PDA

View Full Version : Help Me ... Lỗi Connect khi đưa lên mang

Cale
17-09-2002, 21:48
Em có thể tạo Database trong máy cùng với các bảng .... dùng công cụ Entrerprice Manager để tạo ra chúng và viết ASP với SQLSERVER .nhưng chỉ trên máy cục bộ .Em đưa toàn bộ lên mạng,sang may khac thì bị nỗi do kết nối (chú ý không phải do dương dẫn đến CSDL bi sai ....,Nguyên nhân là gì vậy Anh nào có thể mách cho em biết cách khăc phục không ,nếu có code thi tốt qua để có thể đưa lên mạng hoặc bất cứ đâu mà không bị lỗi . Hiện tại em cũng có một số chương trình viết băng ASP kết nối với CSDL SQLSERVER nhưng cũng không thể chạy được vì cũng do nỗi này

Anh chị nào có thể viết cho em một thủ tục với chức năng kết nối với một CSDL SQLServer 7 dung đối tượng CONNECT để đảm bảo rằng : có thể sử dung trong bất cứ trương hợp nào vi dụ : copy sang máy khác ,đưa lên mạng mà vẫn có thể Connect được , với đầu vào là một CSLD SQL SERVER 7 đã được tạo sẵn và sử dụng dối tượng connect cua ADO

Em cám ơn trước các anh chị nhé

Cale
20-09-2002, 09:27
Cac anh oi , Co the tra loi em duoc khong ,em dang rat can cau tra loi cua cac anh chi ma
Giup em nhe cac anh chi oi ... cho em cam on truoc nhe

sex_men
20-09-2002, 16:12
Khi em đưa lên mạng thì sẽ khác một số file khi đưa lên sẽ bị mất, trường hợp này rất thường xảy ra ....em nên xem lại đường dẩn của mình đi , địa chỉ mạng cục bộ sẽ khác đó .....tương đối . Vì khi đưa lên mạng sẽ do server nắm hết vậy nhớ xem lại nhe !

puppy
23-10-2002, 11:58
Connect SQlServer trên mạng thì đâu có đường đẫn, Nếu host của bạn có hỗ trợ SQLServer thì bạn phải nhờ Admin của host đó tạo database cho bạn. Nếu không host đó phải hỗ trợ Terminal Server để bạn tạo đatabase.

Tui thấy trong connection string của ADO

"Provider=SQLOLEDB; Data Source=servername; Initial catalog=database_name;user ID=username; PWD=password"

Đâu thấy chỗ nào có đường dẫn đâu. Bạn phải tạo được database trên đó thì mới connect được

come2one
28-10-2002, 18:07
Hoàn toàn đống ý với puppy. Tốt nhất bạn tạo một form connection, dựa trên cấu trúc connection string của ADO
tạo vài textbox yêu cầu nhập: ServerName, UserName & Password.
Sau đó truyền các tham số này vào câu lệnh ConnectionString của ADO với DatabaseName định sẵn.
Chúc thành công.

bet2002
27-11-2002, 13:34
Minh nghĩ là bạn bị lỗi connect dó. Bởi vì trong file connecttion của bạn có khai server,username và password của database? Khi bạn host lên server thì bạn phải nhờ đến admin hay là Terminal để tạo database để phân quyền đúng như ở dưới bạn tạo. OK chúc bạn thành công nhé. Ngày trước mình cũng hay bị mấy cái lỗi vớ vẩn nhưng làm riết rồi sẽ quen thôi.

minhhieu
30-12-2002, 21:01
Đảm bảo rằng Host đó có hổ trợ SQLServer. Đa số các host đều cài đặt SQL Server trên máy chủ host nên bạn có thể dùng chỉ định Server=localhost hoặc Data Source=localhost trong chuổi connect string.Và đảm bảo rằng trên host đó đã tạo 1 database cho bạn.

conan1212
07-11-2006, 10:02
Các bác rành về MS SQL server cho Conan hỏi tẹo.

Khi cài MS SQL 2005 thì password mặc định của sa là rỗng phải hông dza ?

Sao Conan cài MS SQL 2005 xong Log in vào theo Option 'SQL Authencation' với user : sa password :rỗng
thì nó báo lỗi là:

Login failed for user 'sa'. The user is not associated with a trusted SQL Server connection. (Microsoft SQL server Error: 18452)

Conan đã tạo một user mới nhưng cũng không thể login vào bằng tùy chọn 'SQL Authencation', chỉ toàn là login vào bằng Windows Authencation

Giúp Conan với.

truongson1810
07-11-2006, 12:49
lý do là khi bạn cài đặt SQL, bạn đã chọn chế độ Windows Authenticantion mà không chọn chế độ Mixed....(không nhớ rõ) Bạn nên remove SQL và cài lại, khi cài nhớ chọn chế độ đăng nhập là Mixed...,khi đó có thể set password cho sa,hoặc sau này login vào set lại cũng được.

conan1212
07-11-2006, 14:32
lý do là khi bạn cài đặt SQL, bạn đã chọn chế độ Windows Authenticantion mà không chọn chế độ Mixed....(không nhớ rõ) Bạn nên remove SQL và cài lại, khi cài nhớ chọn chế độ đăng nhập là Mixed...,khi đó có thể set password cho sa,hoặc sau này login vào set lại cũng được.

Đúng là Conan đã Config bị sai (+_+), Conan đã chỉnh lại được roài. Hít hít cứ tưởng là Setup thiếu file hay bị lỗi hóa ra là do Config không đúng, bi h thì bắt đầu nguyên kíu thoai. (^_^)
Cám ơn Trường Sơn nhiều hé {._.}