PDA

View Full Version : Tốc độ đổi check kỷ lục của Vietcombank

hotand2hot
27-11-2008, 14:52
Cái này đúng là hơi lạ, hay các em VCB quý mình nhỉ:D

Mình gặp mấy em VCB nhờ thu cái check hôm 6 tháng 11, đến 12 tháng 11 thì thấy clear, và đến hôm nay 27 tháng 11 thì tiền chảy vào TK.

Đang check tài khoản mà giật hết cả mình :D Hơi bất ngờ vì lần đầu tiên thấy nó trả nhanh như vậy :D

Về phí nhờ thu thì cụ thể mình phải trả như sau:

18k lúc đi nhờ thu
+ NGân hàng Citi bank thu phí 0.15 USD (wa bèo)
+ Vietcombank thu phí (5 USD + 10% VAT) = 5.5 USD (bèo wa :D)

Vậy đó, Hôm trước bạn nào bảo phí đổi check tăng lên 21 USD ấy nhỉ :D

anhsaoxanh
27-11-2008, 14:58
cũng thường vì mình cũng đổi ở bidv cũng có lần check về có 16 ngày

nguyenduc_net
27-11-2008, 15:45
đã nhỉ, mình thu check lúc nào cũng mất toi 1 tháng hoặc 1.5 tháng mới có :(

vuacuagai
27-11-2008, 15:58
Vậy đó, Hôm trước bạn nào bảo phí đổi check tăng lên 21 USD ấy nhỉ :D

đề nghị cắt cu thằng phao tin đồn nhảm đi, làm em són cả ra quần.

hikaruanh
27-11-2008, 16:11
thế đấy, em nhớ là mất gần 150k thôi, làm gì 21$, hú hồn
chắc nó sợ mất khách qua BIDV nên đổi nhanh

sideduck
27-11-2008, 16:35
T__________T hog phải tớ đồn... tớ nghe qua 2-3 ông nào trên này nói như thế đấy!

Ủa vậy tốn mất 10.5$ hay là 5.65$ đây???

hotand2hot
27-11-2008, 16:47
Phí Vietcombank thu là 0.2% giá trị tờ check, nhưng thấp nhất là 5 USD (nếu như 0.2% đó nhỏ hơn 5$). Thế nên check có 20$ thì nó cũng lấy 5$ mà check giá trị 1000$ thì nó cũng lấy 5$

@anhsaoxanh: Mình toàn dùng VCB, chưa dùng BIDV bao jo, nên thấy lạ thui, mà mấy bạn hay nhờ thu bên VCB chắc cũng thấy lạ :D.

Hok bit lần sau có nhanh thế này đc hok ta :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

đề nghị cắt cu thằng phao tin đồn nhảm đi, làm em són cả ra quần.

Cắt cu làm chi cho tội nghịp, treo cu 1 tuần thì còn đc :D

thanh_trum
27-11-2008, 19:13
nói chung là là BIDV vẫn nhanh hơn :D

btd82
27-11-2008, 19:29
Bài này năm nào vậy trời. năm 2008 này check cleared cả tháng chưa có money nè :)

Klacks
27-11-2008, 22:50
từ 13 tháng 6 tới giờ chưa thấy tiền đâu

thanh_trum
27-11-2008, 23:06
từ 13 tháng 6 tới giờ chưa thấy tiền đâu

thiệt hok đó cậu,vậy là sắp hết hạn luôn rồi :(

haichaunguyen
28-11-2008, 08:11
Đây đây nạn nhận đang bị các bác thanh toán của quý đây . Các bác đọc các topic liên quan đều thấy mình cần các bác confirm về vụ thu phí của vcb . Gần 1 năm nay đổi check ở vcb 29 bến chương dương không lần nào mất dưới 150K cả ( sec của em chỉ khoang hơn 200 USD thôi ) Nhưng do em nghĩ một ngân hàng lớn thì không thể có chuyện người này thì thu phí thế này người khác lại thu phí khác được nên em không thắc mắc . Nhưng do tháng vừa rồi em thấy giá USD lên quá trời mà em đổi VCB lại thấy tiền giảm đáng kể lên mới tìm hiểu ( đã gọi điện lên gặp phòng hối đoái để hỏi ) thì mới lòi ra cái vụ 21 USD / tờ sec ( em có tài khoản VCB và chưa bao giờ mất phí khi nhờ thu cả - chỉ mất khi họ nhận được tiền từ citibank rồi sau đó mới trừ vào tài khoản ) . Các bác thấy đấy em cũng chẳng tung tin nhảm lên làm gì cho mất công -> tới giờ cũng chưa biết thực hư thế nào ( trong khi tháng vừa rồi em đổi 360 USD thì bị trừ tới hơn 40USD /2 tờ rồi nè ) -> Đang tính nếu tháng này mà vẫn vậy thì chuyển qua BIDV .
Còn về thời gian đổi check thì nhanh nhất là 28 ngày( trước đây 3 tháng) còn gần đây thì toàn 6 tuần từ khi đổi mới có tiền

luckyluck
28-11-2008, 08:57
sao nhanh dữ vậy, mình đổi check ngày 3/11 đến ngày 19/11 mới clear. Chác đến tháng 12 mới có tiền.

linh.nc25
28-11-2008, 11:09
của em thì gần 2 tháng mới có tiền, dổi tại VCB Hoàng Q Việt

chjnhnh0
28-11-2008, 12:41
của em thì gần 2 tháng mới có tiền, dổi tại VCB Hoàng Q Việt
lần đầu tiên em đổi mất chính xác là 50 ngày tại VCB Hoàng Quốc Việt vì vậy lần sau em lên chỗ trụ sở của VCB đổi mất có 35 ngày thôi :D

Spirit
28-11-2008, 14:21
Các bác đổi cheque thì nên tới trực tiếp trụ sở chính mà đổi, đổi mấy chi nhánh nó lại phải làm thủ tục rồi chuyển về trụ sở chính nên mất nhiều thời gian hơn là chuyện đương nhiên.

Em đổi VCB cũng gần dc 1 năm rồi, tháng này nghe các bác nói quá em chưa đi đổi nữa. Nhưng về thời gian tiền về thì lúc nào cũng đúng ngày, em ko có gì phàn nà.

Phí thì đợt này em sẽ hỏi lại thật rõ rồi báo lại cho các bác xem sao. Nhưng theo tác giả topic này thì anh ấy đổi cũng gần đây và phí vẫn mất như cũ thôi. $21 phí đổi cheque thì đúng là chát thiệt :no:

hotand2hot
01-12-2008, 05:25
Đây đây nạn nhận đang bị các bác thanh toán của quý đây . Các bác đọc các topic liên quan đều thấy mình cần các bác confirm về vụ thu phí của vcb . Gần 1 năm nay đổi check ở vcb 29 bến chương dương không lần nào mất dưới 150K cả ( sec của em chỉ khoang hơn 200 USD thôi ) Nhưng do em nghĩ một ngân hàng lớn thì không thể có chuyện người này thì thu phí thế này người khác lại thu phí khác được nên em không thắc mắc . Nhưng do tháng vừa rồi em thấy giá USD lên quá trời mà em đổi VCB lại thấy tiền giảm đáng kể lên mới tìm hiểu ( đã gọi điện lên gặp phòng hối đoái để hỏi ) thì mới lòi ra cái vụ 21 USD / tờ sec ( em có tài khoản VCB và chưa bao giờ mất phí khi nhờ thu cả - chỉ mất khi họ nhận được tiền từ citibank rồi sau đó mới trừ vào tài khoản ) . Các bác thấy đấy em cũng chẳng tung tin nhảm lên làm gì cho mất công -> tới giờ cũng chưa biết thực hư thế nào ( trong khi tháng vừa rồi em đổi 360 USD thì bị trừ tới hơn 40USD /2 tờ rồi nè ) -> Đang tính nếu tháng này mà vẫn vậy thì chuyển qua BIDV .
Còn về thời gian đổi check thì nhanh nhất là 28 ngày( trước đây 3 tháng) còn gần đây thì toàn 6 tuần từ khi đổi mới có tiền

Vậy là bạn bị nó chém đẹp rồi :D, mình đổi ở 1 chi nhánh VCB ngoài bắc này lúc đầu nó thu 18k thôi. Sau khi chuyển tiền vô TK thì nó ghi kèm theo 1 cái mô tả, liệt kê các loại phí đã thu khá là chi tiết, nên hok có chuyện 21 đô đâu.

Bạn chú ý là tỷ giá $ đc tính theo giá của VCB quy định và luôn thấp hơn giá $ trên thị trường tự do rất nhiều.