PDA

View Full Version : "Giai dieu trai tim" . Lam sao tao ra duoc ??

anhtuan
17-09-2002, 17:14
anhtuan co thac mac la trong mot so chuong trinh cua HTV , nhu khi hien len chu HTV , hay ""Phan gioi thieu giai dieu trai tim"......
Co nhieu hinh 3D dep , vay co phai la 3D studio max kgonh ??

3D Studio, co the lam duoc cai quang cao giong nhu dau goi DOVE khong ?? (Nuoc ban tung toe len)

Xin chi giao !

Ghostlake114
17-09-2002, 17:56
Làm nước bắn với max hả,lại là morphing thui
Nhưng mà morph với max ko đẹp lắm,áp vật liệu nước cũng chẳng sướng lắm
Cách làm,tạo 1 mặt nước
1.Tốt nhất là áp vật liệu nước ở bryce(miễn bàn),xuất ra obj để giữ cấu trúc UVMap,có vậ mới làm vật liệu nước.
2.Thêm vào hiệu ứng riffle,wave và kéo dãn nó ở amorphium
3.Đưa vào poser,load file morph từ amor,kéo thanh slider,vậy là có nước toé.
4.Nước bắn thì cần giọt nước toé ra nữa
Tốt nhất là toạ 1 hệ thống hạt nước(có thể bằng dropmaker),còn thủ công thì cứ clone rùi scale từng thằng cho khác cỡ.
Tạo morph scale cho nó tiêu luôn.
kéo thanh slider để nước xuất hiện rùi kéo ngược lại cho nó tiêu đời,nhớ move để tạo hiệu ứng thật.
Làm là thế,đơn giản nhưng công phu lắm,trừ phi bắt buộc phải làm chứ híc,mất đến 4,5 ngày mà được có 1 s film
Vì thế,chúng ta cần sự hợp tác quốc tế và phân hoá cao trong đồ hoạ,mỗi người 1ít

chokobo_kupo
17-09-2002, 20:29
Cấu hình máy là quan trọng lắm đấy mấy bác ơi ...

oc_vit
05-10-2002, 03:50
Wây wây wây anh em ơi sao anh em ko chung nhau lại làm đoạn phim max cho bà con coi chơi nhể. Ai hứng thú thì post bài lên nhé.

chokobo_kupo
05-10-2002, 20:25
ý tưởng thì hay nhưng mà khó thực thi nhỉ ??? GL đang ở Hà Nội, còn mấy bạn khác thì sao ???

hoangminhmax
18-03-2004, 23:07
thì cứ post lên xem sao, rồi phân chia ra ai làm phần nào cuối cùng hẹn gặp nhau đẻ ghép nối sản phẩm là được