PDA

View Full Version : Bị truy nợ cước điện thoại DĐ, tính sao đây ah?

Lưu Thu Hương
27-11-2008, 15:16
Vốn là em có đăng ký sử dụng thuê bao trả sau của Mobifone, em xài được khoảng 1 tháng(đã đóng cước đầy đủ) thì do không có nhu cầu xài nữa(vì lý do riêng) nên bỏ SIM đi, nhưng ko biết do thế nào mà SIM của em bị người ta lấy được và tự do sử dụng, đến nay thì em được Mobifone thông báo là nợ cước(gần 1triệu), và là hóa đơn báo cước lần thứ 3 đến tay em rồi, em bức xúc quá mà tìm ko ra kẻ chủ mưu,
vậy cho em hỏi nếu em ko đóng số tiền cước đó thì có bị Mobifone đưa ra tòa không? trong thông báo cước mobifone có nói là sẽ " nhờ Công an địa phương can thiệp nếu em không đóng cước..."
Anh chị cho em xin ý kiến ah.
cám ơn anh chị nhiều.

book-soft.com
27-11-2008, 15:23
Hix, vậy là chết bạn rồi. Thôi, lo mà đi cắt hợp đồng và đóng tiền đi. Coi như đây là một bài học đáng giá 1 triệu nhé.

Lưu Thu Hương
27-11-2008, 15:28
có anh chị nào từng "mang tội" như em không???

Cu Đơ
27-11-2008, 15:33
Nhìn chủ thớt rất đáng nghi

Lưu Thu Hương
27-11-2008, 15:39
Nhìn chủ thớt rất đáng nghi

tại SV nghèo mà anh, đừng nói vậy tội em.

fire-drake
27-11-2008, 15:57
không biết, ko nghe, ko thấy =))

chết đi sống lại
27-11-2008, 16:05
Báo công an đi họ sẽ tìm ra ai là người đã lấy xài cho...

Cu Đơ
27-11-2008, 16:14
Vốn là em có đăng ký sử dụng thuê bao trả sau của Mobifone, em xài được khoảng 1 tháng(đã đóng cước đầy đủ) thì do không có nhu cầu xài nữa(vì lý do riêng) nên bỏ SIM đi, nhưng ko biết do thế nào mà SIM của em bị người ta lấy được và tự do sử dụng, đến nay thì em được Mobifone thông báo là nợ cước(gần 1triệu), và là hóa đơn báo cước lần thứ 3 đến tay em rồi, em bức xúc quá mà tìm ko ra kẻ chủ mưu,
vậy cho em hỏi nếu em ko đóng số tiền cước đó thì có bị Mobifone đưa ra tòa không? trong thông báo cước mobifone có nói là sẽ " nhờ Công an địa phương can thiệp nếu em không đóng cước..."
cám ơn anh chị nhiều.

Hóa đơn đến tay bạn lần thứ 3, bạn chỉ mới bức xúc, chứ đối với bất kỳ ai thì hóa đến tay lần đầu thì họ đã nhanh chóng cắt hợp đồng rồi.
May mà nợ cước chỉ 1 triệu đồng, nếu nhiều hơn số đó thì sao nhỉ?
Nỗi bức xúc của bạn có ai trên DDTH này chia sẻ không?

Nguyen_Tuan_Anh
27-11-2008, 16:54
Sinh viên nghèo mà lại chơi thuê bao trả sau! Khiếp, đến tôi là con trai, đi làm rồi mà cũng chỉ dám dùng trả trước để luôn luôn tự kiểm soát chính mình, biết đường “liệu cơm gắp mắm”. Dùng trả sau, mất tiền hoà mạng mà mới 1 tháng đã bỏ SIM, chắc cũng phải xót lắm đúng không?
Thôi cũng thông cảm, bạn chưa nhiều kinh nghiệm nên không nghĩ được rằng thuê bao trả sau mà vứt SIM đi, không báo cắt thì nguy hiểm đến mức nào. Muộn còn hơn không, bạn cắt ngay bây giờ rồi cắn răng nộp tiền vậy, chứ biết làm sao được! sad

pnsoftvn
27-11-2008, 17:01
Bây giờ toàn là thuê bao trả sau mà. Chia buồn, bạn nên đi đóng tiền kẻo ít hôm có giấy triệu tập lên tòa án giải quyết đó.

kyra2008
27-11-2008, 17:03
cám ơn anh chị nhiều.

nếu không có nhu cầu xài, và bỏ sim đi thì bạn phải cắt hợp đồng sử dụng chứ? bạn xài thuê bao chứ có trả trước đâu?
nếu xài trả trước không xài nữa bạn có thể quăng sim đi chả sao cả. Nhưng bạn xài thuê bao có hợp đồng đàng hoàng mà? (chắc quen thói xài trả trước .... không thích thì quăng sim đi mua sim khác xài :no:)
mà bạn để hóa đơn báo đến lần ba và cảnh báo "nhờ công an địa phương can thiệp" thì bạn mới quýnh lên thì thật bó tay, nếu không xài nữa và hóa đơn đến ngay lần đầu tiên là người ta lo đi cắt ngay rồi (hay hóa đơn đến lần đầu bạn xem và nghĩ rằng kệ nó không đóng thì làm gì nhau nào? hóa đơn đến lần 2... và bạn cũng lơ luôn, và lần 3 và khi có lời cảnh báo nhờ công an địa phương thì bạn mới bắt đầu quýnh lên?)

lỗi này là do bạn và bạn phải chịu trách nhiệm với lỗi lầm sơ xuất của mình (mobifone không có lỗi gì ở đây cả) .... bài học đáng giá 1tr nhớ mai mốt rút kinh nghiệm :crying:

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Sinh viên nghèo mà lại chơi thuê bao trả sau! Khiếp, đến tôi là con trai, đi làm rồi mà cũng chỉ dám dùng trả trước để luôn luôn tự kiểm soát chính mình, biết đường “liệu cơm gắp mắm”. Dùng trả sau, mất tiền hoà mạng mà mới 1 tháng đã bỏ SIM, chắc cũng phải xót lắm đúng không?
Thôi cũng thông cảm, bạn chưa nhiều kinh nghiệm nên không nghĩ được rằng thuê bao trả sau mà vứt SIM đi, không báo cắt thì nguy hiểm đến mức nào. Muộn còn hơn không, bạn cắt ngay bây giờ rồi cắn răng nộp tiền vậy, chứ biết làm sao được! sad

muốn cắt hợp hợp đồng thì phải thanh toán cước đầy đủ rồi mới cắt được.
giờ chắc yêu cầu khóa hai chiều (tránh phát sinh thêm cước) - nhưng vẫn phải đóng tiền thuê bao hàng tháng, cắt hợp đồng trễ tháng nào thì vẫn bị tiền thuê bao tháng đó.

nhưng hóa đơn đến lần ba rồi thì chắc chắn mobifone đã khóa hai chiều thuê bao này rồi

box_84
27-11-2008, 17:11
"Nhìn chủ thớt rất đáng nghi" === Vote 1 phiếu! :)

chú híp
27-11-2008, 17:16
tới bị gọi từ tháng 11 năm ngoái tới nay nè. cắt hợp đồng lâu rùi mà vẫn còn thiếu 2 trăm mấy.. bị tòa gọi 2 lần rùi..
tớ không thanh toán vì bức xúc một chuyện về thỏa thuận trong hợp đồng đó.
kệ nó.

hungvq7888
27-11-2008, 19:27
Ôi có 1tr thì đóng sừ rồi cắt hợp đồng đi cho xong

gamethu_mobile
27-11-2008, 19:34
tui cũng ko đóng khi còn nợ 400k,kệ nó,bây h sim đó ko thuộc quyền quản lý của mình nữa,làm j được nhau

maithangbs
27-11-2008, 20:41
Đằng nào bây giờ nó cũng cắt thuê bao của bạn rồi, cứ đánh bài lỳ thử xem sao. :D
Còn không thì coi như đánh rơi mất 1T thôi.

Lưu Thu Hương
27-11-2008, 20:49
Ôi có 1tr thì đóng sừ rồi cắt hợp đồng đi cho xong
tiền thì em không tiếc nếu là em xài, uất nhất là phải đóng tiền cho người khác xài, huhu

sutubien98
27-11-2008, 20:57
nó dọa vậy thôi, trước thằng bạn mình cũng nợ hơn 600k, nó gửi phiếu báo tới...4 lần,nó chây ỳ, nản quá sau đó ko thấy nó gửi luôn :D

ngondensang2007
27-11-2008, 21:03
Các đơn giản nhất là xin một list danh sách các số đã gọi trong thời gian mà bạn bị mất sim
dựa vào đó có thể tìm ra thủ phạm thôi.

Lưu Thu Hương
27-11-2008, 21:13
Các đơn giản nhất là xin một list danh sách các số đã gọi trong thời gian mà bạn bị mất sim
dựa vào đó có thể tìm ra thủ phạm thôi.
cám ơn các anh chị
điều em quan tâm là với số nợ của em trên 500k như vậy thì có bị truy tố trách nhiệm hình sự không ah?
tại lần đầu tiên gặp phải nên em hơi rối.

honglam1990
17-05-2009, 19:29
kệ nó ! đùng là chẳng còn sự nghiêm minh !
Nhưng kể ra mấy thằng mạng di động đó làm ăn không nghiêm túc ! có cái kiểu gì mà đăng ký trả sau cho số đẹp lừa người khác , cuối cùng bắt người ta làm hợp đồng 12 tháng .kiểu gì FPT bắt sinh viên xài 12 tháng ADSL có thằng sinh viên nào ở trọ hợp đồng 12 tháng đâu .
- CMNN photo không công chứng đã chứng tỏ thiếu nghiêm túc rồi
- Nhân viên đến tận phòng trọ đăng ký . cứ có cmnn đưa là được .không cần biết của ai. thế nhiều người chết oan

HP-6530S
17-05-2009, 20:39
Thứ nhất, theo tôi Hương nên lo số tiền để đóng cho họ trước đã, gần một triệu không phải là số tiền nhỏ, bạn có thể bị kiện ra tòa hình sự, chuyện sẽ không nhỏ đâu.
Thứ hai, bạn yêu cầu họ truy lại các số điện thoại mà thuê bao trả sau mang tên bạn đã sử dụng và tìm cách kiếm ra "thủ phạm", để gánh toàn bộ số tiền đó, trả lại cho bạn.
Đừng xù tiền, kẻo lãnh đủ đó bạn ơi.
Mà vấn đề này mình sẽ qua trường hỏi lại thầy xem khép chính xác vào tội gì để định khung hình phạt cho bạn luôn. Mai mình sẽ trả lời chính xác nhé, tại chưa chắc lắm nên không dám nói linh tinh.

.:Tii:.
17-05-2009, 21:03
Cứ lỳ luôn một tháng nữa xem thế nào... :D

lee_huynh306
17-05-2009, 21:50
Trời ơi, nhìn lại date của topic dùm đi mấy tomb raider ạ T_T

manwhofind09
17-05-2009, 22:47
Trời ơi, nhìn lại date của topic dùm đi mấy tomb raider ạ T_T

Đúng rồi
Pa nào đi đào bới đò cổ gúm quá

htlehoang
19-05-2009, 09:32
cám ơn anh chị nhiều.

Tay nào nhặt được sim của chủ thớt nhân đạo quá. Sử dụng có 1 triệu. Vào tay tớ thì... khỏi phải nói nhá :lick:

hien195
17-03-2010, 08:33
hix ,huong dóng tiền chưa .tui cung bi zay nè ,giay báo lan 3 lun roi .ko bit ko dong co sao ko nua .

huandtcn
17-03-2010, 08:41
Tôi cũng bị này,nợ 200k.giờ thì bị mất sim rồi. Thôi kệ nó!

www.SimDep.us
17-03-2010, 09:19
cám ơn anh chị nhiều.

Thuê bao trả sau mà không dùng nữa lại bỏ sim đi,hic2, nghe mà thấy chán! (Tên ông, ai lấy sim của ông được, lý do bó tay! Nếu đã mất sim thì thằng nhặt được nó gọi,nt linh tinh cho lên 4tr luôn chứ không phải 3 tháng lên có 1tr đâu).
Nếu đủ độ lỳ thì kệ không đóng. Còn không thì đóng tiền đi.

Spammer
17-03-2010, 09:49
Các chuyên gia đào mộ :D
Bài này từ 2008 mà trời!

lechiviet
07-05-2010, 14:52
cám ơn anh chị nhiều.

ái chà vấn đề này khá phức tạp đấy vì là thuê bao di động trả sau nó ko giống như cước internet bạn có thể bùng được nhưng đây lại là thuê bao di động trả sau mà bạn lại bị thằng khác nó nhặt đươc nó gọi bạn có kệ thì mobifone nó vẫn bắt bạn thanh toán và tiền sẽ ngày 1 lên nếu thằng nhặt được cứ gọi liên miên thì ban còn chết nữa cách tốt nhất là bạn báo mới dùng có 1 tháng thì bị mất sim ko biết nó rơi đâu để dịch vụ nó kiểm tra biết đâu nó chỉ bắt bạn đóng 1 tháng. Lỗi này do bạn bạn đã đăng ký trả sau rồi. Nếu như bạn vứt dưới cống chẳng thằng nào nhặt được và chẳng thằng nào dùng thì số tiền nợ 1 tháng chẳng là gì thì sẽ ko sao đằng này

buonnguqua
07-05-2010, 15:22
tiền thì em không tiếc nếu là em xài, uất nhất là phải đóng tiền cho người khác xài, huhu
Hu hu gì , chấp nhận thôi