PDA

View Full Version : Ý kiến mới

SUPERKID1412
01-09-2003, 04:32
Tui mới đăng ký vào DDTH mà tui thấy lộn xộn qúa bài chủ đề này thì hỏi ở chủ đề kia, các mod và admin chẳng chịu xóa hay chuyển sang cho đúng chỗ, như là cái chợ vậy, theo tui nên lập ra cái forum tên là Dành cho người mới đăng ký và chỉ cho họ vào cái này đầu tiên xong mới cho vào diễn đàn.

emdotlam
01-09-2003, 08:19
THông cảm đi NHÀ ẢO THUẬT , VI KHOA đã nói diễn đàn chưa thực sự hoàn tất mà .Cố gắng chờ chút đi ! Ý kiến hay đó !

ngoccong2001
01-09-2003, 16:37
bạn cũng biết đó, do thay đổi skin nên nhiều chức năng chưa hoàn thành nên có nhiều bất cập, khi xưa nếu bạn có phàn nàn bạn có thể click vào THÔNG BÁO CHO NHÓM PHỤ TRÁCH NẾU CÓ NỘI DUNG XẤU.Còn hiện giờ đang nâng cấp nên chưa hoàn tất . Mong bạn thông cảm và chờ đợi một thời gian nữa www.ddth.com sẽ hoàn chỉnh để là sân chơi chung cho các bạn yêu thích tin học.:D
Thân

Dirty_Urgly_Cat
02-09-2003, 10:59
mod của các box cũng đã khắc phục rất nhiều.khó khăn là ko có thời gian đển biên tập hít đống lung tung trong box.mod đâu phải là thánh đâu.các user mới đăng ký cũng nên thông cảm với mod về chuyện này,các mod vẫn đang cố gắng quản lý tốt box của mình.
hv fun

michael_huan
02-09-2003, 18:59
Mình cũng có yêu cầu là: Nhờ Vi Khoa không cho thành viên để chử ký bằng hình ảnh (Load quá chậm). Hôm nào Huấn có nghe nói là chữ ký giới hạn trong 50 K. Nhưng theo Huấn thì nên bỏ hẳn luôn.. Nếu một Topic nào đó có một người có chử ký khỏang 15 K, người đó trả lời một lần thì không sao, còn nếu người đó trả lời khoảng 5 lần thì....

Cận
02-09-2003, 19:23
Đúng rùi đó. Em lên net máy nhà, load mấy hình của ảnh chậm như rùa bò. HIc :( :(

Dirty_Urgly_Cat
03-09-2003, 19:14
lại làm cho các box lộn xộn thêm rùi.chán quá.vấn đề avatar và chữ ký thì qua bên góp ý về vụ avatar mà bàn,sao lại vào đây rùi mai mốt kêu là DDTH lộn xộn.

winter_2112
03-09-2003, 21:26
sao mỗi lần post bài xong muốn post tiếp là phải đăng nhập lại dzậy .

pfiev
03-09-2003, 22:19
Tui không bị thế. Nhưng mà sau khi đăng nhập trong, tui click vào Search bài mới, nó báo lỗi không tìm thấy và bị out ra ngoài, sau khi gõ usr/pwd lần 2 thì nó tự động chuyển đến trang kết quả!!!
Tui ko xài proxy. Nhưng xài các máy khác nhau với cùng một account ở server.

hiepvtkt
04-09-2003, 10:38
khi qui mô quản lý ko phù hợp với trình độ quản lý thì sẽ sinh ra tình trạng lộn xôn như bây giờ.
DDTH đã thành lập và tồn tại trong thời gian chưa phải là lâu nhưng tốc độ phát triển của nó cũng rất là nhanh, bằng chứng là đã có hơn 10000 thành viên đăng ký, đó là 1 điều đáng mừng nhưng cũng phải đáng lo. Bởi vì như bây giờ, số thành viên rất đông và ngày càng tăng thì cách quản lý cũng cần thay đổi cho phù hợp.
Tui nghĩ sau khi thay đổi SKIN thì nên có 1 cuộc họp giữa admin và các mod để bàn luận lại cách tổ chức diễn đàn cho khoa học hơn tránh tình trạng BOX này và BOX khác muốn lèo lái BOX của mình theo hướng nào cũng được là sai lầm, tui đồng ý rằng mỗi BOX có 1 đặc điểm riêng nên cũng cần có cách quản lý riêng của từng mod, nhưng diễn đàn cần đề ra mục tiêu chung của diễn đàn và từng mục tiêu riêng cho từng box nhưng phải phù hợp với mục tiêu chung của tổ chức, có như vậy tình trạng phát triển của các box sẽ ko đi lệch với mục tiêu chung của diễn đàn. Tui đề nghị cuộc họp giữa ADMiN và các Mod cần xây dựng và chấn chỉnh lại bộ máy wản lý của diễn đàn, để cho diễn đàn của chúng ta càng ngày càng phát triển và tồn tại vững chắc thì cần có 1 bộ máy wản lý tốt.
Tui tuy ko phải là dân tin học thuần túy nhưng tui cũng mong diễn đàn tồn tại và phát triển 1 cách lâu dài và vững chắc nên chỉ góp chút ý kiến, mong admin sẽ có cách quản lý phù hợp...

Dirty_Urgly_Cat
05-09-2003, 10:04
điều đó thì rõ.nhưng bạn thử nghĩ xem mod và admin đâu phải người nào cũng rãnh mà đi họp mặt.đa số mọi người vào đây là để có sự giúp đỡ sau thời gian làm việc hoặc học tập,vì vậy mỗi người đều có công việc riêng.DDTH điều hành được như vậy là cũng đáng mừng lăm rùi.hi vọng sẽ cải thiện tình hình theo mong muốn của bạn.

hiepvtkt
06-09-2003, 13:56
mọi cái đều có cách giải quyết mà. Tui nghĩ là mặc dù DDTH đã rất phát triển rùi nhưng ko nên có tâm lý thỏa mãn những gì mình đang có, vì DDTH là một trang web về lĩnh vực Công nghệ thông tin, mà ngành này thì phát triển liên tục, nếu ta dừng lại hay trì trệ 1 thời gian thôi thì mọi thứ đều ko còn phù hợp nữa rùi. Cách wản lý của các anh tuy nó phù hợp bây giờ nhưng về sau chắc gì nó sẽ phù hợp, vì vậy tui nghĩ các anh nên suy nghĩ và đặt vấn đề wản lý diễn đàn lên hàng đầu. Nếu như các anh diễn đàn phát triển vững chắc hơn nữa thì cần luôn luôn nâng cao trình độ wản lý, các anh ko nên xem nhẹ vấn đề này, nếu như ADMIN và các MOD ko có thời gian họp mặt để cải thiện việc wản lý thì các anh có thể lập một tổ wản lý riêng, tổ này chỉ cần người đại diện cho các BOX thôi chứ ko nhất thiết phải có mặt hết các MOD của các BOX. Tổ này có thể lập kế hoạch và định hướng phát triển của từng BOX cũng như củ diễn đàn rùi sau đó thông báo lại cho từng BOX trên diễn đàn.
Đây cũng chỉ là ý kiến 1 chiều mang tính chất chủ wan của sư đệ thui, mong các huynh xem lại, nếu có gì sư đệ ko hiểu thì mong các sư huynh chỉ giáo

Dirty_Urgly_Cat
06-09-2003, 14:48
vậy là bạn lại ko bít về các box rùi.các mod trong các box đều liênlạc với nhau thường xuyên và trao đổi góp ý với nhau trong việc điều hành đấy chứ.bạn có thử tham gia vào box 3dworld của bọn này chưa mà nói thế.tối nào bọn này cũng liênlạc với nhau và biên tập lại các bài vít trong box đấy chứ.

hiepvtkt
06-09-2003, 15:07
nếu sư thật là như vậy thì tốt rùi, mong rằng box nào cũng được như box của bạn, và hy vọng cách wản lý của các bạn sẽ giúp diễn đàn ngày càng phát triển hơn nữa, tui cũng thấy diễn đàn này khá hay và có ích...

hiepvtkt
06-09-2003, 15:15
Tui nghĩ cần có những kế họach phát triển lâu dài và luôn thay đổi để phù hợp với sự phát triển của công nghệ thông tin hiện nay. Các BOX của các bạn hoạt động nội bộ như vậy tui cũng cảm thấy tốt, tui nghĩ các bạn cũng nên thường xuyên cử người liên lạc với ADmin để bàn về vấn đề xây dựng hướng phát triển của diễn đàn trong tương lai...(đây cũng chỉ là ý kiến góp ý thui, có gì sai sót xin thứ lỗi...)