PDA

View Full Version : Recovery HP DV4.giúp em với!!!!

nguyentienluan
04-12-2008, 09:54
Dạ chào các pak,em dùng HP DV4 đc 1 tháng,giờ em thấy HĐH chậm quá nên muốn Recovery laij nhưng chưa làm lần nào nên cũng hơi run tay hjx:((em có đọc tài liệu tham khảo trên mạng thì nghe nói nhấn F11 rồi làm theo hướng dẫn/nhưng em nghĩ chắc hướng dẫn bằng english kô,em lạ dốt english nên sợ lém,các pak có thể giúp em nói chi tiết thêm các bước sau khi nhấn F11 nhé.Cho em hỏi thêm là sau khi recovery thì có cần cài lại Drivers cho máy kô?em đọc tren mạng nghe nói sau khi Recovery máy HP DV thì mất chức năng QuickPlay gì đó,vậy thì phải làm sao hả cá pak,giúp cho thằng em với...thanks

Saigon_Lab
07-12-2008, 02:30
Recovery từ HDD sao mất QuickPlay đc, mà cũng ko cần cài driver luôn
Ko biết tiếng Anh thì nhờ người khác có gì đâu mà lo.

huyusalaptop
07-12-2008, 11:19
Dạ chào các pak,em dùng HP DV4 đc 1 tháng,giờ em thấy HĐH chậm quá nên muốn Recovery laij nhưng chưa làm lần nào nên cũng hơi run tay hjx:((em có đọc tài liệu tham khảo trên mạng thì nghe nói nhấn F11 rồi làm theo hướng dẫn/nhưng em nghĩ chắc hướng dẫn bằng english kô,em lạ dốt english nên sợ lém,các pak có thể giúp em nói chi tiết thêm các bước sau khi nhấn F11 nhé.Cho em hỏi thêm là sau khi recovery thì có cần cài lại Drivers cho máy kô?em đọc tren mạng nghe nói sau khi Recovery máy HP DV thì mất chức năng QuickPlay gì đó,vậy thì phải làm sao hả cá pak,giúp cho thằng em với...thanks

Bạn liên lạc với mình qua số ĐT 0933280005 mình sẽ hướng dẫn cho !

duyhnd
09-08-2009, 11:54
hix các pác pro ơi giúp em với.
Số là em có cái máy HP DV4 mới mua nhưng các chú các bác táy máy tay chân làm sao bị dính virus ổ"C", em vào để recovery lai nhưng không hiểu làm sao cứ vô recovery thi báo lỗi, em ko tài nào reco nó đc.
Hix các bác pro cứu em với, em gáp lắm rồi huhuhuhuhuhuh

heplme
10-08-2009, 08:47
Bạn muốn recover DV4??? và vào recover bị lỗi ???

- Trước tiên, bạn phải boot được vào DOS của máy tính (Hiren - USB boot)rùi dùng chương trình Paragon or Acrronis để Active phân vùng recover lên, apply khởi động lại máy và nhấn F11 để làm theo hướng dẫn.
- Khi chạy recover, chương trình sẽ hỏi bạn lựa chọn:
+ system Restore...(làm lại hệ thống trước thời điểm đó)
+ system Recovery...(làm mới hệ thống - như lúc bạn mua)
Bạn chọn system Recovery... để làm mới -> Next
- chương trình tiếp tục cho bạn thêm 2 lựa chọn:
+ recovery and backup data... (làm mới hệ thống và copy lại dữ liệu)
+ recovery with out backup data... (làm mới hệ thống và không copy lại dữ liệu)- Mình luôn chọn cái này vì hệ thống lỗi or data bị vius không nên copy lại vào đúng hệ thống minh đang muốn làm nó sạch. nếu muốn copy thì copy ngay trên win chứ tội j mà backup lúc này. và copy ra ổ khác để khi làm lại hệ thống ta updata virusnew về quét.
Bạn nhấn Next để qua bài ... ở cửa sổ mới, để chương trình load file bạn tick 2 dấu tick vào 2 ô vuông ở đó và đợi ... đến đây thì như cài win bình thường..
Chúc bạn thành công!
Support online: 0984.342.145

letranthanhhung
20-08-2009, 12:37
cam on bak helpme em lam nhu bak thi recovery lai dc rui.gio em muon lam tiep nua la: minh dang dung hp dv4 1225dx gio minh muon ghi recovery ra dia xong fomat het o cung chia lai o dia xong cai lai win xp de chay,neu truong hop sau nau win xp bi loi minh muon recovery lai win vista lieu co duoc ko vay cac bak.
cam on cac bak truoc nhe?

hoangkuanh
11-09-2010, 22:32
ban da cai lai duoc chua? duoc roi thi huong dan giup minh di,minh muon recovery lai con hp minh nhung ko giam lam,so mat du lieu qua