PDA

View Full Version : Không truy cập được các site nước ngoài

budget
05-12-2008, 00:38
Em dùng mạng VNPT. Em có IE, có cả FireFox. Không hiểu sao em ko thể truy cập được các site nước ngoài. Đã ai bị thế này chưa ạ? Giúp em với!!!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Các site google, yahoo đều đưa về miền vn. Các loại như honda.co.uk hoặc victoriassecret.com là không truy cập được. Help me!!!

Có ai giúp em với ạ!

quang121
05-12-2008, 16:45
Mới gặp đấy, kiểm tra lại đg` truyền xem. Có kết nối được hay không, hay là mới đánh vào address bị out ra?

budget
06-12-2008, 11:04
Nó thông báo thế này ạ:

-------------------
Address Not Found

Firefox can't find the server at www.victoriassecret.com.
The browser could not find the host server for the provided address.

* Did you make a mistake when typing the domain? (e.g. "ww.mozilla.org" instead of "www.mozilla.org")
* Are you certain this domain address exists? Its registration may have expired.
* Are you unable to browse other sites? Check your network connection and DNS server settings.
* Is your computer or network protected by a firewall or proxy? Incorrect settings can interfere with Web browsing.

--------------------------------

Hôm nay em còn không truy cập được mail yahoo nữa, huhu. Giúp em với ạ.

MyLifeForShare
06-12-2008, 11:11
Bác tìm video Victoria Secret (http://www.namln.com/2008/12/victorias-secret-fashion-show-2008.html) à :D, coi không nè bác: http://www.namln.com/2008/12/victorias-secret-fashion-show-2008.html

tiendao
06-12-2008, 17:34
Cái thông báo trên của FireFox là bình thường thôi. Chẳng có lỗi gì nghiêm trọng đâu. Ban truy cập thử trang www.manutd.com xem.

budget
06-12-2008, 19:14
@ MLFS: www.victoriassecret.com là site thời trang mà, hic.
@ tiendao: Đó là web gì thế ạ? Em nhấn vào link của bác cũng ko được ah.

Không ai giúp em được ah? Mail yahoo.com cũng ko vào được nữa. :((

MyLifeForShare
06-12-2008, 19:36
Không ai giúp em được ah? Mail yahoo.com cũng ko vào được nữa. :((
Bắt tay cái bác, em hết vào được Google và Yahoo rồi :(

budget
06-12-2008, 20:59
Waiting... Chẳng nhẽ lỗi mạng ah?

khuongCOMPUTER
06-12-2008, 21:11
2 trang trên Vịt teo vô ầm ầm, bác qua bên siteuptime.com check xem nó còn sống không, rồi vô cmd ping thử coi ra IP không -> không ra IP thì do ISP có vấn đề.

budget
06-12-2008, 21:29
@ Khuongcoputer: Bác nói chuyên môn cao quá. Có thể hướng dẫn từng bước giúp em ko ah? Many thanks

noomrm
06-12-2008, 21:51
em cũng bị mấy hôm, nhưng chỉ 1 số trang ko vào đc, kỳ nhất là 2 site host trên 1 host mà cái vào đc cái ko :D

đổi DNS cái là OK liền à :D :D

khuongCOMPUTER
06-12-2008, 21:53
Start -> Run -> cmd -> enter
gõ vô

ping [tên trang web không vô được]
vd nó ra thế này

Pinging abc.info [111.110.118.147] with 32 bytes of data:
Thì coi lại cái trình duyệt.
Còn nếu nó ra thế này:

Ping request could not find host abc.info. Please check the name and
try again.
Thì vô siteuptime.com, nhìn bên tay phải phí dưới có cái quickcheck đấy, gõ địa chỉ trang web vô rồi check xem nó ra FAILED hay không, nếu không ra failed thì đi kiện ISP.

budget
06-12-2008, 22:46
@ KhuongComputer: Em gõ như bác hướng dẫn, tìm trang honda.co.uk nó ra thế này:

ping[honda.co.uk] is not recognized as an internal or external command, operable program ỏ batch file.

Bác điều trị giúp em với ạ!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Cái trang setuptime.com em cũng ko vào được cơ ạ!

anhsaoxanh
06-12-2008, 22:52
một số trang nước ngoài 3 ngày nay ko vào được kể cả mạng vnn và fpt cũng chịu chả hiểu tại sao,như mình dùng mạng vnn hồi xưa ko bao giờ vào được blogspot nhưng sau này lại vào được,hi vọng sẽ sớm vào được

jugo
07-12-2008, 09:43
ối giời chả lỗi phải gì đâu chẳng qua là do cái thằng cung cấp ISP ở chổ pác nó chảnh ý mà nhiều lúc tui còn chả vào được web của việt nam chứ nói gì nước ngoài đừng lo nó hết ngay ý mà nếu mà bị lâu quá thì lên chỗ cung cấp mạng nó tư vấn OK !

yoyobee
24-12-2008, 18:45
Truy cập các websites trong nước thì ầm ầm, nhưng không thể truy cập ra websites nước ngoài, google.com.vn, yahoo.com.vn cũng ko truy cập được luôn. Yahooo chat bó tay. Ping ko có reply trong khi các trang trong nước lại chạy ầm ầm. Bó tay với FPT luôn ?/???
Có ai có giải pháp nào không ?

thanhtung_skh
15-05-2009, 09:59
con tui dung firefox vao trang anhsaoxanh thi khong nghe đc nhac.ca trang buonqua.ỏg cung vay.con cac trang khac khong tu chay thi van ok.giup toi voi!!!!

nhat_tim
15-05-2009, 21:07
Mình cũng từng bị như vậy. Và mình kết luận là máy mình chả bị cái gì cả. Cứ để vậy thời gian sẽ hết. Có lẽ là tại nhà mạng thôi.

nguyen_thanh90
16-05-2009, 06:08
tôi cũng bị như vậy,xài hide ip thì khắc phục dược