quan he khoa ngoai voi bang 3 chua thong tin ve nhung dung cu khong con trong van phong

Dai loai nhu vay, va con tuy theo nhu cau thuc te nua ban thu xem nhe!

Chao than ai!

dontknow
08-09-2003, 20:01
Hi!
Minh co y nay ban lam thu nhe!

1, Tao bang de quan ly cong cu so huu bang nay chua cac thong tin ve thoi gian mua .

2, Tao bang co quan he khoa ngoai voi bang tren va chua thong tin ve viec da dua vao su dung chua va vao thoi gian nao

3, Tao bang co quan he khoa ngoai voi bang 2 chua thong tin ve dung cu va co con trong van phong khong.

4, Tao bang co quan he khoa ngoai voi bang 3 chua thong tin ve nhung dung cu khong con trong van phong

Dai loai nhu vay, va con tuy theo nhu cau thuc te nua ban thu xem nhe!

Chao than ai!
ban co the noi ro hon duoc khong?
cam on nhieu

nhacsydom
23-10-2003, 20:27
Bạn có thể tạo 1 table danh mục các công cụ mà bạn quản lý. Trong table này có field phân loại công cụ thông thường và công cụ đắt tiền, 1 fiel ghi nhận thời gian mua, 1 field ghi nhận thời gian sử dụng lần đầu, 1 field yes/no ghi nhận đã cho mượn hay còn ở văn phòng, 1 field memo chứa thông tin về việc cho người nào mượn, trả lại văn phòng lúc nào (field này ghi nhận thông tin quá trình sử dụng công cụ này từ lúc mua đến nay).
Sau đó tạo các form xem chọn lọc theo yêu cầu của bạn ( xem tổng hợp và xem chi tiết)

codon_av
27-12-2003, 14:51
Chào bạn!
Toi đọc bài viết của bạn thấy đã lâu quá rồi, không hiểu bạn còn làm công việc đó nữa không? Nếu còn bạn hãy mail(codon_av@yahoo.com) cho tôi, tôi sẽ gửi cho bạn một cơ sở dữ liệu hoàn chỉnh.
Thân!!!!!