PDA

View Full Version : Boot 3 Win!!!!!!!

phunghoang22
02-12-2008, 22:16
Cho e hỏi một câu thế này : Hồi trước em có cài WinXP ở ổ C, sau đó em có cài thêm Win VISTA ở ổ D. Hai cái này chạy rất bình thường, sau này do tò mò em đã cài thêm WinXP 64bit vào ổ E nữa nhưng sau khi khởi động máy tính thì trong Menu Boot chỉ hiện ra 2 Win XP và XP 64 bit thui. Xin mấy bác giúp em tạo Menu khởi động vào cả 3 Win luôn!!!
Và cho em hỏi trang nào có thể down driver cho 64 bit vậy, em đang xài main Asus p35k se, hiện bi giờ em kô cài được sound và lan onboard cho 64bit.
Xin cám ơn các bác nhiều!!!!!

tvthuong
03-12-2008, 07:40
Vào tập BOOT.INI ở ổ C:\ và chọn gõ thêm 1 dòng thứ 3 cho hệ điều hành ở ổ E:\

[boot loader]
timeout=30
default=multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(1)\WINDOW S
[operating systems]
multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(1)\WINDOWS="Microsoft Windows XP Professional" /fastdetect /NoExecute=OptIn
multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(3)\WINDOWS="Microsoft Windows XP Professional Backup" /fastdetect /NoExecute=OptIn

phunghoang22
03-12-2008, 21:24
Sao em vào ổ C của Win XP thường nhưng kô kiếm được file Boot.ini vậy? Chỉ có file Boot.ini backup trong C:\windows\pss thui à, em có chỉnh sửa cái này thì nó cũng kô có trong danh sách khi em vào msconfig mà chỉ có đúng 2 win mặc định là win XP và XP 64bit thui. Giúp em với!!!!

quang121
04-12-2008, 16:57
vào run gõ msconfig . Hiện lên System config. utilities bạn chọn thẻ boot.ini

ndddtph
05-12-2008, 23:58
Cho e hỏi một câu thế này : Hồi trước em có cài WinXP ở ổ C, sau đó em có cài thêm Win VISTA ở ổ D. Hai cái này chạy rất bình thường, sau này do tò mò em đã cài thêm WinXP 64bit vào ổ E nữa nhưng sau khi khởi động máy tính thì trong Menu Boot chỉ hiện ra 2 Win XP và XP 64 bit thui. Xin mấy bác giúp em tạo Menu khởi động vào cả 3 Win luôn!!!
Và cho em hỏi trang nào có thể down driver cho 64 bit vậy, em đang xài main Asus p35k se, hiện bi giờ em kô cài được sound và lan onboard cho 64bit.
Xin cám ơn các bác nhiều!!!!!
Cài sai thứ tự
Win sau hỗ trợ Win trước nên WinXP64 bit không hỉu Vista