PDA

View Full Version : Cách đặt code GA

keyspy
30-11-2008, 19:13
E là dân mới vào nghề, mong các bác chỉ giáo vài điều sau:
- Cái trang này đặt code như sau có vi phạm không? http://filedeposit.info/files/forex-Senses_Fail_-_From_The_Depths_Of_Dreams_EP__Special_Edition_1.r ar.html (Bác nào có code trang này hoặc tên code là gì cho e xin luôn nhé :d)
- E thấy nhiều trang nó redirect như các diễn đàn chẳng hạn (dùng mod redirect của VBB), cái trang redirect nhưng vẫn đặt code adsense liệu có vi phạm GA không?
Thanks các bác! Chúc các bác 1 ngày chủ nhật vui vẻ :d

Hận_tình
30-11-2008, 21:53
- Cái trang này đặt code như sau có vi phạm không? http://filedeposit.info/files/forex-Senses_Fail_-_From_The_Depths_Of_Dreams_EP__Special_Edition_1.r ar.html (Bác nào có code trang này hoặc tên code là gì cho e xin luôn nhé :d)
- E thấy nhiều trang nó redirect như các diễn đàn chẳng hạn (dùng mod redirect của VBB), cái trang redirect nhưng vẫn đặt code adsense liệu có vi phạm GA không?
Mình nghĩ ko sao đâu. Có nhiều trang download cũng bố trí tương tự như vậy mình tìm mãi mới thấy đường link thật của nó

coldheart1501
30-11-2008, 22:40
Oạch. Bác đặt link ác thế. Kiểu này click nhầm Vịt nhiều lắm đây lol

keyspy
30-11-2008, 22:47
Mình nghĩ ko sao đâu. Có nhiều trang download cũng bố trí tương tự như vậy mình tìm mãi mới thấy đường link thật của nó
Cũng có nhiều web đặt link với quảng cáo cũng khó nhận thiệt, nhưng mà cụ thể cái web này như thế nào, có vi phạm luật của GA không. Mong các bác phân tích kỹ giùm cái, từ việc chứa link (có thể nội dung không bản quyền) đến cách bố trí quảng cáo...Rồi thêm cái việc đặt link trên trang redirect (có chút nội dung) như thế nào

Oạch. Bác đặt link ác thế. Kiểu này click nhầm Vịt nhiều lắm đây lol
Cái web này mình tham khảo thôi, bác nào có source hay tên source web này thì share với nhé.
Mình nghĩ cái này lần đầu người ta (dân không chuyên) vào thì dễ click nhầm chứ chắc từ lần thứ 2 vào thì khó lắm, may ra lỡ tay click nhầm thôi, đặt cũng đúng thế quá mà!

btd82
30-11-2008, 22:57
Cái này được xem là vi phạm TOS của GÀ đấy, vì sao ư: theo em nhớ ko lầm thì GÀ có 1 câu "Không được đặt Ads nhằm đánh lừa visitors, làm nhầm lẫn đến quyền lợi của nhà quảng cáo,..."

nguyenduc_net
01-12-2008, 16:13
bó tay thật, vào cái link đó, tìm đc ra link down chắc phải click nhầm 10 phát rồi mới trúng đc cái file cần tải ấy nhỉ :D

nhc1987
01-12-2008, 16:19
Có bác nào muốn report nó ko ?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Site này MFA trăm phần trăm luôn. Vào homepage mà thấy Untitled Document là bó tay rồi lol

keyspy
01-12-2008, 22:06
Có bác nào muốn report nó ko ?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Site này MFA trăm phần trăm luôn. Vào homepage mà thấy Untitled Document là bó tay rồi lol
Bác này ác quá, cứ thích cho người ta sập không thôi.
MFA là cái gì vậy bác, source của nó ah, bác giải thích cụ thể được không :d

nhc1987
01-12-2008, 22:38
Không phải em ghét gì ai nhưng đúng là vào link trên em ko thể tìm ra nổi link để down cái file nữa, có một dòng blue text nhỏ xíu bị bao bọc bởi hàng tá banner haizzzzz

MFA = MaFiA đó bác :D

kocanem
02-12-2008, 00:39
http://www.google.com.vn/search?q=MFA&ie=utf-8&oe=utf-8&aq=t&rls=org.mozilla:en-US:official&client=firefox-a
Thế là xong :D

qingsong
02-12-2008, 14:54
Chà bác này làm ăn bài bản ghê, lại nhiều mánh, chắc kiếm khá lắm nè:D

xipam
02-12-2008, 20:00
em ko tìm đc link down :( ở đâu vậy :(

keyspy
02-12-2008, 20:19
em ko tìm đc link down :( ở đâu vậy :(
Hic, e nghĩ các dạng trang này cũng thông dụng chứ nhỉ, bác phải đởi khoảng 10-30 giây thì link nó mới hiện ra dưới dạng hình ảnh mang ý nghĩa download :d

nhc1987
02-12-2008, 23:04
Hic, e nghĩ các dạng trang này cũng thông dụng chứ nhỉ, bác phải đởi khoảng 10-30 giây thì link nó mới hiện ra dưới dạng hình ảnh mang ý nghĩa download :d

Ặc ặc, em xài noscript nên hèn gì nó đơ ra =))