PDA

View Full Version : Viet mot chuong trinh co su dung Thread!

kethamlang
27-11-2008, 11:04
Xao` cac pac'! Em co bai tap nay muon thinh giao cac Pac'. Mong cac pac' vui long giup em nhe!
De bai 1:
Ứng dụng multithread trong bài toán nhân ma trận. Đọc vào 2 ma trận A & B từ file, sau đó dùng nhiều thread để thực hiện việc nhân 2 ma trận này. Ghi ma trận kết quả ra một file khác.

De bai 2:
Ứng dụng multithread trong bài toán sau : Đọc vào một ma trận A từ file và nhập vào một số k, sau đó dùng n thread để thực hiện tìm kiếm trên các ma trận này xem có bao nhiêu phần tử giống k. Mỗi lần tìm thấy phần tử giống k thì tăng biến chung number (khởi động là 0) lên 1.
De bai 3:
Cho người dùng nhập vào 2 số nguyên dương a và b, sau đó dùng n thread để tìm kiếm các số nguyên tố nằm trong khoảng 2 số đã nhập. Mỗi lần tìm được một số thì sẽ tăng biến chung number (khởi động là 0) lên 1.
yeu cau:
Viet bang ngon ngu C++/java tren linux.
(Bai viet da duoc dinh chinh)
Chuc cac pac mot ngay tot lanh!
"Bat hoc bat phi ly"-"Nho khong hoc lon mat tri"

tandaica0612
27-11-2008, 13:09
Chẹp giờ mới nghe là Shell cũng lập trình được multi thread , ở đây bác nào biết chỉ giúp cho bạn ý với , tui cũng muốn xem nó ra làm sao

jiSh@n
27-11-2008, 17:30
Chẹp giờ mới nghe là Shell cũng lập trình được multi thread , ở đây bác nào biết chỉ giúp cho bạn ý với , tui cũng muốn xem nó ra làm sao

Có đọc kỹ chữ C++/Java ko vậy?

tandaica0612
27-11-2008, 19:40
é pro ấy sửa lại thành C++ và Java rùi à

Được sửa bởi kethamlang lúc 15:09 ngày Hôm nay.

dang_tin
27-11-2008, 20:00
Xin bác, bài tập thì tự làm lấy đi, bài toán nhân ma trân thì có gì đâu, còn thread thì lấy mấy quyển về Java ra, cùng lắm vừa gõ code vừa tra chứ gì.

kethamlang
28-11-2008, 10:11
khip dang_tin gi ma kho khan the? to chi la dang dam me CNTT, ma dang tiec la ko phai la chuyen nghanh cua minh, minh moi tham gia khoa hoc them dau tien ve may thu ngon ngu nay, vi nghe noi C++ la ngon ngu bac cao, co the ung dung viet duoc rat nhieu tren moi truong khac nhau, con java thi no tuong tu nhu C++ nhung ma no mem deo? hon nen minh hoc ca 2 thu, moi hoc nen con ga lam! Minh thay co rat nhieu bai tap rat hay, nhung ma chua dinh huong duoc de lam.
Bac' nao sanh ve hai thu ngon ngu tren xin chi giao cho nha!

tin_truc22
28-11-2008, 14:31
:-ss học C++ chỉ vì nó là ngôn ngữ bậc cao sao. Đọc topic theo kiểu đề bài ấy thì chỉ có nước quăng code rồi compile sẵn luôn cho bạn chứ không chưa chắc bạn compile được nữa :-ss