PDA

View Full Version : Kết nới Buletooth giữa LAPTOP và DTDD ???

mirinda
06-12-2008, 09:39
Xin chào các bạn !
Hiện mình mới mua được LAPTOP Asus F80s , có hỗ trợ BblueTooth và mình có máy SamSung J600 cũng có BluTooth luôn.Nhu cầu của mình muốn kết nói6 2 thiết bị này để chia sẽ dữ liêu, chép nhạc ....
Vậy bạn nào biết cách kết nối thì giủp mình nhé, ở LapTop mở Blutetool rồi, DT cũng mở , rồi ở điện thoại tìm các thiết bị Bluetooth mà ko thấy ???Hay phải cài thêm soft gì nữa ???
Giúp mình nhé, chân thành cảm ơn :) !

NGPH
06-12-2008, 11:03
Mình cũng dùng ASUS F80s và vẫn kết nối bluetooth bình thường. Bạn xem lại xem đèn bluetooth trên máy đã sáng chưa, icon bluetooth xuất hiện trên task bar chưa. Bấm chuột vào đấy mà lựa chọn task!

turung_anhve
06-12-2008, 11:32
Bạn thử kick chuột phải lên file cần chuyển, rồi chọn send to > Bluetooth device xem sao. Nếu không bạn thử xem trong đĩa driver của bạn có phần driver cho bluetooth ko. Cái này mình cũng ko rõ..mình xài lenovo nhưng cũng hổng cần phần mềm hay cài thêm gì cả..^^

do thanh tam
06-12-2008, 11:37
bạn làm như hai Điện thoại kết nối với nhau:nếu không dc thì kiểm tra lại driver của bluetooth nếu cũng không vấn đề j thì bluetooth đã lỗi :

mirinda
06-12-2008, 12:14
Mình cũng dùng ASUS F80s và vẫn kết nối bluetooth bình thường. Bạn xem lại xem đèn bluetooth trên máy đã sáng chưa, icon bluetooth xuất hiện trên task bar chưa. Bấm chuột vào đấy mà lựa chọn task!

KO thấy gì trên Taskbar cả, mình cũng mới cài lại win, hổng lẽ thiếu driver à ????

NGPH
06-12-2008, 21:52
Đã gạt cái thanh wireless/bluetooth ở dưới touchpad sang ON chưa? Bấm liên tục Fn+ F2 xem nó có thông báo gì không? Nếu vẫn không bật được bluetooth thì là do lỗi driver rồi.

mirinda
07-12-2008, 08:02
Đã gạt cái thanh wireless/bluetooth ở dưới touchpad sang ON chưa? Bấm liên tục Fn+ F2 xem nó có thông báo gì không? Nếu vẫn không bật được bluetooth thì là do lỗi driver rồi.

Mình gạt qua rồi nè, nó có sáng lên mà :D
Hổng hỉu mới cài lại win thiếu cái gì mà mấy phím tắt Fn hổng còn xài được nữa :(...
Mình mới vào đây tìm, ko biết down cái gì để kích hoạt lại cái phím t8at1 FN nữa :
http://support.asus.com/download/download.aspx?SLanguage=en-us

ngondensang2007
07-12-2008, 08:16
xài win vista hay xp
nếu là vista thì công nhận cái bờ lu tút này hơi khó nhắn đấy

mirinda
07-12-2008, 12:52
Đã làm đầy đủ các bước rồi mà vẫn ko kết nối được, bật lên thì báo ko tìm thấy thiết bị :(
Sao forum ko post hình được ta ?
http://upnhanh.com/userimages/images/UpNhAnHdotC0M2008120734149n2nknwzkot9787.jpeg

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

.................................................. ...........

NGPH
07-12-2008, 21:38
xài win vista hay xp
nếu là vista thì công nhận cái bờ lu tút này hơi khó nhắn đấy

Mình dùng đúng loại máy đấy và dùng bản vista ultimate mà có thấy sao đâu!

to mirinda: bạn vào trang này down bluetooth driver về cài lại thử xem:
chọn đúng dòng máy và phiên bản OS đang dùng ấy!

Nếu vẫn không được thì tớ bó tay, mang máy đi bảo hành vậy!

mirinda
08-12-2008, 21:31
Mình dùng đúng loại máy đấy và dùng bản vista ultimate mà có thấy sao đâu!

to mirinda: bạn vào trang này down bluetooth driver về cài lại thử xem:
chọn đúng dòng máy và phiên bản OS đang dùng ấy!

Nếu vẫn không được thì tớ bó tay, mang máy đi bảo hành vậy!

Mình đã down đúng Driver cho máy F80s của mình ở trang đó roài mà, sau khi down về cài đặt bình thường, mà bạn cho hỏi sau khi cài xong thì có phải làm thêm gì ko ???hay chỉ cật gạt cần bật Bluetooths của LAPTOP và DTDD là 2 thiết bị tự nhận thấy nhau :( ???

NGPH
09-12-2008, 20:12
Cần gạt đó chỉ là cho phép bật bluetooth/wifi. Phải kết hợp cả tổ hợp phím Fn+ F2 nữa mới hoàn toàn bật được bluetooth. Nếu máy bạn đã hỏng mấy phím chức năng đấy thì tốt nhất là mang đi bảo hành để họ sửa luôn.

mirinda
10-12-2008, 00:41
Cần gạt đó chỉ là cho phép bật bluetooth/wifi. Phải kết hợp cả tổ hợp phím Fn+ F2 nữa mới hoàn toàn bật được bluetooth. Nếu máy bạn đã hỏng mấy phím chức năng đấy thì tốt nhất là mang đi bảo hành để họ sửa luôn.

KO phải hỏng đâu, máy mình mới mua được 1 tuần mà, lúc mua nó cài tùm lum nặng máy nên mình tắt bớt .KO biết software nào điểu khiuển mấy cái phím tắy nữa để cài vào vì mình có đĩa mà :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

....................................?????????????? ???

huytudl2
13-01-2009, 00:29
các bác cho hỏi: cái máy asus f80s t5850 của em tự dưng không bật được wifi
mà chỉ có thể bật được bluetooth thôi,hôm trước vẫn dùng wifi bình thường nhưng hôm nay đèn báo wifi ko thấy sáng dù đã thử hết cách,còn bluetooth thì vẫn dùng bình thường.Các bác chỉ giúp.Thanks