PDA

View Full Version : Nang cap Winxp SP1 SP2

roman
03-09-2003, 18:18
CHo mình hỏi là các bản nâng cấp winxp sp1 và sp2 có tác dụng sửa những lỗi nào trong winxp
Và có phải là có duy nhất 1 bản sửa lỗi SP1 và SP2 không hay là có nhiều bản khác nhau.
Hiện nay không biết có bản sửa lỗi nào mới không
Việc cài đặt SP1 và SP2 nên thực hiện ngay sau khi cài đặt windows xong hay lúc đã cài các phần mềm và driver
Máy mình có nâng cấp SP1 q311542 không biết có đúng không
Và mình cũng có down thêm bản windows xp hotfix KB823980 và cài tiếp vào máy.Không biết hai bản sửa lỗi cài chung như vậy có ảnh hưởng gì không
Bạn nào có nhiêu kinh nghiệm chỉ giúp mình với
Cám ơn nhiều!
Tiện đây cho mình hỏi luôn là có bạn nào bị lỗi giống mình không
Đôi khi đang chạy 1 số chương trình thì xuất hiên màn hình xanh với thông báo dump physical memory.Mình chỉ còn cách bấm nút reset.Ai biết bịnh gì giúp mình với!

Hans Voralberg
03-09-2003, 18:34
Nếu liệt kê ra thì tới mai chưa xong. Biết nó sửa lỗi là được. Sp2 mới chỉ là beta, chưa chính thức release thi đâu ra cái mới hơn. Thích cài SP1 lúc nào thì cài. Mới cài Win xong mà cài luôn càng tốt. Mấy cái hotfix sau SP1 thì nên cài chớ.

roman
04-09-2003, 12:22
cam on Hans
Không biết bạn biết những hotfix nào down ở địa chỉ nào thì chỉ mình với mình muốn hoàn thiện Winxp
Cám ơn nhiếu!

Ghost1982
06-09-2003, 09:23
Chữa lỗi nào thì chỉ có chúa và bác Bill mới biết thôi. Việc cài đặt SP1 SP2 có thể tùy bạn trước sau Driver đều được. M$ mới cho ra đến XPSP2 thôi và chắc sẽ nghỉ luôn để chuẩn bị cho 2k3 2k4. Theo tôi thì chỉ cần cài từ CD XPSP1 là quá ổn rồi ko cần fix gì nữa chỉ tổ tốn thời gian và gây lỗi Win.