PDA

View Full Version : Có nên chuyễn nhà từ blogspot sang domain riêng kô

meoconvn38
05-12-2008, 12:16
Hiện tại thì tớ đang xài blogspot, khoãng 2k bài viết,nếu vào google search keywords thì nó sẽ đứng thứ 3.Có điều làm trên blogspot có nhiều cái bất tiện nên tớ đang có ý định chuyễn nhà sang domain riêng dùng wordpress, 2k bài viết có thễ import vô tư.Blogspot co chức năg redirect but rất tệ tớ sợ làm như vậy traffic sẽ giãm đi trầm trọng, trong khi với blogspot này mỗi tháng tớ cũng kiếm đc vài tram GA.Mong các cao thủ giúp đỡ về chuyện này

Thân

demenonce
05-12-2008, 12:32
Về lâu dài có lẽ nên dùng tên miền riêng.
Tên miền riêng tạo cảm giác tin tưởng hơn, nếu content bạn tốt thì domain riêng là lợi thế rất lớn.

QUANGTHAI_OPTIC
05-12-2008, 12:42
Blogspot vẫn có chức năng sử dụng tên miền riêng mà,đâu có ảnh hưởng traffic vì khách của bạn truy cập theo tên cũ abc.blogspot.com thì vẫn vào được như thường thôi

meoconvn38
05-12-2008, 13:15
có 1 số điều là hầu hết vistor cũa tớ >70% là từ SEarch engnine,nên việc chuyễn nhà qua hót riêng, thêm cái nữa đó là cai redirect cũa thằng blogspot kô đcj tốt lắm , vào cái domain cũa nó sẽ bão minh confirm rồi mới redirect sang nhà mới, đó là điều tớ đang đau đầu, mong cáo bạn góp ý.Than

blogviet.info
05-12-2008, 13:19
Hiện tại thì tớ đang xài blogspot, khoãng 2k bài viết,nếu vào google search keywords thì nó sẽ đứng thứ 3.Có điều làm trên blogspot có nhiều cái bất tiện nên tớ đang có ý định chuyễn nhà sang domain riêng dùng wordpress, 2k bài viết có thễ import vô tư.Blogspot co chức năg redirect but rất tệ tớ sợ làm như vậy traffic sẽ giãm đi trầm trọng, trong khi với blogspot này mỗi tháng tớ cũng kiếm đc vài tram GA.Mong các cao thủ giúp đỡ về chuyện này

Thân

Có chứ sao ko, bác này hỏi câu hơi bị thừa :-)

VNFriends
05-12-2008, 13:30
Nên xài domain riêng nếu muốn phát triển mạnh trong tương lai

qingsong
05-12-2008, 13:56
Cứ leech qua rồi phát triển song song, khi nào bên WP mạnh hơn thì xóa cái kia, không để cả hai kiếm mỗi bên vài trăm $ luôn:D

VNFriends
05-12-2008, 13:59
Duplicate content ko tốt đâu bạn

Obama Binladen
05-12-2008, 16:41
Duplicate content ko tốt đâu bạn
Add domain chính thì không dính duplicate content đâu mà sợ!

ads84
05-12-2008, 17:53

Thân
Chào bạn! Hiện nay mình thấy Blogspot đã cho mình add domain riêng của mình cho blogspot nên h bạn buy 1 tên miền phù hợp với content của site bạn rồi add domain vào cho blog đó!
Còn việc bạn sợ mất vistor là từ SEarch engnine thì khỏi lo đi!
Khi bạn vào bài post www.abc.blogspot.com/2008/12/bàipost.html nó sẽ redirect qua www.doamincuaban/2008/12/bàipost.html nên ko mất traffic nhiều đâu!
Chúc bạn thành công!