PDA

View Full Version : VTV 9 lừa người!..Câu chuyện đi tìm kho báu

buc_xuc
07-12-2008, 11:48
Tôi cũng bị trường hợp như bạn này,Nay thấy bạn này lên án mình cũng post về cho mọi người xem đề phòng bị lừa

Trong cuộc sống, thế giới nổi trội lên giữa 2 thế lực kiếm tiền, đó là lừa đảo hay không lừa đảo. Vứa qua chương trình "live show" Đi Tìm Kho Báu phát sóng trên VTV9 lúc 16h-17h là một game live show đoán chữ lĩnh tiền triệu. Vừa rồi tôi thử đoán xem câu hỏi trên VTV9 đó, tôi soạn tin: KBG rồi gời tới 8740 để nhận tin trả lời, nào ngờ gời xong thì tiền đã mất mà mình chẳng được trả lời tí nào, trong khi đã có 2 người đã trả lời nhưng đều đoán sai. Tôi tức giận và tự hỏi liệu họ có gạt người không? Tôi đi khắp khu phố trong nhà lẫn ngoài phố khi nghe những người kể họ nhắn tin rất nhiều lần mà vẫn không được trả lời, câu hỏi lại hiện ra trong đầu tôi:" Ai là người may mắn được gọi thế?" Câu trả lời của tôi được giải khi nhận được nhiều thư người gửi trên blog tôi nhờ giải đáp, tôi bất ngờ khi con số bạn bè chat với tôi đều nói rằng họ bị lừa. Tôi nghĩ rằng có lẽ những người may mắn đó chính là những ban biên tập chường trình gọi nhằm để câu giờ.Thế ra game show trên đài VTV 9 là một trò lừa của một số MC và ban biên tập đài truyền hình lừa. Tôi thiết nghĩ ai mà nghĩ ra trò gạt người như vậy , phải chăng họ đi đến đường cùng hay sao mà gạt người, phải chăng họ thiếu tiền chơi game online hay thiếu tiền đóng tiền phí điện thoại hay sao mà lại lừa người? Tôi đã phải trả giá với số tiền 15 000 đ cho một tin nhắn lừa đảo, không phải là vì tôi ngốc nhưng tôi quá tin tưởng vào Đài truyền hình VTV. Tôi mong rằng những ai đọc được bài này mong rằng họ sẽ không bị lừa giống như tôi nữa.

http://blog.timnhanh.com/kutameo/comment/35A895A3

k66473
07-12-2008, 13:04
không nên tham gia bất kì cái gì theo kiểu soạn tin *** gửi đến yyy ...

dukit
07-12-2008, 13:30
Ngốc thật, bây giờ mà vẫn còn tin kiểu trúng thưởng, dự đoán = SMS đó :D . Nó chỉ câu $ thôi chứ làm gì có giải thưởng cho người chơi. Nếu có thì cũng cơ cấu cho người nhà nó hết rồi :D . Thóc đâu mà đãi gà rừng ;)

book-soft.com
07-12-2008, 13:39
Lừa gì mà ác ôn vậy nè trời.

8228
07-12-2008, 14:32
Mình cũng là nạn nhân lừa đảo của VTV, nhưng cũng may là đòi lại được tiền. Xin xem thêm thông tin sự việc tại đây: http://www.ddth.com/showthread.php?t=139899

Nhắn tin trúng thưởng, công bố trên cả TV thế mà không hề báo tớ 1 tiếng, cũng may là bạn xem đài nhắn tin chúc mừng tớ, tó mới biết. Biết mà cũng không biết lãnh ở đâu, gọi lên VTV theo số ĐT trên web thì tụi nó nói không biết, không đảm nhiệm bộ phạn này... cố gọi khắp các số đt VTV có thì mới truy ra được số ĐT của thằng bake biên tập chương trình đó. Nó nói nó không liên lạc được với tớ...

Tớ thử gọi ĐT những người trúng giải sau tớ 2-3 tuần (mỗi tuần có một chương trình) thì họ cũng không được ai bên VTV gọi ĐT báo, họ cũng biết mình trúng giải trên TV do ... chính tớ gọi đt báo.

và đã đòi được tiền sau hơn 3 tháng trời truy tìm nơi phát giải....

honata
07-12-2008, 14:48
Trời ơi,

Muốn biết bạn có bị VTV lừa hay không, hãy soạn tin nhắn theo cú pháp: *** cach yyy và gửi tới số điện thoại 888, trong đó *** là mã số của trò chơi và yyy là dự đoán số người bị lừa giống bạn.

buc_xuc
07-12-2008, 16:53
Hix chỉ tại thấy chương trình cũng hay muốn chơi thử cho biết.Tin tưởng chả ngix ngợi j.Ai ngờ .Nếu trò chơi này là thật thỳ thực sự rất hay nhưng rất tiếc mình nghic nó chỉ lá 1 trog lừa đảo rẻ tiền.Thật là đáng thất vọng.Vậy mà VTV cũng cho làm dc.Chán thật

br0™
07-12-2008, 17:25
Thằng bạn em, hồi trước nhắn tin dự đoán trong Game Show " Người dẫn chương trình TH" và đc 2 cái đt

kaizvn
08-12-2008, 01:21
Thằng bạn em, hồi trước nhắn tin dự đoán trong Game Show " Người dẫn chương trình TH" và đc 2 cái đt

chương trình đó của HTV mà bác lol

baoling
08-12-2008, 09:16
Cũng may cho mình. Hôm trước xem chương trình nhưng vì mình kém thông minh nên không tìm ra được đáp án. Vì vậy mình không bị lừa.haha.VTV 9 mới ra đời chưa được bao lâu mà lại có tiếng vang lớn như thế này thật là nể phục. Nhưng không biết mấy bác nhà báo của ta đâu rồi nhỉ không làm một phóng sự vui vui. hay là cùng hội cùng thuyền nên đành xuôi chèo gác mái. Nếu như những gì các bạn nói trên đây là thật thì quả thật tôi không hiểu nổi tại sao chương trình lừa đảo như vậy mà không bị phát hiện trong suốt thời gian dài. Nhưng nói đi cũng phải nói lại lỗi một phần ở những người bị hại. Các bạn phải có trách nhiệm thông báo cho cơ quan có thẩm quyền biết chứ. Mong rằng từ nay chương trình game show nói riêng đài truyền hình nói chung sẽ được sự ủng hộ nhiệt tình của khán giả bằng những chương trình hay, có chất lượng và "không lừa đảo".

huahaohoa
08-12-2008, 10:47
toàn bọn câu tiền sms mà

blackdemi
08-12-2008, 11:06
Nếu tinh ý 1 chút, bạn sẽ thấy giữa chương trình hoặc sau mỗi gợi ý sẽ có 1 người được kết nối. Tất nhiên để ý 1 chút nữa những người trả lời ở thời điểm này không bao giờ nói đúng, và như thế bạn cũng biết là ai dàn dựng vào đây rồi.
TT trục tiếp đến 1h đồng hồ mà thật ra mới đọc câu hỏi đã biết câu trả lời rồi, vậy trả lời đúng để mà cháy chương trình à còn ai mà nhắn tin nữa.
Sau khi xem sơ sơ tui có nhận xét như sau:
- những cuộc điện thoại giữa chương trình do nhà đài tự sắp đặt, tất nhiên sẽ trả lời không chính xác.Hãy thắc mắt vì sao không hiện số đt người được kết nối nhỉ ^^
- cuối cuộc chơi sẽ có người thực sự được kết nối. Mà hôm nào lượng tin nhắn đến ít quá thì nhà đại tự cho người nha kết nối luôn, khỏi phải trả tiền giải thưởng.

Tóm lại, 1 trò lừa đảo của VTV thôi. Tôi chẳng bao giờ tốn tiền cho mấy cái vụ 8*** này.

bên HTV có việt nam idol cũng như thế, thằng nào giàu thằng đó về nhất, hát hay cỡ nào không có tiền mua SMS thì thua thôi. Tôi khoái coi cái vòng sơ tuyển nhất, lúc đó relax tuyện vời luôn. Vào vong tron cơ cấu hết rồi ---> chán.

thaolengoc
08-12-2008, 11:15
Thì cũng cho nó kiếm chút cháo nuôi nhân viên của nó chớ các bác :d

_River_
08-12-2008, 12:41
Mỗi năm, doanh thu của SMS ở VN khoảng 40 triệu đô, trong đó tiền từ mấy cái vụ nhắn tin trúng thưởng chiếm không ít (VD một trận đấu ngoại hạng Anh có đến trên 100.000 tin nhắn). Chơi với mục đích giải trí thì không có gì đáng nói, chơi mà mong trúng thưởng thì ... đừng hòng.
Cầu mong cho bà con đừng chơi trò nhắn tin này nữa, để truyền hình bớt đi mấy cái quảng cáo chiếm hết màn hình!

future_star
08-12-2008, 13:18
Mấy cái trò soạn tin cách x cách y này thì tránh xa ra. Đừng dại mà bị dụ. Khổ nổi trên tv suốt ngày ra rả soạn cái nọ, nhắn cái kia, hết nhạc chuông, hình nền, game rồi cả đến cài GPRS (mấy cái này sao phải nhắn tin vậy trời).

Tiện nói cho bà con biết mà chú ý. 80xx (500d), 81xx (1000d), 82xx (2000d), 83xx (3000d), 84xx (4000d), 85xx (5000d), 86xx (10.000d), 87xx (15.000d)

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Hix, mà em còn chưa biết mặt mũi thằng VTV9 nó ra làm sao nữa.

yoyo89312
08-12-2008, 13:28
Mấy cái trò này lừa đảo tiền khán giả, tốt nhất là nên chấm dứt mới đúng.
Đáng lẽ phải qui định ghi ngay giá của 1 lần nhắn tin trên màn hình, chữ bự đàng hoàng, đằng này, giá 1 lần nhắn tin chỉ xuất hiện sau khi cái dòng chữ nhỏ xíu dài ngoằn ngòe bên dưới chạy xong. Lừa đảo thiệt.
Nhìn không thích những MC dẫn chương trình đó tý nào cả.

huynv86
08-12-2008, 21:46
mí cái trò này dù lừa đảo hay 0 lừa đảo thì cũng còn lâu em mới tham gia vì theo em thì ban tổ chức ăn chia 0 đều với người tham gia

kooltech
08-12-2008, 23:14
Híc, vừa tối nay còn có người phone bảo sao nhắn tin gì vậy! hóa ra ai đó fake số fone vào đúng số của tôi, bảo nhắn xyz gì đó vào 87xx để xem vận mệnh :D

Cái vụ SMS bịp, báo nói từ hơn 1 nay rồi mà tức là ban tổ chức và nhà đài chia nhau lợi nhận và giải thưởng.

ITandTI
09-12-2008, 09:14
[QUOTE=kooltech;1426672]Híc, vừa tối nay còn có người phone bảo sao nhắn tin gì vậy! hóa ra ai đó fake số fone vào đúng số của tôi, bảo nhắn xyz gì đó vào 87xx để xem vận mệnh :D

hic ngày nào cũng nhận cái tin này còn lưu cả chục tin

giangkevinhien
09-12-2008, 14:53
Giờ mới biết cái diễn đàn này.Mình là người đã được gọi điện trúng thưởng đây.Thấy có 1 vài cái nhiều bạn nói k đúng đây.Mình được kết nối dt trả lời rồi sau đó trúng thưởng và dc báo địa chỉ nhận giải.(chứ nhiều bạn nói k bik mình trúng k bik nhận ở đâu mình thấy cái này k chính xác rồi)Chuyện lừa gạt hay gì đó tôi k biết mà ng Việt Nam mình có bao giờ ngu để ng khác lừa gạt bao giờ,với lại đây là game show trực tiếp đài truyền hình.Mình ngĩ ai mà dám lừa các bạn. giá tin nhắn của ctrinh thì 15000 cao thiệt ma ng Vn mình cũng khôn ra mua sim khuyến mãi đầy luôn. Chắc nhiều bạn nt nhiều k trúng nên....ganh ghét chứ ji. Với lại đồng ý kiến với 1 bạn cũng phải cho ng ta ăn chút cháu chứ...nếu các bạn la ng bỏ tiền ra tồ chức thì các bạn co thế k?accac...

thitkhohotvit
09-12-2008, 15:58
Mấy cái SMS tào lao này cũng tin rồi lên la um sùm, đi mua vé số còn tốt hơn.

voke
09-12-2008, 16:03
thành thật chia buôndf , tốt nhất là đừng nên tin vào bất kỳ cái trò nào có dạng , nhắn tin có nội dung xyz gửi đến số 8xxy

buc_xuc
09-12-2008, 18:48
Có ai nói j đến chuyện 15.000 hay bao nhiêu tìên đâu.Đúng là bây giở mua sim khuyến mãi là thoải mái.Nhưng cái cảm giác mất trắng 15.000 mà không nhận lại được cái gì thì chắc chả ai chịu được. Nếu gameshow này thật sự đúng thì tôi cũng như mọi người cũng chẩng tiếc gì 15.000 hay 20.000 cả.Dù sao cũng chỉ là giải trí. Nhưng sự thật nó đã không dc như vậy.

gau_bu
09-12-2008, 20:45
tiện đây kể cho bà con nghe chuyện này.cái sim viettel của mình còn mấy chục đồng,đang bí không còn tiền nhắn cho bồ,tự nhiên nghĩ cứ nhắn thử xem sao biết đâu đựoc.ai ngờ được thật.thấy lạ mình nhăn liên tuc cho nhiều số xem sao,vẫn oke.mình nghĩ ngay đến chơi mấy trò nhắn tin trung thưởng trên tv,mình nhắn thử,ok.bụng bảo dạ thế này thì giàu to rồi.cả mấy ngày trời ngồi cầm cái điện thoại nhắn đến cả mấy ngàn tin nhắn,tính ra không biết bao nhiêu tiền mà kể.kênh nào có trò chơi nhăn tin là mình chơi liền,toàn loại 5000 trở lên.vậy mà kết quả vẫn không trúng được một gói kẹo chứ đừng nói đến laptop,N72...mấy ngày sau thì hết thời hạn gọi đành phải nạp tiền.từ đó cũng mât nhắn tin free luôn.kết luận một câu là mấy trò ấy hoàn toàn lừa đảo,không bao giờ có thật.

lulumi03
09-12-2008, 21:02
tui chả thích cái game show này, vớ va vớ vẩn sao đó

levanban2004
09-12-2008, 21:27
Hic hic. Chỗ tôi cũng thế, cứ sảnh chương trình ra là toàn game show nhắn tin. Nhất là mấy cái đài của Hai Phòng ấy. Đang lúc phim hay nó nhảy luôn sang quảng cáo, bực hok chịu đc. Trong đó có cả ông Xuân Bắc nữa chứ.

tuanboss
24-12-2008, 15:36
kieu lua dao do xua roi
ma may ban bi dinh phai thi ......................... toi wa

giangkevinhien
30-12-2008, 20:57
woa lâu rồi không vô thấy nhiều ý kiến wa, xin trả lời bạn nick "bức xúc" vì mình đọc cũng bi bức xúc.accac.bạn k để ý tới giá tin nhắn 15ooo ah.giàu thế?đã nói trò may rủi nếu ai cũng bảo bỏ ra ma k nhận lại được thì tức thế thì có trò ji mà tất cả mọi người bỏ ra đều nhận lại được hả bạn?.bạn nói "nếu gameshow này thật sự thì k có gì để nói...."xin hỏi bạn nếu bạn trúng ngược lại người khác k trúng thì bạn mới cho game này là thật k giả ha?..."eccececec

tuyetvinh
06-01-2009, 16:36
Trước hết tôi xin tự giới thiệu. Tôi là TV chính là MC trong chương trình mà các bạn đã lên tiếng chỉ trích. Tôi hiểu trò chơi ấy có nhiều vấn đề khiến các bạn cảm thấy không hài lòng. Thế nhưng các bạn đã chỉ dừng lại ở góc độ người chơi, người xem mà phán xét một chương trình là lừa đảo thì tôi không đồng ý. Tôi không phải dùng vai trò ban tổ chức để chia sẽ điều này, mà tôi cũng như các bạn, trước khi tham gia dẫn chương trình tôi cũng từng là khán giả, cũng từng tham gia nhắn tin, cũng không được kết nối như các bạn. Nhưng tôi nghĩ không có gì là khó chịu, bởi rõ ràng bạn biết đó là trò chơi may rủi. Bạn thậm chí rất thông minh để biết rằng nếu bạn nhắn nhiều tin bạn sẽ tốn nhiều tiền nhưng có được kết nối hay không đó là nhờ sự may mắn. Tôi không bênh vực cho bất kì ai mà tôi cũng là 1 con người như các bạn, tôi cũng phải lao động để kiếm sống, tôi cũng biết quí giá trị của đồng tiền, nên tôi cũng chẳng bao giờ thích sự lừa bịp. Tôi - với cái nhìn của 1 người có học và là người trực tiếp tham gia thực hiện chương trình tôi hoàn toàn có thể khẳng định với các bạn rằng chẳng có 1 sự lừa dối nào ở đây cả.
Mỗi chương trình tôi đã trực tiếp kết nối với người chơi và trò chuyện với họ, vì thời lượng chương trình rất ít không thể nào đứng dong dài kể lể bạn tên gì nghề gì làm ở đâu... mà công việc đó là của tổng đài, nên khi các bạn xem có thể nghĩ chỉ là giả. Tôi thì có thể khẳng định 100% là tất cả người chơi được kết nối đều có thật. Vì trước khi dẫn tôi đã xem rất nhiều bạn khác làm chương trình. Ngồi trong phòng kỹ thuật tôi có thể nghe được tất cả cuộc trò chuyện của tổng đài và người chơi. Có người khi được kết nối đã gửi hơn 30 tin nhắn, có người chỉ vài tin. Đó là sự may mắn. Nếu bạn được kết nối tổng đài sẽ nhắc nhở rất nhiều thông tin như bạn phải đứng xa màn hình tv, phải trả lời nhanh khi MC hỏi... sau đó nếu bạn trúng thưởng bạn sẽ ghi lại địa chỉ nhận giải, chính là phòng thu nơi thực hiện ct. Nếu bạn ở xa chúng tôi sẽ ghi lại số tài khoản và chuyển đến cho bạn. Đó là tất cả sự thật mà tôi đã biết khi làm việc. Ngoài ra trong 1 bài báo trên tờ Tuổi trẻ, giám đốc Crea tv cũng đã mời những ai nghi ngờ về trò chơi có thể đến Đc 360 Bến Vân Đồn Quận 4 vào chiều thứ 3 và thứ 5 để gặp những khán giả trúng thưởng.
Còn tại sao có nhiều người trả lời rất ngờ nghệch? Đó là điều mà tất cả những người làm chương trình đều không muốn và cũng bất ngờ khi nghe câu trả lời. Lí do là : Sau khi nhắn tin xong họ không theo dõi chương trình để nghe các gợi ý và xem các kí tự được mở. Thậm chí có nhiều người xem nhưng vẫn đoán sai, vì sao ư? Vì chương trình của chúng tôi thu hút nhiều đối tượng và bạn biết rồi đấy Hoa hậu còn lắm cô trả lời chẳng đâu đến đâu nữa là.
Một điều làm tôi bức xúc đó là nhiều bạn phân biệt Đài Bắc và Đài Nam... Các bạn đang nghĩ điều gì thế ạ? Dù 1 đài truyền hình có thật sự hay, hoặc dỡ thì nó được tạo ra cũng vì phục vụ nhu cầu giải trí của chính chúng ta. Nếu bạn có điều gì muốn góp ý thì hãy viết thư trực tiếp đến các đài để giúp họ có thể hoàn thiện hơn. Bạn cũng thế thôi, nếu bạn đi làm và mắc 1 sai lầm nào đó, nếu mọi người xung quanh cứ soi mói bạn và truyền miệng rằng bạn xấu xa, giả dối mà không lắng nghe bạn hay trực tiếp góp ý với bạn. Bạn có hài lòng không ạ? Giữa 2 cách góp ý thẳng thắng giúp nhau hoàn thiện và chỉ trích 1 cách gay gắt khi chưa rõ ngọn nguồn. Bạn chọn cách nào???
Thưa bạn! Chúng tôi làm việc để mưu sinh nhưng không vì thế chúng tôi lừa dối người khác. Với bản thân tôi, nếu đó là sự lừa bịp tôi sẽ không bao giờ tham gia.
Thưa các bạn! 1h đồng hồ, tôi đứng trong phòng thu với cái nóng của tất cả các thiết bị ánh sáng, với sức ép của 1 chương trình trực tiếp, với nhiệm vụ phải nói liên tục... Phải luôn cười thật tươi. Nghề nào cũng có những khó khăn riêng, tôi không kể ra để than vãn, tôi mong các bạn trước khi nói ra điều gì đó hãy suy xét thật kỹ vấn đề. Suy cho cùng các bạn cũng không có bất cứ điều gì để chứng minh cho lời nói của mình mà nó hoàn toàn xuất phát từ cảm tính. Hiện tại cũng có rất nhiều trò nhắn tin lừa bịp nhưng "ĐI TÌM KHO BÁU" thì hoàn toàn không.
Bạn nói chương trình vô bổ ư??? Các bạn luôn miệng chê các game show tải nhiều kiến thức quá, không mang tính giải trí gì cả? Còn các game giải trí thì...Ôi thôi chẳng có trí tuệ gì. Cái nghề làm dâu trăm họ, đúng là khó làm vừa lòng tất cả. Chỉ mong các bạn biết suy nghĩ trước sau 1 tí mà thôi. Dù ít hay nhiều những thông tin mà chúng tôi gọi ý trong chương trình cũng là kiến thức đấy thưa bạn.
Bạn nói 15.000/1tn quá đắt. Tôi đồng ý nhưng chắc chắn rằng bạn cũng biết được điều đó vì nó luôn xuất hiện trên màn hình của bạn. Thậm chí bạn không biết ư? sau tin nhắn đầu tiên bạn đã có thể biết nhưng bạn vẫn tiếp tục tham gia, đó là do bạn. Vấn đề là các bạn không nghĩ rằng đó là sự may rũi mà qui cho người khác lừa bịp.????
Tôi tự hỏi, liệu trong tất cả các vấn đề của cuộc sống, nêu bạn luôn suy xét theo cách này thì hẳn là cuộc sống của bạn tồn tại rất nhiều bức xúc, luôn cáu gắt và chẳng có gì là vui.
TV hy vọng những gì mình nói không làm buồn lòng các bạn. Vì Vinh chỉ muốn các bạn biết sự thật của trò chơi. Biết rằng chúng tôi cũng lao động vất vả để mang đến 1h lên sóng. Và Vinh cũng không mong mình trở nên xấu xa khi xuất hiện trong chương trình. Như 1 bạn nào đó nói :chẳng thể ưa nổi mấy MC của chương trình đó. Thật buồn biết bao khi nghe điều ấy bạn ạ!

Hãy luôn suy nghĩ nhưng đừng nghĩ sai và cho là đúng!!!

tranmauhanh
06-01-2009, 16:52
sáng nay Tôi cũng đọc trên báo TT, nói chung Tôi chẳng bao giờ tham gia ba cái vụ nhắn tin vớ vẩn này.Chỉ làm giầu cho một số người thôi.Nhiều chuyện để bàn về cái này lắm, thông tin công khai, tính pháp lý,...Hình như ông Nhà nước hơi thả lỏng chuyện này.Đây đúng là mảnh đất quá béo bở nên bật đài truyền hình nào cũng thấy nhắn tin mà ngán ngẩm.
15000 một tin nhắn là quá cắt cổ người ta.Cứ thử 15000x10000 tin nhắn đủ thấy là bao nhiêu?
Tốt hơn hết nên trách xa ra ba cái trò mà tôi rấtt tán đồng :" Lừa Đảo"

peter_nguyen1405
06-01-2009, 17:07
tớ thì nói thẳng, không phải lừa đảo,nhưng là lợi dùng sự nhẹ dạ và thích làm giàu của người khác mà làm giàu cho mình.Cũng giống như 1 cty đã mời mình tham gia," bạn hãy dùng 1% sức lao động của 100 người để làm giàu cho chính bạn"-->chẳng cần làm gì,chờ người ta làm xong rồi ra hưởng.

silkroadpro
06-01-2009, 17:36
định viết một cái gì đó nhưng nghĩ lại không buồn viết,bây giờ bật đài nào cũng nhan nhản nhắn tin về số abc xyz ... rối mắt quá.
Còn về chương trình của VTV9,có lừa đảo hay ko thì những người sản xuất tự biết rõ hơn ai hết,khán giả chỉ nói lên những suy nghĩ thực tế của mình về chương trình thôi,vì vậy ai có chột dạ thì cũng đâu có chết ?

Còn cái vụ trả lời ngu ngơ ngáo ngáo thì cũng ko biết đâu mà lần,nói ra đụng chạm nhiều thứ...mà sao trên đời lại có nhiều người ngu như vậy ,ko biết xem xét dòm trước ngó sau ư ? lẽ ra khi trả lời phải nhìn kỹ xem có bao nhiêu ký tự chứ ? 15k/nhắn có rẻ đâu mà vừa cầm alo lên,trả lời rất hùng hồn và hào sảng,và trật lất.

br0™
06-01-2009, 17:44
15k 1 tin nhắn. Em thấy bác nào nhắn tin thì đúng là .... quá

vegamu
07-01-2009, 10:33
Lừa đảo nhất chính là cái trò cài GPRS trên 87xx gì đó. Đúng là lừa bịp. Cài GPRS ở tất cả các mạng đều được thực hiện miễn phí. Chỉ cần nhắn tin đến tổng đài của mạng di động hoặc lên Web của nó là ok. Vậy mà bọn 87xx còn lừa đảo là Nhanh nhất và duy nhất tại Việt Nam giúp cài GPRS 1 cách tự động. Nó ăn không của người ta 15000 VND.
Chỉ có gà mới bị nó lừa

_River_
07-01-2009, 11:12
...

Hãy luôn suy nghĩ nhưng đừng nghĩ sai và cho là đúng!!!

Câu Hãy luôn suy nghĩ nhưng đừng nghĩ sai và cho là đúng!!! có lẽ dành cho MC này thì hơn.

Đồng ý là bác làm để kiếm sống, nhưng bác cũng nên cân nhắc công việc làm của mình 1 chút, để thấy rằng công việc đó có bị nhiều người "chửi" không, có nên làm không? Khi người ta phản ánh, sao chẳng thấy lắng nghe mà toàn là biện hộ không vậy?

thangbkak52
07-01-2009, 11:45
nói rất đúng!!!gắng lên bạn ah.nếu mình đúng thì cứ ngẩng cao đầu!!:)

newcomer11
07-01-2009, 13:06
Đọc cái thằng/con tuyết vinh này viết mà tức không chịu được !!!

themes4yahoo
07-01-2009, 13:52
Tôi thích anh này. Nói năng rất lưu loát, khả năng câu khách rất tốt.

vegamu
07-01-2009, 14:18
Ở cái chương trình trên VTV 9. Tôi đã xem nhiều lần, nhưng dễ dàng nhận ra được thế này:
Hầu như câu trả lời đúng cũng là vào cuối chương trình, nhưng cuộc gọi ở giữa bao giờ cũng trả lời sai? Vì sao vậy?
Vì để câu giờ, để nhiều người nhắn tin đến, gọi điện đến, để càng được nhiều tiền, VTV đã tự mình thực hiện những cuộc gọi ảo ở giữa chương trình, cố tình trả lời sai, để người xem thấy vẫn còn cơ hội => Tiếp tục gọi điện => VTV càng có lãi. Còn về người trúng thưởng cuối cùng, tôi nghĩ có lẽ đấy là khách hàng thật.
Bản thân tôi, sẽ ko bao giờ tham gia những chương trình như vậy. Trừ khi cứoc mỗi tin nhắn dưới 500 VND. Mà có lẽ là ko bao giờ được như thế

koutouyo
07-01-2009, 16:37
Ở cái chương trình trên VTV 9. Tôi đã xem nhiều lần, nhưng dễ dàng nhận ra được thế này:
Hầu như câu trả lời đúng cũng là vào cuối chương trình, nhưng cuộc gọi ở giữa bao giờ cũng trả lời sai? Vì sao vậy?
Vì để câu giờ, để nhiều người nhắn tin đến, gọi điện đến, để càng được nhiều tiền, VTV đã tự mình thực hiện những cuộc gọi ảo ở giữa chương trình, cố tình trả lời sai, để người xem thấy vẫn còn cơ hội => Tiếp tục gọi điện => VTV càng có lãi. Còn về người trúng thưởng cuối cùng, tôi nghĩ có lẽ đấy là khách hàng thật.
Bản thân tôi, sẽ ko bao giờ tham gia những chương trình như vậy. Trừ khi cứoc mỗi tin nhắn dưới 500 VND. Mà có lẽ là ko bao giờ được như thế

Bác này nói có lý wá :)

boytomo
07-01-2009, 16:49
@tuyetvinh: sẽ có người trúng thưởng, kiểu như ăn 10 thì nhả ra 1 coi như làm phước ăn tiếp
chỉ 1 thắc mắc là toàn thằng ngu được chọn để hiển thị cho đến gần hết giờ mới lòi 1 thằng khôn vậy. chỉ 1 chi tiết này đủ thấy nhà đài chơi trò để ăn tiền rồi,có lừa đảo hay ko thì tự trả lời
còn bạn nào đó kêu ta đây trúng nên mấy thằng ganh ghét phá hôi thì giọng điệu kiểu clone quá quen rồi lol
ko tranh cãi

vegamu
07-01-2009, 22:07
@tuyetvinh: sẽ có người trúng thưởng, kiểu như ăn 10 thì nhả ra 1 coi như làm phước ăn tiếp
chỉ 1 thắc mắc là toàn thằng ngu được chọn để hiển thị cho đến gần hết giờ mới lòi 1 thằng khôn vậy. chỉ 1 chi tiết này đủ thấy nhà đài chơi trò để ăn tiền rồi,có lừa đảo hay ko thì tự trả lời
còn bạn nào đó kêu ta đây trúng nên mấy thằng ganh ghét phá hôi thì giọng điệu kiểu clone quá quen rồi lol
ko tranh cãi

Cái này tôi nói ở bài trên rồi mà bác. :D

silkroadpro
07-01-2009, 22:19
càng chỉ trích chứng tỏ chương trình càng thành công

quá hãi

boytomo
08-01-2009, 19:06
Cái này tôi nói ở bài trên rồi mà bác. :D

zi hả
coi như spam :w00t:
thêm bài nào hay bài đó :punk:

koutouyo
08-01-2009, 22:54
càng chỉ trích chứng tỏ chương trình càng thành công

quá hãi

Có cái nào cho không đâu :) ngoài những chương trình nhưng chiếc nón kỳ diệu... còn những chươngt trình gửi TN thì quả thật là nó quá lời rồi ;) tổng số người nt luôn luôn nhiều hơn tổng số tiền thưởng gấp 10 lần :D vn học tập ở nước ngoài trò này cũng đã khá lâu rồi. Giờ chỉ thịnh hành chút đỉnh bên mỹ thôi hoặc là chat *** wa gửi tn DTDD. ;)

tuyetvinh
09-01-2009, 00:33
Hey! Cảm ơn các bạn đã đọc những gì mà Vinh viết. Nhưng Vinh cũng đã nói rồi đấy. Vinh không hề biện hộ cho bất kỳ ai. Vinh cũng không phải thừa hơi sức để tranh cãi với các bạn. Vinh chỉ là nghe, thấy, và biết điều gì thì nói điều đó thôi. Theo Vinh thì Vinh thấy nó chẳng phải là trò bịp gì cả. Có người chơi có người trúng. Chứ các bạn đòi ai cũng thắng làm sao mà có được đúng không??? Vinh nghĩ mình chẳng nói điều gì sai để các bạn chỉ trích Vinh nặng nề như thế.
Vinh rất tôn trọng tất cả các bạn thế nên, dù Vinh có là 1 MC chưa tốt đi nữa mong các bạn cũng tôn trọng Vinh như Vinh đã dành điều đó cho các bạn. Gọi là thằng hay con gì đó khó nghe quá bạn ạ.
Vinh cũng rất muốn chương trình mình làm là 1 ct được mọi người yêu thích. Thế nên Vinh đã ở đây và chia sẽ những điều mình biết để mong các bạn đừng quá ác cảm với nó. Chứ không mong bao che hay bênh vực ai cả.
Vinh cũng là 1 người biết lắng nghe và biết chia sẽ bạn ạ. Vinh luôn lắng nghe để hoàn thiện mình mà. Bạn nói Vinh không biết tiếp thu là sai rồi đấy.
Và bạn biết không, dù Vinh biết ct đang "bị" các bạn phản đối, nhưng Vinh không thể nào vì vậy mà bỏ đi. Chắc chắn bạn cũng như thế, thấy người ta khó khăn là bỏ chạy ngay, bạn không bao giờ làm như vậy đúng không???
Thế nên suy cho cùng đừng quơ đũa cả nắm bạn nhé! Vinh luôn muốn ct mình làm thật sự hữu ích và được mọi người đón nhận
Còn về " Đi tìm kho báu" Vinh đã nói đúng sự thật mà mình biết. Chỉ mong rằng các bạn có cái nhìn thoáng hơn rằng đó chỉ là trò chơi may rũi mà thôi. Dù rằng cái giá 15k/1tin là đắt so với người VN. Bạn có quyền không tham gia mà
Vinh chỉ buồn là vì mình cũng bị quơ chung mà bị "chửi". Vinh chỉ làm đúng nhiệm vụ và cố gắng hết mình thôi.
Ai đó nhận xét đó là 1 sự lừa đảo của 1 số MC... quên hẳn điều này bạn nhé. Vinh cũng rất khổ sở vì ct bị chỉ trích đấy dù chẳng có tội gì. Hic Hic.
Vinh luôn mong muốn tạo dựng 1 hình ảnh đẹp trong mắt các bạn. Dù có thể là không được nhưng mong các bạn đừng có ác cảm với những bạn MC của ct. Vì họ cũng không mong muốn mang lại sự bực tức cho các bạn đâu.
Những điều Vinh đã viết không hề có ý tranh cãi với các bạn mà hoàn toàn là cái nhìn khách quan của 1 người chứng kiến công việc ấy. Nếu Vinh đã nói điều gì không phải mong các bạn bỏ qua. Vinh hãy còn rất trẻ, mong các bạn góp ý để luôn là 1 MC tốt

Cảm ơn River đã nhắc nhở Vinh biết lắng nghe. Tất nhiên về phần mình Vinh sẽ luôn tiếp thu ý kiến để hoàn thiện.
cảm ơn boytomo đã cho Vinh biết chính xác điều mà các bạn đang bức xúc thực sự ở chỗ nào.
Cảm ơn Newcomer11 đã đọc bài của Vinh và cho Vinh biết Vinh đã làm bạn ghét.
Thank all! Vinh đến đây như 1 người bạn. Hy vọng cải thiện được cái nhìn của các bạn với MC của chương trình.
Vinh yêu công việc của mình như các bạn yêu cuộc sống này vậy. Thế nên đừng trách nếu Vinh đã thật sự buồn và bức xúc khi có ai đó chửi mình vô cớ. He He He.
Cảm ơn các bạn nhiều!

luanth
09-01-2009, 01:48
Tôi rất ấn tượng về 2 lần trả lời của bạn Vinh. Nhìn lại những lời chỉ trích có phần hàm hồ khác bâu xung quanh, tối thấy bạn càng khác biệt, bạn không đáng phải buồn vì những điều đó. Bạn đã làm rất tốt công việc của mình, cũng như thể hiện sự tự trọng đối với bản thân và sự tôn trọng cần thiết đối với các vị khán giả khó tính.

Những ai thực sự đã chạm vào các trò chơi SMS chắc cũng đã hiểu luật chơi. Hên xui và tích lũy. Nghĩa là tổng số tiền nhắn tin đổ vào đầu số, sau khi trừ đi phần chia sẻ với tổng đài + tiền thu được từ quảng cáo phải hòa được với tổng chi phí đã đầu tư cho chương trình, bao gồm phí mua sóng của đài truyền hình và giải thưởng. Giải thưởng bé quá thì không thu hút khán giả. Giải thưởng lớn thì đội chi phí chương trình lên quá cao, mà tới cuối mỗi chương trình đều phải có người lãnh giải.

Bất kỳ đơn vị nào khi bước bước ra kinh doanh, làm ăn lớn [xin tạm gọi là vậy!] cũng nghĩ tới chuyện lâu dài. Và nhà đài họ cũng không dễ dàng tai ngơ mắt lấp cho mình muốn làm gì thì làm đâu. Họ kiểm soát và tham gia chung ngay trong chương trình, kịch bản, phương án A, B thế nào đều phải trình bày cặn kẽ trước với họ, họ thấy an toàn cho khán giả, giữ được uy tín cho nhà đài thì mới thực hiện được. Nhiều khi cả công ty chạy đôn chạy đáo bở hơi tai mà không đạt doanh số, phần thưởng vẫn phải trao, rồi móc tiền công ty ra bù là chuyện bình thường.

Các bạn nghĩ xem, mỗi người 1 tin 87xx, giá 15.000, tới tay ban tổ chức còn được 7000 đã là may mắn lắm. Giải thưởng mỗi show là bao nhiêu? Chi phí chương trình là bao nhiêu? Thì các bạn suy ra là sẽ có bao nhiêu tin nhắn tham gia vào để chương trình có thể chạy được. Tỉ lệ thắng trong chương trình theo đó sẽ là con số không lớn. Nó giống như mua vé số vậy. Họ cũng tính theo cách tương tự. Nhưng vé số thì không nhất thiết mỗi lần phát hành đều có trúng giải, còn game show đầu số thì ngược lại, dù bán hết vé [nói nôm na vậy, tức là thu về đủ tin nhắn] hay không thì vẫn phải trao giải thưởng, nếu không thì khó mà yên thân với đài truyền hình là trước tiên, sau là khán giả.

Đúng là vẫn còn tồn tại những dịch vụ đầu số chơi không đúng luật làm ảnh hưởng uy tín chung. Nhưng mua một tờ vé số xong chiều ra dò không trúng thì nói là lừa đảo thì hơi kỳ. Ai chơi cũng trúng thì cứ đừng bấm máy, tức là bạn vừa bỏ ra 7.500 đồng và thắng lại được 7.500 đồng. Vậy là huề vốn. Ai muốn bỏ ra 15.000 đồng để có cơ hội thu về nhiều hơn thế nhiều lần thì cứ tham gia. Có chơi, có chịu chứ!

Khi đã cấp phép hoạt động thì nhà nước cũng đã có những biện pháp để kiểm soát nhất định. Không dễ gì lừa đảo được dân trên sóng truyền hình. [Cái đó có độc quyền rồi ;-) Hiểu chứ? :D]

Đôi dòng chia sẻ với bạn Vinh. Làm dâu trăm họ khổ vậy đấy, mà buông là họ nói mình bị nói trúng nên bỏ chạy đó. Chúc bạn mọi chuyện tốt lành nhé! Hy vọng có thể giải tóa chút xíu với mọi người và hy vọng các bạn nào còn máu me thì vẫn tiếp tục máu me cùng game SMS. ;-)

boytomo
09-01-2009, 15:52
cách nói chuyện của vinh khá hay
thực ra ít ai khinh ghét MC cả mặc dù 1 show hay dở đều do ng MC đó.
mình cũng chẳng ghét bạn làm gì vì bạn cũng chỉ làm công ăn lương như mọi ng thôi
cái vấn đề ở đây là chtr quá nhiều điều ko minh bạch rõ ràng và như bạn trên nói: xổ số
mình rất ghét mấy đầu số 8*** này vì y chang như trò tào lao: chuyện thầm kín; chyện ấy , bí mật chàng, nàng, game ***....( cảm nghĩ cá nhân)
bạn nói gì đi nữa thì mình vẫn ko tin đây là trò may rủi và có sắp đặt

luanth
09-01-2009, 16:10
Ừ, ở chừng mực nào đó chắc phải có sắp đặt. Chứ MC mới đưa ô chữ, mới nói có 1 câu, mà trả lời đúng tiêu rồi thì ai mà nhắn nữa, lấy đâu ra đủ doanh số cho giải thưởng. :D

Bên ban tổ chức chắc phải xem lại CÁCH THỂ HIỆN trò chơi rồi. Thực ra trò nào cũng quy về 1 luật chung như nhau thôi, chỉ khác nhau cách diễn giải, trình bày, chưng dọn. Cách thể hiện hiện tại đúng là chưa thuyết phục người chơi lắm. :)

mekongviet
09-01-2009, 16:36
tuyết vinh là cô bé xinh xinh hay dẫn chương trình đó pà kon, còn thằng vịt cồ tên j quên gòy, xấu xí như con chí, được cái dzô dziên

tuyetvinh
10-01-2009, 17:45
Cảm ơn các bạn đã hiểu và chia sẽ những điều Vinh viết.
Hôm nay đúng là 1 ngày may mắn và hạnh phúc. Ha ha. Không có điều gì vui bằng được mọi người khen.
Vinh hiếu là các bạn vẫn không thể nào tin tưởng rằng không có sự sắp xếp. Nhưng như bạn luanth cũng nói đấy. Người sản xuất bao giờ cũng có cách riêng của họ để mang về lợi nhuận trong kinh doanh. Tất nhiên Vinh không bình luận về vấn đề đó. Nhưng cũng là 1 trong những người tham gia sản xuất ct ấy, những MC của chương trình đang rất mong muốn và đang nổ lực để có sự cải thiện sớm nhất để có thể làm hài lòng các bạn hơn.
Nên các bạn hãy tiếp tục theo dõi ct của chúng tôi nhé! Nếu bạn không tham gia thì chỉ cần xem thôi cũng được. Hi hi. Hôm nay chúng tôi có 1 buổi họp, trên tinh thần thẳng thắng và đề cao sự tôn trọng khán giả, hy vọng rằng sớm có 1 sự đổi mới trong tương lai.
Hôm nay các MC cũng có 1 buổi giải tỏa vì thực sự những ngày qua vì ct bị chỉ trích mà chúng tôi bị ảnh hưởng khá nhiều. Có người còn bị cả gia đình răn đe đừng để họ hàng chê bai nữa. Bạn thấy có tội không??? Tất cả đều bị sức ép, mọi người đánh giá ct này "chợ" quá mà bị ép giá ở những ct khác. Thiệt là khổ!!! Mong mọi người hãy luôn nhìn vào năng lực thực sự của 1 MC chứ đừng dựa vào format ct họ đảm nhiệm mà đánh giá.
Riêng bản thân Vinh những ngày qua cũng thật khó khăn. Bạn bè gọi điện chê trách, nhiều người khuyên nên bỏ. Dẫu sao cũng cảm ơn tất cả vì đã luôn quan tâm đến mình... Hic Hic, xúc động quá!

cảm ơn Boytomo vì bạn đã có cái nhìn khác hơn về Vinh. Thật vui vì bạn có thể thông cảm cho chúng tôi.
Cảm ơn luanth vì bạn đã thực sự hiểu được tâm tư của Vinh. He He
Cảm ơn mekongviet... Hình như đây là người quen thì phải. Tự nhiên khen Vinh xinh xinh... Thiệt là có con mắt nhìn người quá đi. Ha Ha

Một lần nữa cảm ơn các bạn. Vinh sẽ luôn lắng nghe và tiếp thu ý kiến của các bạn.

thanhndvn
03-02-2009, 10:37
- Tôi thì thông cảm cho bác TuyetVinh, TV thì cũng chỉ là vì làm MC cho chương trình nên dĩ nhiên cách nhìn và nhận định có phần chủ quan.
- Theo tôi thì chương trình nào làm ra mà chẳng muốn thu lợi nhuận, chủ yếu là cách thực hiện đừng quá lộ liễu và ăn 10 thì nên trả lại 6, chứ cái kiểu mà suốt chương trình thì người trả lời toàn ngu, cuối chương trình thì lại khôn ra, thu lợi 10 mà chỉ trả lại có 1 thì đúng là lừa đảo. Cách thức sms thì nước ngoài người ta làm nhiều, nhưng tôi nghĩ họ tính toán hợp lý hơn VN nhiều (cùng 1 thể loại nhưng VN tổ chức thì dỡ tệ, nội dung thì không có, thu tiền thì ráng thu cho nhiều...)
- Trên là vấn đề tôi nghĩ, còn nói tới thực tế thì chỉ có những thằng quản lý, đứng đầu thì mới hiểu rõ ăn được bao nhiêu, chương trình chi ra bao nhiêu, phải cần kéo thời gian ra sao.... , chứ như bác TuyetVinh thì cũng chỉ là lình, đứng đó thấy sao làm vậy, chứ sâu bên trong thì có biết được cái gì.

_River_
03-02-2009, 10:54
Ủa, cái chương trình nhảm nhí này chưa chết hả?

newcomer11
03-02-2009, 11:35
Tui ghét cái thằng/con tuyetvinh này không phải vì nó là MC, MC cũng làm công ăn lương bằng sức lao động của mình, điều đó là không bàn cãi. NHƯNG, rõ ràng là ct này không công bằng. Và cái việc vô tình/cố ý bao biện, cãi chày cãi cối là không ghét không được. Nếu thực sự thiếu hiểu biết/thiếu thông tin thì tự nhìn nhận lại cách ct đó tổ chức thì tự biết, người trong cuộc như thế còn biết rõ hơn (trừ phi cố ý không nhận ra vì ... tiền). Giọng văn trả lời của tuyetvinh thú thực theo cảm nhận bản thân là "cáo già giả dạng nai tơ", "ngây thơ ... vô số tội lỗi"
Cách thức tổ chức mập mờ, công nhận khán giả có người hay kẻ dốt, nhưng sao trả lời như thằng ngu cả đám thế, chẳng khác nào bảo khán giả ngu hết ráo? Tình cờ, ngẫu nhiên, xác suất? tôi không tin. Nhắn tin nhiều -> xác suất trả lời cao? vậy những khán giả bỏ nhiều tiền ra để nhắn tin như vậy mà không có sự chuẩn bị nào sao? trả lời 3 kí tự, đã cho biết 2 mà vẫn trật????
Nếu bảo ct công bằng, hãy chứng minh đi. Số đt khán giả khi họ trả lời đâu? trao thưởng cho ai? họ nhận thưởng chưa? Thiết nghĩ một chương trình đàng hoàng sẽ có đủ thông tin cho khán giả tham khảo.
Đừng, và đừng bao giờ lấy lí do chi phí sản xuất ra để bao biện cho sự lập lờ đó. Nhưng ai bênh vực cho ct này thì cứ thử nt mà chơi thử đi, câu trả lời dễ lắm, ngon ăn lắm đó. Nhiều câu hs cấp 1-2 còn trả lời được, tuy nhiên khán giả gọi điện lại trả lời sai cho đến ... cuối ct.

Vài lời....

lekhiet
03-02-2009, 12:07
minh nghĩ răng lời nói cua vinh có phần đúng
minh co quyền không choi mà.mỗi chương trinh đều có sự tinh toan không chi về kinh phi mà còn đánh vào tâm lí của con người nũa. hôm nay minh nhân đươc tin nhắn ban đã nhan được quà tăng từ toỏng đài 1900****** nào đó là đã trung 5 hinh nền nhạc chuông miễm phí từ môt số điên thoại lạ hoăc???ý minh chi muốn nói là nêu ban không thich thi không nên tham gia thôi ?dễ bi mât tiên lăm đấy?các ban oi hay lưu ý các chương trinh mập mờ, hay minh không biết thông tin cụ thể thì đưng có dại gì mà làm theo(hay tham gia)chuc cac bạn thành công

_River_
03-02-2009, 12:47
minh nghĩ răng lời nói cua vinh có phần đúng
minh co quyền không choi mà.mỗi chương trinh đều có sự tinh toan không chi về kinh phi mà còn đánh vào tâm lí của con người nũa. hôm nay minh nhân đươc tin nhắn ban đã nhan được quà tăng từ toỏng đài 1900****** nào đó là đã trung 5 hinh nền nhạc chuông miễm phí từ môt số điên thoại lạ hoăc???ý minh chi muốn nói là nêu ban không thich thi không nên tham gia thôi ?dễ bi mât tiên lăm đấy?các ban oi hay lưu ý các chương trinh mập mờ, hay minh không biết thông tin cụ thể thì đưng có dại gì mà làm theo(hay tham gia)chuc cac bạn thành công

Dĩ nhiên là những người chửi là những người không chơi. Xã hội cần có những người nêu ra mặt phải-mặt trái để cho những người chưa biết hiểu rõ mà tránh.

Lỗi này là lỗi buông thả quản lý của cơ quan liên quan.

mini_bestboy
03-02-2009, 12:56
Mấy chương trình này hay lắm, nhắn cả đời cũng đừng mong trúng. Như tôi đây, hồi đó có tham gia chương trình trả lời câu hỏi bằng SMS, trả lời đúng đến câu thứ 8 gì đấy, nó hỏi kiềm có độ pH = ? Sợ sai, lật sách ra nhằm vô mà trả lời ( SGK đấy ), thế mà xong rồi nó bảo đáp án sai, coi có trắng trợn ko ? Còn cái dịch vụ cài GPRS gì đấy thì bye bye, nhắn xong mất 15K mà chả làm gì dc, thà ra mấy cái tiệm bán, kêu người ta cài dùm còn sướng hơn.
Nói chung bây giờ chả có gì là thật cả, cảnh gấc vẫn tốt hơn

tdbinh
03-02-2009, 13:22
Đúng là dạo này sms marketing đang trở thành 1 vấn nạn, tốt nhất là đừng tham gia mấy cái trò sms game, tải nhạc chuông này nọ... cũng đừng public số phone của mình lên internet làm gì cho mệt. 1 ngày mình nhận đc 2-3 tin nhắn quảng cáo dụ khị nhắn lại. Bực mình.

U23_VN
03-02-2009, 13:50
Lâu lâu vô tình xem cái game show này thấy ...dân VIỆT NAM NGU BỎ MẸ, cái câu hỏi nói thiệt chứ cũng là câu trả lời vậy mà trả lời trật mới ghê, mấy đứa nhóc học lớp 3 ở nhà nó cũng biết câu trả lời vậy mà vẫn có vài kết nối với câu trả lời vớ vẩn

Còn MC thì sao, xin nói thiệt lương tâm chắc để chó ăn rồi, cứ y như mấy đứa kêu lo tô ở hội chợ, chỉ khác tí là đứng trên truyền hình và không có hát thôi

Vui nhất là có kết nối thấy tiếng xe máy chạy ngoài đường, rõ ràng là đang chạy xe, vậy chẳng lẽ vừa chạy xe vừa xem truyền hình à ???

Thiệt là thời buổi nhiểu nhương, đánh bài thì cấm, cá độ thì cấm (mà đánh bài cá độ thì cao lắm vài trăm người ) còn lừa đảo, mà lừa đảo hợp pháp trên ti vi cho hàng ngàn người thì hợp pháp

Xin lỗi bạn MC gì đó nha, đây chỉ là nghĩ sao nói vậy thôi, còn bạn thanh minh thanh nga, hay giải thích gì thì ...cứ việc, nhưng rất tiếc tôi chưa bao giờ mất 1 ngàn vì mấy cái này

LeiZa
03-02-2009, 14:09
Mấy trò nhắn tin tầm xàm bá láp này mà chơi làm gì.....tốn tiền , mất thời gian mà chỉ nhận được cục tức mà thôi..nhà nước thì tuyên truyền chống mê tín, cấm cờ bạc mà tối ngày bật tv lên thấy xem số mạng, tử vi trong tháng , rồi lại xem số dt di động có hợp với bạn hay không...lung tung beng cả lên, rồi đấu giá ngược xuôi gì gì đó ôi trời nhưc đầu luôn, hỏi hết mấy người chơi ba cái tin nhắn đó có ngừoi nào trúng tui cùi liền cho coi....

trieu1209
03-02-2009, 14:16
trò này nhiều rồi.hồi đó trên VTV3 dự đoán bóng đá Anh.hiện số đt Người trúng giải lấy đt gọi thử thì: số thuê bao quý khách đang gọi tạm thời .............đang ngủ ......
Còn những ng mà trúng thường tỉ lệ 1/1tỉ

honata
03-02-2009, 14:34
Các bác quảng cáo quá làm em tò mò.

Đúng là bạn MC Tuyết Vinh xinh thật. Nhưng tiếc cho bạn quá. Nghề nào mà chả kiếm tiền sao bạn ấy không chọn nghề khác hoặc chương trình khác mà làm nhỉ? Sao bạn cứ phải cố gắng làm bia đỡ đạn cho cái chương trình ai ai cũng chê này?

boytomo
03-02-2009, 14:56
Các bác quảng cáo quá làm em tò mò.

Đúng là bạn MC Tuyết Vinh xinh thật. Nhưng tiếc cho bạn quá. Nghề nào mà chả kiếm tiền sao bạn ấy không chọn nghề khác hoặc chương trình khác mà làm nhỉ? Sao bạn cứ phải cố gắng làm bia đỡ đạn cho cái chương trình ai ai cũng chê này?

bạn đâu là sếp ng ta mà có quyền chọn lựa
đc chỉ định để có việc làm là mừng rồi
mình ko nhận thì có ng khác nhảy vô làm lấy tiền
nên chỉ trích chtr , ko nên chỉ trích MC

silkroadpro
03-02-2009, 15:09
bây giờ cái chương trình abc này nó có thêm cái nhiệt kế đo 100 độ rồi,nghĩa là phải chờ đến 1 cơ số người khìn khìn nhắn vào tổng đài xyz thì nó mới dc 100 độ,khi đó mới có kết nối,tỉ lệ "dc máy tính chọn" chắc như bạn nào đó nói,1/1 tỷ,thiệt là hãi.nếu trả lời sai thì số dd của bạn vẫn còn nằm trong máy tính (ko biết nó có thiệt ko :D)

các câu trả lời bây giờ cũng bớt phần ngờ ngệch,ngu ngơ,ngớ ngẩn (chắc rút kinh nghiệm đợt 1),thôi thì ai thích thì bật lên nghe mấy em MC nói cho vui tai,mà cũng ko giống MC lắm,tôi thấy giống tiếp thị hơn,ko thích thì bật kênh khác xem.

_River_
03-02-2009, 15:31
bây giờ cái chương trình abc này nó có thêm cái nhiệt kế đo 100 độ rồi,nghĩa là phải chờ đến 1 cơ số người khìn khìn nhắn vào tổng đài xyz thì nó mới dc 100 độ,khi đó mới có kết nối,tỉ lệ "dc máy tính chọn" chắc như bạn nào đó nói,1/1 tỷ,thiệt là hãi.nếu trả lời sai thì số dd của bạn vẫn còn nằm trong máy tính (ko biết nó có thiệt ko :D)

các câu trả lời bây giờ cũng bớt phần ngờ ngệch,ngu ngơ,ngớ ngẩn (chắc rút kinh nghiệm đợt 1),thôi thì ai thích thì bật lên nghe mấy em MC nói cho vui tai,mà cũng ko giống MC lắm,tôi thấy giống tiếp thị hơn,ko thích thì bật kênh khác xem.

Tức là quánh đề xác xuất trúng cao hơn hả?

truongvotuan
03-02-2009, 16:19
Giờ mới biết cái diễn đàn này.Mình là người đã được gọi điện trúng thưởng đây.Thấy có 1 vài cái nhiều bạn nói k đúng đây.Mình được kết nối dt trả lời rồi sau đó trúng thưởng và dc báo địa chỉ nhận giải.(chứ nhiều bạn nói k bik mình trúng k bik nhận ở đâu mình thấy cái này k chính xác rồi)Chuyện lừa gạt hay gì đó tôi k biết mà ng Việt Nam mình có bao giờ ngu để ng khác lừa gạt bao giờ,với lại đây là game show trực tiếp đài truyền hình.Mình ngĩ ai mà dám lừa các bạn. giá tin nhắn của ctrinh thì 15000 cao thiệt ma ng Vn mình cũng khôn ra mua sim khuyến mãi đầy luôn. Chắc nhiều bạn nt nhiều k trúng nên....ganh ghét chứ ji. Với lại đồng ý kiến với 1 bạn cũng phải cho ng ta ăn chút cháu chứ...nếu các bạn la ng bỏ tiền ra tồ chức thì các bạn co thế k?accac...

Tự tạo nick ra tự trả lời. Phản pháo của nhà cái

tvdhp
03-02-2009, 16:50
đến nhà thằng Lại Văn Sâm hỏi cho rõ. nó là thằng trưởng trò chơi hay sao í ^^

huongle078
04-02-2009, 05:57
Lại là anh Lại Văn Sâm :). Em rất ngưỡng mộ^^

ngotuyetmai
04-02-2009, 08:23
tôi cũng đồng ý với bạn LeiZa đó , nhà nước tuyên truyền cấm này cấm kia nhưng trên truyền hình vẫn suốt ngày quảng cáo xem người yêu có hợp với mình không , thế này thế kia , nói chung là không ra làm sao cả

iosha-95
04-02-2009, 09:51
Lâu lâu vô tình xem cái game show này thấy ...dân VIỆT NAM NGU BỎ MẸ, cái câu hỏi nói thiệt chứ cũng là câu trả lời vậy mà trả lời trật mới ghê, mấy đứa nhóc học lớp 3 ở nhà nó cũng biết câu trả lời vậy mà vẫn có vài kết nối với câu trả lời vớ vẩn

Còn MC thì sao, xin nói thiệt lương tâm chắc để chó ăn rồi, cứ y như mấy đứa kêu lo tô ở hội chợ, chỉ khác tí là đứng trên truyền hình và không có hát thôi

Vui nhất là có kết nối thấy tiếng xe máy chạy ngoài đường, rõ ràng là đang chạy xe, vậy chẳng lẽ vừa chạy xe vừa xem truyền hình à ???

Thiệt là thời buổi nhiểu nhương, đánh bài thì cấm, cá độ thì cấm (mà đánh bài cá độ thì cao lắm vài trăm người ) còn lừa đảo, mà lừa đảo hợp pháp trên ti vi cho hàng ngàn người thì hợp pháp

Xin lỗi bạn MC gì đó nha, đây chỉ là nghĩ sao nói vậy thôi, còn bạn thanh minh thanh nga, hay giải thích gì thì ...cứ việc, nhưng rất tiếc tôi chưa bao giờ mất 1 ngàn vì mấy cái này

Bác này viết hay ghê, dân Việt Nam không ngu, chỉ tội cả tin :no: , tui rất ghét mấy tay MC mấy trò chơi này, không phải vì miếng cơm mà chấp nhận làm mấy chương trình lừa đảo này, tui chỉ coi 1 lần chương trình này đúng 5 phút, khi nghe người chơi trả lời thấy nó ngu ngu lol là biết lừa đảo rồi, bật đài khác luôn.

Sao không thấy báo nào lên tiếng hết, chắc nhà nứớc với nhau... đểu :lick:

Freenday
04-02-2009, 16:19
anh iu
em nè
em vừa trúng chương trình 2 triệu lận
sinh viên thôi
thì món wa kia ko lớn nhưng cũng ko nhỏ
đủ để trang trải 1 tý
anh làm ơn cho em cái địa chỉ liên lạc với chương trình
hay số điện thoại
em photo cmnd rùi fax đến số anh rùi
đợi mãi ko thấy
em trúng chương trình 3/2
đoán cá hồi ^^!
pm black_kent202@yahoo.com
hay thư điện tử angelofmyheart202@gmail.com
check trên mạng ko thấy có số điện thoại liên hệ ^^
thx

boytomo
05-02-2009, 18:28
anh iu
em nè
em vừa trúng chương trình 2 triệu lận
sinh viên thôi
thì món wa kia ko lớn nhưng cũng ko nhỏ
đủ để trang trải 1 tý
anh làm ơn cho em cái địa chỉ liên lạc với chương trình
hay số điện thoại
em photo cmnd rùi fax đến số anh rùi
đợi mãi ko thấy
em trúng chương trình 3/2
đoán cá hồi ^^!
pm black_kent202@yahoo.com
hay thư điện tử angelofmyheart202@gmail.com
check trên mạng ko thấy có số điện thoại liên hệ ^^
thx
trúng gì mà nhiều dữ :blink:

ruckus
05-02-2009, 19:21

Các bác này bí cách rồi nên mang cả chuyện sim khuyến mãi ra nói. Ngu và hồ đồ.

kaizvn
06-02-2009, 09:43
Các bác này bí cách rồi nên mang cả chuyện sim khuyến mãi ra nói. Ngu và hồ đồ.

nó bị khùng đó, đem sim của mobi cho nó nhắn xem được ko =))....

tiền khuyến mãi mobi không cho dùng vào cách dịch vụ 8xyz. mấy thằng kia ko biết áp dụng ko tại em chỉ xài mỗi mobi.

landao
16-02-2009, 19:07
Chuyện này khó tin nhỉ mà không biết có đăng báo không ta,mà các đối thủ của VTV chắc cũng sẽ mạnh tay với đối tủ không biết VTC.. có làm rùm beng lên không!

silkroadpro
16-02-2009, 19:15
tốt nhất thực hiện 2 không : ko chơi - ko xem .

dentinhdobac
16-02-2009, 19:54
Mình cũng bị Giống bạn nè Đúng là Tham thì thâm Quyết tâm không tham của chùa nữa

Mà nếu vậy Ko có cách nào kiện chúng sao các bạn -> bạn nà đưa ra cách lên tiếng biểu tình hay kiện chúng mình xin ủng hộ 2 tay và góp công sức nữa

luanvn
16-02-2009, 21:47
thôi thôi đã gọi là game show thì tính giải trí là chủ yếu còn may mắn hay không thì tin làm cái gì .
Tất cả những cái gọi là nhắn tin trúng thưởng đều là ảo , nếu phứt ra là lừa gạt .
Ai đi tin vào mấy cái trò vớ vấn đó để chuốc cục tức vào người là kẻ ngốc .Sorry nếu có quá lời nhưng trên đời không có cái gì gọi là may mắn hết , may mắn có thì sẽ đen đủi mất.
Tự làm thì mới tự có .

trungluc
17-02-2009, 02:23
Thỉnh thoảng mình nhận dc 1 tin nhắn từ Viettel(mình sài mạng VT) có nội dung như sau: " Bạn nhận dc quà tặng đặc biệt từ số 016******* với 5 hình ảnh và 5 nhạc chuông cực HOT. Bạn soạn tin ** cách **** và gửi tới số 82** ......" Nhưng vì cảnh giác qua bài " VTV9 lừa người..." nên mình chưa dám thử. Theo các bạn thì đây có phải là trò lừa đảo? (Và một điều nữa là số DT 016****** trên mình không hề quen biết). Ai biết cho mình chút ý kiến nhé ! Thanks

maithangbs
17-02-2009, 09:52
Thỉnh thoảng mình nhận dc 1 tin nhắn từ Viettel(mình sài mạng VT) có nội dung như sau: " Bạn nhận dc quà tặng đặc biệt từ số 016******* với 5 hình ảnh và 5 nhạc chuông cực HOT. Bạn soạn tin ** cách **** và gửi tới số 82** ......" Nhưng vì cảnh giác qua bài " VTV9 lừa người..." nên mình chưa dám thử. Theo các bạn thì đây có phải là trò lừa đảo? (Và một điều nữa là số DT 016****** trên mình không hề quen biết). Ai biết cho mình chút ý kiến nhé ! Thanks
Chắc cú là "lừa đảo" chứ còn gì nữa, nếu gửi cho nó thì ngoài tiền SMS bạn còn mất thêm 2K nữa. Lừa đảo để trong ngoặc kép vì thực ra nó lấy bạn 2K nhưng có thể nó vẫn gửi ảnh HOT cho bạn.
Nhân tiện, thông báo luôn cách tính tiền của các tổng đài
81xx: 1K
82XX: 2K
83XX: 3K
84XX: 4K
85XX: 5K
86XX: 10 (hoặc 7) K
87XX: 15K
Nên có thử chơi thì các bác tránh xa mấy đầu số sau, nhất là 87XX tới 15K lận đấy.

TieuThapNhatLang
17-02-2009, 10:16
Đó là lý do tại sao tôi ko bao giờ chơi mấy trò chơi = SMS

honata
05-03-2009, 15:08
Các bác có ăn có học thì còn biết đường mà cảnh giác. Đối tượng của VTV9 là đây nè:

http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=304697&ChannelID=10

Các cháu ngây thơ, tưởng là chơi miễn phí. Thằng cu con ở Huế, bố đạp xic cờ lô nhắn hết triệu tám mà không trúng đồng nào.

Đả đảo bọn lừa đảo khốn nạn.

(Hôm nay thấy nó cho chạy dòng chữ báo giá bên dưới rồi.)

silkroadpro
05-03-2009, 22:03
mới đọc xong bài viết trên báo tuổi trẻ ! ôi tội nghiệp mấy đứa nhỏ ngây thơ !

U23_VN
05-03-2009, 22:34
Bây giờ mới hiểu chương trình này vãn còn tồn tại, nguyên một đám người lớn, nguyên một công ty cùng kết hợp với cả đài truyền hình thành phố đi dụ ....mấy đứa con nít từng tin nhắn 15.000. Chẳng biét mấy người đó cảm thấy tự hào về những đồng tiền mình kiếm không nhỉ,
Nhục ...ta khinh

minhtungg
05-03-2009, 23:34
Đúng là một lũ lừa đảo không hà. mà lại đi lừa con nít mới nhục chứ .Chúng nó nói là hay là bổ ích vậy hỏi thử nó có khuyên con cái nó chơi hay không? nói cho cùng cũng chỉ là moi tiền thiên hạ thôi.Đã vậy cái ông giám đốc CreaTV còn coi thường người chơi là không biết chữ nữa http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=296261&ChannelID=57
Cái lũ này đúng là láo thật nói là người có học vậy mà lại làm chuyện lừa đảo như một bầy vô học

tranvu007
06-03-2009, 07:47
Móa nó thằng khốn giám đốc CreaTV, tất cả đều là 1 lũ lừa đảo

Flashman
06-03-2009, 09:46
công nhận MC nói nhiều thiệt , nhưng nghe cách nói chuyện là biết lừa đảo rồi , đã phải nt liên tục , còn bị lựa chọn ngẫu nhiên , rồi ai được kết nối toàn trả lời linh tinh , gần hết giờ mới trả lời đúng , cái mẫu chương trình là vậy rùi , chỉ tội nghiệp mấy đứa bé thấy dễ quá nên ham

vnnguyendung
06-03-2009, 09:59
TT - LTS: Trước và sau khi khởi đăng loạt bài về trò chơi truyềnhình “Đi tìm kho báu” (Tuổi Trẻ ngày 5, 6 và 7-1-2009), Tuổi Trẻ đãnhận được rất nhiều ý kiến bức xúc của bạn đọc bởi những nghi vấn “tròchơi hay trò bịp” về chương trình. Nhưng câu chuyện vẫn chưa dừng lại...

http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/ImageView.aspx?ThumbnailID=319769

Khi danh mục thanh toán tiền điện thoại trong tháng gần 1,8 triệuđồng được gửi đến, anh Hòa mới biết đến trò chơi “Đi tìm kho báu” làgì. Trong ảnh: bố con anh Hòa ngồi xem “Đi tìm kho báu” trên Đài TRTchiều 23-2 - Ảnh: Đình Toàn

Đó là tai nạn xảy ra đối với vợ chồng anh chị Lê BáHòa, ở số 8 Tịnh Tâm, TP Huế. Vợ chồng anh Hòa gần đây tá hỏa khi nhậngiấy thanh toán tiền điện thoại trong tháng lên đến gần 1,8 triệu đồng- số tiền khiến người đàn ông chạy xe ôm có vợ làm nghề uốn tóc nàykhông biết xoay xở ra sao.
Bi kịch có tên “8740”

Ngày 6-11-2008, trò chơi tương tác Đi tìm kho báu bắt đầu phát sóng trên kênh
VTV9
,truyền hình Huế, truyền hình Nghệ An (16g-17g) và SCTV (18g-19g). Vàotháng 2 vừa qua trò chơi này cũng lên sóng trên kênh BTV1 (14g-15g).
H.L.

Tronggian nhà hẹp vừa để ở vừa làm tiệm uốn tóc, anh Hòa hết đi lui đi tớilại vò đầu bứt tai về cái giấy thanh toán tiền điện thoại dài dằng dặcvới số điện thoại “được” gọi tới là 8740. Chị Tuyền vợ anh lẩm nhẩm:“Chắc người ta nhầm chứ làm chi có số tiền lớn như rứa...”. Từ khi lắpđiện thoại (điện thoại không dây Gphone của VNPT) vào tháng 7-2008 đếnnay chưa bao giờ anh chị trả tiền vượt quá 50.000-55.000 đồng/tháng,nhưng lần này tổng số cước từ ngày 8 đến 31-12-2008 phải trả là1.775.000 đồng, tính cả thuế giá trị gia tăng!
Số 8740 là số nào, của ai, cả hai vợ chồng hỏi nhaurồi lắc đầu không hiểu. Chờ em Thanh - đứa con đầu học lớp 7 - đi họcvề anh chị hỏi mới biết đó là số điện thoại em từng bấm gửi tin nhắntham gia trò chơi “Đi tìm kho báu”.
Anh Hòa đưa chúng tôi xem danh sách chi tiết cuộc gọi,tin nhắn in trên hai trang giấy thì chỉ trong vòng ba ngày 29, 30 và31-12-2008 có tổng cộng 113 tin nhắn gửi đến số 8740 (13.636 đồng/tinnhắn chưa tính thuế). Trong số gần 1,8 triệu đồng cước phí phải trả thìcó hơn 1,5 triệu đồng (chưa tính thuế) là tiền cước dịch vụ tin nhắngửi đến số máy tham gia trò chơi truyền hình “Đi tìm kho báu” này.
Có một điều đáng chú ý là trong số 113 cuộc nhắn tingửi đến số 8740 thì có đến 58 cuộc nhắn sau 17g, tức nhắn vào thời gianđã kết thúc trò chơi “Đi tìm kho báu”. Đặc biệt, khoảng cách giữa cáclần nhắn tin phần nhiều chỉ cách 4-5 giây, thậm chí rất nhiều lầnkhoảng cách chỉ 2 giây/lần nhắn - một khoảng thời gian quá ngắn để thựchiện soạn và gửi một tin nhắn đến chương trình “Đi tìm kho báu”, từ mộtchiếc điện thoại bàn không dây?! “Giận con một phần nhưng tụi tui ấm ứcchuyện này lắm. Phải chăng lỗi do phía nhà đài tổ chức chương trìnhnày, hoặc là bên viễn thông tính nhầm? Tui hi vọng sẽ sớm có câu trảlời thỏa đáng” - anh Hòa nói.

http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/ImageView.aspx?ThumbnailID=319773

Trong chuỗi 113 tin nhắn gửi 8740 để “đi tìm kho báu” từ số máyđiện thoại nhà anh Hòa, không hiểu sao hơn một nửa số lần nhắn rơi vàolúc chương trình này đã kết thúc?!- Ảnh: Đ.Toàn

“Kho báu” và ảo tưởng trẻ thơ
Chiều 23-2, vừa đi học về nhà thấy cha mẹ ngồi đếm lạisố cuộc tin nhắn, Thanh phân trần ngay: “Con có nhắn nhưng không thểnhiều đến số cả trăm tin nhắn như rứa mô. Nhiều lắm một buổi con nhắnchừng 15 tin nhắn thôi. Với lại con chỉ nhắn tin trong khoảng từ 4g30chiều đến chừng 5g kém 10 thôi, sau 5g thì chương trình đã kết thúc connhắn làm chi nữa”.

>> Một cách trả lời chống chế! (http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=296261&ChannelID=57)
>> “Không phải trò bịp, đây là một trò chơi thật sự” (http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=296113&ChannelID=10)
>> Trò bịp đàng hoàng lên TV? (http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=295999&ChannelID=118)
>> Đi tìm kho báu: trò chơi hay trò gì? (http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=295963&ChannelID=10)

“Thếcháu nhắn tin như thế nào?” - tôi hỏi. “Dạ, vào phần soạn tin nhắn soạnKBG xong bấm gửi tới 8740” - Thanh đáp. “Sau mỗi lần gửi tin nhắn cháuđược người ta trả lời gì không?”, “Dạ có, họ nhắn lại là cháu sắp tìmra kho báu, biểu cháu cố gắng lên...”. “Nếu tìm ra kho báu thì cháuđược cái gì?”, “Dạ được tiền - Thanh đáp - Có được 1,5 triệu đồng cháusẽ mua sách vở, áo quần...”.
Nghe con nói, vợ chồng anh Hòa lắc đầu nguầy nguậy:“Con thấy dễ trúng không?”. Thanh hồn nhiên: “Dạ lúc đầu thì khó nhưngsau trên màn hình hiện lên chữ, chị dẫn chương trình lại gợi ý nữa nênthấy rất dễ. Con không nhớ rõ nhưng có lần họ đố tên một loại quả chiđó con thấy rất dễ nên lấy máy nhắn tin...”.
Nghe con nói, vợ chồng anh Hòa mới hiểu phần nào tròchơi “Đi tìm kho báu”, rồi cười... ra nước mắt. Tiễn chúng tôi ra về,anh Hòa - người chưa một lần sử dụng chiếc điện thoại Gphone ấy - cứhỏi lui hỏi tới: “Liệu mình có bị chi không anh? Tui chạy xe ôm ngàykiếm 30.000-40.000 đồng. Hai vợ chồng may lắm thì tiền cũng đủ chi tiêuhằng ngày, cho con ăn học. Chừ mình xin trả góp họ có cho không hè?Mình có nên khiếu nại không, khiếu nại ở đâu anh hè?”.
Tôi không thể trả lời câu hỏi của người cha ấy, nên chỉ xin ghi lại câu chuyện này như gửi một lời than, một lời cảnh báo!

Con nợ của “kho báu”
Contôi năm nay đang học lớp 4, qua bạn bè cháu biết trên truyền hình cótrò chơi “Đi tìm kho báu”. Cháu nói thích trò chơi này vì toàn câu dễ,còn được MC gợi ý, càng vào sâu số tiền thưởng càng tăng, từ 1 triệuđồng lên 2 triệu đồng. Tôi thấy cho con giải trí sau học hành, bổ túcthêm kiến thức lại có thưởng nên không nghĩ ngợi gì.
Khitheo dõi con chơi, tôi thấy cháu bấm liên tục vì câu hỏi quá dễ thếnhưng không một ai đoán ra. Càng bấm cháu càng quýnh vì “sợ mất phần”trước những tin nhắn trả lời dồn dập của 8740, đại loại như “chúc mừngbạn đã tiến sâu hơn vào chương trình của chúng tôi - chúng tôi đang đợitin nhắn kế tiếp của bạn - bạn đã đến rất gần kho báu - càng gửi nhiềutin, bạn càng có nhiều cơ hội được tổng đài lựa chọn - tin nhắn của bạnđang được xem xét”. Cứ thế, cháu thêm hi vọng là mình đã được để ýnhưng suốt bốn buổi chơi, cháu hoàn toàn thất vọng.
Saukhi đọc báo Tuổi Trẻ, biết cước phí mỗi cuộc nhắn là 15.000 đồng, tôivội kiểm tra tài khoản: 300.000 đồng nạp hai tuần gần như mất sạch. Tôiđề nghị trò chơi nào có ích thì để tồn tại, còn không phải chấm dứtngay, đừng để những người tham gia trở thành con nợ!
N.D.L. (Nguyễn Trãi, quận 5, TP.HCM)

ĐÌNH TOÀN

Nguồn http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=304697&ChannelID=10

buinguyenvan82
06-03-2009, 10:04
Vậy chứ chẳng có cơ quan chức năng nào nhòm ngó cả đâu

blaobaoloc
06-03-2009, 10:19
Về vấn đề Nhà đài đó là câu chuyện dài tập, khui ra thì có cả mớ thứ để tức mà chửi.Đi tìm kho báu chẳng qua là một cái gai thôi.Nhổ gai này còn gai khác. Tớ thì ngán nhất là thằng Quảng cáo.Mịa nó, coi bộ fim 45 phút mất 20 phút quảng cáo.Điên không chịu được.Cứ bật qua VTV, HTV là y rằng quảng cáo.Không hiểu họ cần kiếm tiền nhiều đến độ coi thường kháng giả.Tự nghỉ họ được Nhà nước "nuôi" để phục vụ nhân dân, làm nhân dân hài lòng, chẳng lẽ "đói " quá phải kiếm cơm thêm sao?
Tớ cạch luôn tụi HTV, VTV.Coi film hả HBO, ... CHỉ xót lại là coi thời sự hằng ngày trên VTV3 vì nó chẳng có quảng cáo. Nếu thằng này mà Quảng cáo nữa thì dẹp cha mấy cái Nhà đài luôn cho rùi.Các bác thấy đúng không?

Invincible soul
06-03-2009, 10:58
Về vấn đề Nhà đài đó là câu chuyện dài tập, khui ra thì có cả mớ thứ để tức mà chửi.Đi tìm kho báu chẳng qua là một cái gai thôi.Nhổ gai này còn gai khác. Tớ thì ngán nhất là thằng Quảng cáo.Mịa nó, coi bộ fim 45 phút mất 20 phút quảng cáo.Điên không chịu được.Cứ bật qua VTV, HTV là y rằng quảng cáo.Không hiểu họ cần kiếm tiền nhiều đến độ coi thường kháng giả.Tự nghỉ họ được Nhà nước "nuôi" để phục vụ nhân dân, làm nhân dân hài lòng, chẳng lẽ "đói " quá phải kiếm cơm thêm sao?
Tớ cạch luôn tụi HTV, VTV.Coi film hả HBO, ... CHỉ xót lại là coi thời sự hằng ngày trên VTV3 vì nó chẳng có quảng cáo. Nếu thằng này mà Quảng cáo nữa thì dẹp cha mấy cái Nhà đài luôn cho rùi.Các bác thấy đúng không?

Đồng ý và nhất trí với bạn. Chủ yếu coi thời sự.

maithangbs
06-03-2009, 11:23
Công nhận coi phim / thể thao trên các kênh nước ngoài ít quảng cáo hơn hẳn.
Lâu lâu cũng xem mục thể thao của VTV, mịa, sau dự báo thời tiết nó đã quảng cáo quá trời, đến mục thể thao nó lại vớt thêm phát nữa.

blaobaoloc
06-03-2009, 11:25
Đúng là kiếm tiền một cách quá đáng.Phải nói là quá tham.

U23_VN
06-03-2009, 11:51

Xem thời sự để xem mức độ nói láo thế nào, mức độ cắt xén của mấy bác ntn, mức độ lừa đảo ntn, mà nhìn chung ngày càng trầm trọng, với những câu cứ nghe rất quen thuộc.

1. Đứoi sự lãnh đạo tài tình ....
2. Mặc dù còn nhiều thiếu xót nhưng nhìn chung đã rất .....
3. Được sự quan tâm của các cấp phừong xà .....

Chán không thể tả, ước gì được qua Mỹ, Úc, Singapore,

banmai_ty
06-03-2009, 12:20
Đúng là chán không thể chịu nổi xem được một bộ phim quảng cáo mất hơn nửa.giờ chẳng buồn xem có máy tính và net là ok thích thì đọc tin tức chẳng thích thì chơi game

tin_truc22
06-03-2009, 18:43
HBO,StarSport gì quảng cáo từa lưa. Hình như gắn quảng cáo như vậy là phạm luật thì phải.

bibimeo
06-03-2009, 23:26
Đài quốc gia được nhà nước nuôi mà làm như đói khổ lắm phải bày mấy trò lừa tiền trẻ con vậy mà không biết nhục

vnnguyendung
11-03-2009, 07:26
Cái gai đã được nhổ

VTV9 ngưng phát sóng Đi tìm kho báu

TT - Theo thông tin từ phòng chương trình của VTV9, VTV9 đã chính thức ngưng phát sóng trò chơi tương tác Đi tìm kho báu kể từ ngày 9-3 sau bốn tháng phát sóng.

Như vậy sau khi dư luận và báo chí lên tiếng về những bất hợp lý gây bức xúc của trò chơi Đi tìm kho báu (Tuổi Trẻ các ngày 5, 6, 7 -1-2009 và 5, 6, 7, 9, 10-3-2009), đã có bốn đài truyền hình chấm dứt việc phát sóng chương trình này. Chiều 10-3, theo dõi trên truyền hình, chúng tôi cũng không thấy kênh SCTV phát sóng chương trình như thường lệ.

Nguồn www.tuoitre.com.vn

silkroadpro
11-03-2009, 08:12
cuối cùng thì trò chơi "hấp dẫn" này cũng tạm thời bị trảm .

boytomo
11-03-2009, 23:07
đem vác tiền đi mua bản quyền phát sóng
giờ bỏ
tiền từ đâu ra
thích thì mua
dư luận phê phán thì bỏ
cuối cùng vẫn là ng dân chịu thiệt nhất
vẫn ko có ai chịu trách nhiệm
tương lai vẫn còn tiếp diện thôi :no:

tin_truc22
12-03-2009, 00:28
chuẩn bị tới môn hạ cánh an toàn đi. Nhiêu đó lời đủ rồi cũng phải nghỉ 1 thời gian chứ =)).

thuyduongnsx
12-03-2009, 00:55
hi mới xem vài lần chương trình này
nói chung là cũng được có sao đâu nhỉ?
hi
bởi vì người tham gia họ đều hiểu luật chơi và chấp nhận luật chơi
Mấy em MC nói nhức hết cả đầu
nhưng mà mở ra thì cũng đỡ buồn

maithangbs
12-03-2009, 08:46
Hôm qua xem kênh Cinemax (hoặc Star movie - không nhớ rõ) của truyền hình cáp SCTV, đang chiếu phim nó cắt bụp để xen vào mấy đoạn quảng cáo - lần đầu tiên mới thấy cái vụ này.
Láo thật.

hakiet
12-03-2009, 09:15
Mấy thằng truyền hình cáp bắt đầu quảng cáo rồi, mà vô lý thiệt mình coi mình trả tiền mà còn phải coi quản cáo nữa. potay.com

hung_artglass
12-03-2009, 21:13
một trò cờ bạc rẽ tiền như vậy ? sao đài VTV vẫn có thể phát dc

Vĩnh Thắng
12-03-2009, 21:26
Dân Việt mình đúng là cần phải được Đảng và Nhà nước vả miệng đút cơm cho ăn chứ không thể tự ăn được. Lừa đảo hay gì gì đó thì không chơi thì thôi, bạn có quyền lựa chọn việc đó mà, đằng này chơi ầm ầm, rồi thua, rồi cay cú, rồi nói này nọ tùm lum. Ko thích thì chuyển kênh, còn đổ lỗi những người chơi bị lừa do nhẹ dạ cả tin, dân trí thấp thì càng cần phải được đút cơm cho ăn.

Xin lỗi bạn nếu bạn đủ tri thức để có sự lựa chọn của riêng mình nhưng bạn vẫn bực mình vì nhà nước định hướng đủ chuyện cho bạn, Đảng nói cái gì tốt là cái đó tốt, thì bạn đừng bực mình nữa. Vì bạn còn sống chung với nhiều người lớn con nít, thua đau giãy nãy khóc nhè đi méc!

lol

boytomo
13-03-2009, 20:16
ăn với chả nói
con nít đủ thông minh để ko bị lừa à
nói vậy nhà nước muốn làm gì thì làm à (mà cũng đúng)
lấy tiền từ đâu ra

unlimited2989
13-03-2009, 20:18
Thực tình lúc mới biết trò chơi này mình đã ghét nó rồi. Mà không thể tưởng tượng lại có những người gà đến mức bị lừa.
Ghét mấy trò nhắn tin trúng thưởng. Ảo lắm :D

vangnghe
13-03-2009, 21:35
có chơi phải có thắng thua chứ , ai ma cũng trúng hết thì VTV lấy gì tiền đâu trả , chỉ vì mấy người ko được trả lời mà nghi ngờ này nọ sao ,anh họ tui cũng chơi trò này và trúng được 2tr2 đấy , nơi nhận tiền thưởng ko phai ở VTV đâu mà là ở công ty tài trợ chương trình đó

silkroadpro
13-03-2009, 21:47
mô tuýp chương trình là đúng 5h chiều chắc chắn có người trả lời đúng,cho dù trước đó có gợi ý cỡ nào hoặc mở luôn chữ cái thì cũng có người đoán sai,sai ngớ ngẩn,mụ mị.coi 10 lần thì 10 lần như một.

LừaConLừa
17-03-2009, 01:09
Theo mình thì thế này:
1. CTTTKB là CT lừa đảo 99%, 1% khả năng ko lừa ở đây là khán giả cuối cùng luôn luôn trả lời đúng.
2. tuyetvinh và các mc dẫn CT khác của TTKB cũng bị lừa như khán giả tham gia CT......chỉ biết đảm nhận vai trò MC và ko biết chuyện bên trong CT..... nhưng vấn đề ở đây là 99% khán giả tham gia và ko tham gia CT sau khi xem xong đều biết đây là game show lừa, 1% ko biết TTKB là lừa đảo chắc chỉ có MC và khán giả của kênh SaoTV
3.Khán giả may mắn cuối cùng được tham gia siu game gì đó,chắc chắn 99,999% ko bao giờ trúng được giải siu game với cái trò lật mấy cái ô trên màn hình vì ai tin được là mấy cái ô dtử đó ko có người chỉnh ko???

P/S Hy vọng những gì em nghĩ là sai 100%

ken_shin
24-03-2009, 16:42
cho chết thời buổi nào rồi mà còn tin vào cái trò xổ số sms . nhắn tin đến nó là một chuyện còn code xử lý tin nhắn của nó thể nào thì ai mà biết được heheh .

thietkeweb
16-05-2009, 16:34
Sau đi tìm kho báu thì tới aloxinh, và hộp vàng một game show con đẻ của đi tìm kho báu

ntb_3000
16-05-2009, 17:27
có ai biết Genuine Microsoft Software là gì k ?
biết gì về nó hảy nói cho toi biết với

sam87
16-05-2009, 18:25
Ngu gì mà chơi ba cái trò vớ vẫn đó!!! Ko có cái gì dễ ăn cả đâu.:D

kingmage
16-05-2009, 20:22
Coi lần đầu tiên là đã thấy xạo ke, không buồn đụng tới cái dt để mà nt. Như bác Rival nói đúng, lấy tiền đánh đề còn có khi ăn chứ bọn này thì tham quá, ăn mà không nhả.Lừa đảo một cây thế mà nhà nước cứ nhan nhản cho phát. Chán!
Đề nghị ai có ý định sắp chơi trò này thì lấy tiền mua đồ ăn ăn cho khoẻ

jingjang
16-05-2009, 21:22
chia buồn, ở Vn này, các kiểu quảng cáo soạn tin ABC gửi tới XYZ là lừa đảo !

Minh đã từng làm trong 1 cty, và họ có chương trình tương tự thế này
kết quả: các anh em trong cty thay nhau lĩnh giải thôi.
Đó đơn giản là 1 chiêu kinh doanh (but... là lừa đảo) :D

nonggiatu
16-05-2009, 23:04
Không thể nói theo kiểu "ai ngu thì chịu" hoặc "bạn có quyền không tham gia cơ mà" được. Rõ ràng ít ra các gameshow cũng phải minh bạch thông tin người nhận giải và có đăng ảnh trao giải giống như bên sổ xố làm. Luật pháp phải hướng tới bảo vệ công lý cho người dân, không thể cứ để cho những kẻ gian lương tâm chó gặm bày ngang nhiên thực hiện những chương trình mà đối tượng "móc tiền" mà họ hướng tới lại là những đứa trẻ ngây thơ muốn kiếm tiền phụ cha mẹ hay những người nhẹ dạ cả tin.
Tóm lại, cần phải lên tiếng nhiều để các cơ quan chức năng để ý đến (chứ chưa dám mong là họ tìm cách giải quyết), và để nhiều người khác không dễ dàng bị lừa.Ngoài ra cũng để cho những kẻ kinh doan bằng lương tâm chó gặm biết hậu quả khi coi thường khách hàng thế nào.

tin_truc22
17-05-2009, 12:19
Lấy tiền mua vé số với đánh đề dễ ăn hơn :))

nhat_tim
17-05-2009, 12:20
Mình chả bao giờ chơi mấy cái trò nhắn tin này. Tổ tốn tiền thôi. Bây giờ đang thời bắt đầu mở cửa, mọi thứ còn tạp nham. Pháp luật chưa thể quản hết được những trò kiểu này. Thì mọi người cần tỉnh táo mà tránh xa ra chứ. Ví dụ như soạn tin để cầu lô đề, bọn nó biết thì nó giàu rồi, lại đi bảo cho mình à. Thế mà vẫn ối thằng chết vì cái đấy, vừa mất tiền sms, vừa mất tiền đề.

bacsymaytinh.org
17-05-2009, 13:15
Dân Việt mình đúng là cần phải được Đảng và Nhà nước vả miệng đút cơm cho ăn chứ không thể tự ăn được. Lừa đảo hay gì gì đó thì không chơi thì thôi, bạn có quyền lựa chọn việc đó mà, đằng này chơi ầm ầm, rồi thua, rồi cay cú, rồi nói này nọ tùm lum. Ko thích thì chuyển kênh, còn đổ lỗi những người chơi bị lừa do nhẹ dạ cả tin, dân trí thấp thì càng cần phải được đút cơm cho ăn.

Xin lỗi bạn nếu bạn đủ tri thức để có sự lựa chọn của riêng mình nhưng bạn vẫn bực mình vì nhà nước định hướng đủ chuyện cho bạn, Đảng nói cái gì tốt là cái đó tốt, thì bạn đừng bực mình nữa. Vì bạn còn sống chung với nhiều người lớn con nít, thua đau giãy nãy khóc nhè đi méc!

lol

UH đúng đấy , Đảng nói gì thì nghe theo ko lại mang vạ vào thân , 1 Đảng mà . Nghe nói sắp tới còn có cả hát karaoke cấm nhảy múa nữa , khác nào đi cho đi i... nhưng cấm đ... :))