PDA

View Full Version : Không nhận được PIN của Google Adsense? Đọc thread này sẽ biết :)

nhc1987
26-11-2008, 22:16
Tình hình là có khá nhiều bác không nhận được PIN và cứ mỗi lần như vậy lại tạo một cái thread mới nên hơi lộn xộn

Em tạo cái thread này nói chút kinh nghiệm bản thân cho bác nào ko nhận được PIN của GÀ thì đừng lo lắng :)

Nếu sau khi đã xài hết 3 lần request PIN mà vẫn ko thấy mặt mũi nó đâu thì các bác sẽ thấy link cho phép contact nó. Nhấn vào cái link đó và tạo một cái email dạng như sau (TA em hơi dở, có sai grammar thì mấy bác cũng thông cảm nhé lol )

Dir sir/madam,

My 3rd most recent PIN was generated on [Month Date, Year] with details

[Name] blah blah
[Address] blah blah

Up to now I have not received it yet. I am wondering how can I get my PIN to get my Adsense account verified. Is there any alternative method available ?

Best regards,
[Name] blah blah

Khoảng 24h sau bác sẽ nhận được mail trả lời dạng như thế này

Hi [Name],

Thanks for your response. I understand that you've been unable to receive
your PIN.

In order to resolve this issue, you can respond to this email and attach a
digital image of a government issued ID card, bank statement, or telephone
bill displaying your payee name and mailing address as it appears in your
account. If you select this option, please note that we're only able to
accept information printed in one of our supported languages. You can find
a list of supported languages at
https://www.google.com/support/adsense/bin/answer.py?answer=9727.

Once I receive your response, I'll be happy to assist you with your PIN.

For additional questions, I'd encourage you to visit the AdSense Help
Center ( http://www.google.com/adsense_help ) or the official AdSense blog
( http://adsense.blogspot.com?utm_source=txft ). Alternatively, feel free
to post your question on the AdSense Help Forum (
http://groups.google.com/group/adsense-help?utm_source=txft ).

Sincerely,

Anitha
The Google AdSense Team

Các bác lấy cái mobile chụp cái bill internet một phát, Tiếng Việt cũng đc chả sao hết, sau đó mail trả lời nó dạng thế này

Hi Anitha,

I enclosed to this email my internet service payment notification.

Best regards,
[Name]

Trên dưới 24h bác sẽ nhận được cái email dạng thế này

Hi [Name],

Thanks for your email. After verifying your ID proof, I am happy to let
you know that we have manually verified your address and you will not need
to enter a PIN number in your account in order to receive your payments in
the future.

For additional questions, I'd encourage you to visit the AdSense Help
Center ( http://www.google.com/adsense_help ) or the official AdSense blog
( http://adsense.blogspot.com?utm_source=txft ). Alternatively, feel free
to post your question on the AdSense Help Forum (
http://groups.google.com/group/adsense-help?utm_source=txft ).

Sincerely,

Anitha
The Google AdSense Team

Phù, xong rồi, khỏi lo chuyện PIN piếc gì nữa nhé :)

hikaruanh
26-11-2008, 22:21
nhưng khổ nỗi kh6ong nhận dc PIN đồng nghĩa ko nhận dc séc

nhc1987
26-11-2008, 22:23

Hoàn toàn sai lầm bác à. Cheque còn đến lẹ nữa là đằng khác :)

noomrm
26-11-2008, 23:37
Hà hà, bác cẩn thận thế, em mail mỗi: tao đíu có PIN, thế là nó cũng hiểu :D :D

kocanem
26-11-2008, 23:50
Pin send theo dạng thư giống cái loại 800vnd 1 con tem ấy . Nên hay thất lạc cheque thì theo dạng bảo đảm .
Em biết bác nhc1987 tên gì nhà ở đâu rồi nhé :D

Mutsu Kokono
27-11-2008, 02:01
Ngày trước cũng ko nhận được PIN, mail cho nó. Nó bảo scan cho nó giấy tờ gì đấy có tên mình và địa chỉ nhà. Scan cho nó cái bằng lái xe. Thế là khỏi PIN piếc gì hết, cứ thế mà nhận check.

tui_là_tiamo
27-11-2008, 08:33
Pin send theo dạng thư giống cái loại 800vnd 1 con tem ấy . Nên hay thất lạc cheque thì theo dạng bảo đảm .

cho tớ xin cái add của hắn
Mang dao đến chém gió nào

blogviet.info
27-11-2008, 12:54

bacs này không hiểu ý nhc1987 rồi, đây là cách verified tốt hơn giống paypal đó, nên có nghĩa là bác đã tự động nhập PIN mà ko càn nhận PIN nữa

nhc1987
27-11-2008, 12:59

Ặc ặc, em đâu có wen biết bác đâu chời, bác moi info của em đâu ra thế ~,~

hikaruanh
27-11-2008, 16:16
PIN em nhận 2 tháng, séc nửa tháng :D chắc PIN nó gửi kiểu khác thật

tranhatuananh
27-11-2008, 17:39
"Các bác lấy cái mobile chụp cái bill internet một phát, Tiếng Việt cũng đc chả sao hết, sau đó mail trả lời nó dạng thế này"
Các bác cho em hỏi chụp cái "bill internet" là gì ạ. Và chụp xong rùi thì đíng kèm file đó trong thư ạ

net.vn
27-11-2008, 18:58
Mình có làm giống bạn nhc1987 nhưng không nhận được thư như bạn nói, mà nhận được cái này nè, reply lại cũng không được hix

Xin chào,

Cám ơn bạn đã liên lạc với Google AdSense. Chúng tôi hiện không có mặt trong văn phòng, và do đó chúng tôi không thể trả lời bất kỳ email nào trong thời gian này. Tuy nhiên, chúng tôi vẫn muốn giúp bạn giải quyết vấn đề của bạn. Đối với hầu hết các vấn đề, bạn có thể tìm các câu trả lời nhanh chóng và chi tiết trong một trong các nguồn trực tuyến được mô tả dưới đây.

LƯU Ý: Nếu bạn không thể tìm thấy những gì mà bạn đang tìm kiếm bằng cách sử dụng các nguồn này, xin vui lòng gửi lại yêu cầu của bạn. Chúng tôi sẽ sẵn lòng trợ giúp bạn thêm.

----------

Trung tâm Trợ giúp của AdSense có chứa nhiều thông tin có giá trị để giúp bạn cài đặt tài khoản của bạn, quản lý các quảng cáo, và nhận thanh toán. Bạn có thể tìm hoặc duyệt qua Trung tâm Trợ giúp của chúng tôi tại https://www.google.com/adsense/support/?hl=vi .

Nếu bạn không thể tìm thông tin bạn cần trong Trung tâm Trợ giúp, chúng tôi đề nghị bạn đăng câu hỏi của bạn lên Diễn đàn Trợ giúp của AdSense dành riêng cho các nhà xuất bản, http://groups.google.com/group/adsense-help . Bạn cũng có thể tìm thấy các thông tin hữu ích trên blog Nội bộ của AdSense tại http://adsense.blogspot.com .

Một lần nữa, nếu những nguồn này không cung cấp thông tin mà bạn cần, xin vui lòng gửi lại yêu cầu của bạn và chúng tôi sẽ trả lời cho bạn ngay khi chúng tôi có thể. Cám ơn sự kiên nhẫn và sự thông hiểu của bạn.

Kính thư

Nhóm Google AdSense

tranhatuananh
27-11-2008, 20:13
đả làm theo bác nhận đc thư nó liền nè: You can respond to this email and attach a digital image of a government issued ID card, bank statement, or telephone bill displaying your payee name and mailing address as it appears in your account. If you select this option, please note that we're only able to accept information printed in one of our supported languages. You can find a list of supported languages at https://www.google.com/support/adsense/bin/answer.py?answer=9727.

Chỉ em bước tiếp theo đi. Mù tịt cái tiếng anh.Hiều đại loại là send cái gì đó để nó xác nhận là khỏi send pin luôn. Giúp em cái

nhc1987
27-11-2008, 22:10
Chán mấy bác quá, tớ đã chỉ rõ ràng ở trên kia hết rồi mà cũng ko chịu đọc. Nản

tranhatuananh
27-11-2008, 23:22
"bill internet" là gì bác giải thích em với. Bước 2 đó

VNFriends
27-11-2008, 23:36
Ko bít tra từ điển từ "bill" hả :boxing:

superthin
27-11-2008, 23:40
Thế hàng tháng bạn thanh toán tiền cước Internet người ta không đưa cho bác một tờ giấy nào à. Cái đó bác gọi là gì. Chắc đó là hóa đơn tiền điện / hóa đơn tiền nước / hóa đơn tiền bác đi... bia ôm :w00t:

nhocikaka
28-11-2008, 00:30
bài này nên đính cho newbie đi Mod ơi

smalltnv
28-11-2008, 00:52
Các bác này chắc dùng Internet ở dịch vụ, tiệm chat.
Internet bill là hóa đơn thanh toán Internet cuối tháng.

nhc1987
28-11-2008, 01:42
Thích dùng tiếng Anh thì nên dùng đúng ngữ pháp là "internet bill".

Lý do là lúc viết nghĩ đến đâu post đến đó nên nó vậy lol

Tính ghi là hóa đơn internet nhưng chữ hóa đơn dài quá nên ghi luôn là bill =))

tranhatuananh
28-11-2008, 11:38
Lý do là lúc viết nghĩ đến đâu post đến đó nên nó vậy lol

Tính ghi là hóa đơn internet nhưng chữ hóa đơn dài quá nên ghi luôn là bill =))

em ko biết tại sao lại phải chụp hình hóa đơn internet rùi gởi đi nửa. Nhưng theo lá thư mà google gởi cho em thì nó yêu cầu chụp mấy cái card gì đó thì phải

kocanem
28-11-2008, 11:48
hóa đơn internet , hóa đơn điện thoại , điện nước .... là được :D

tranhatuananh
28-11-2008, 12:40
hóa đơn internet , hóa đơn điện thoại , điện nước .... là được :D

điều kiện là tên và địa chỉ phải trùng với nhửng thông tin trong ACC GA phải ko bạn

tinhocsql00
28-11-2008, 13:56
tôi nó gửi nhanh lắm, nhưng vừa nhận đc PIN thì die, banned acc

nhc1987
28-11-2008, 19:11
tôi nó gửi nhanh lắm, nhưng vừa nhận đc PIN thì die, banned acc

Ai biểu bác cheat nó làm chi :boxing:

kocanem
28-11-2008, 20:08
điều kiện là tên và địa chỉ phải trùng với nhửng thông tin trong ACC GA phải ko bạn

Tất nhiên rồi :D Kô trùng thì edit chứ làm sao ?

super.ga
24-04-2011, 21:36
hix, ko phải đào mồ nhưng các bác cho em hỏi gửi email này đến địa chỉ nào nhỉ? adsense-support@google.com?

Chitika
24-04-2011, 23:16
Sau 3 lần request thì có link thẳng đến site submit info và upload scan mà, mình scan cho nó cái mặt trước của CMND ngày hôm sau thì có mail ver xong :D

gaconcoi
25-04-2011, 10:40

Má ới "Bill internet" là cái "Hóa đơn thanh toán internet" có Name and add của má đó, ko thì ra bank gửi vào TK của bác mấy trăm, chụp cái giấy gửi tiền send cho nó! :(

tham_tu_conan
25-04-2011, 11:04
Cho mình hỏi trong thời gian bao lâu thì mình yêu cầu nó send pin thứ 2?
Vì Pin mình 2 tuần rồi chưa thấy tới. K biết như thế yêu cầu nó dc chưa? :D

smalltnv
25-04-2011, 11:21
Cho mình hỏi trong thời gian bao lâu thì mình yêu cầu nó send pin thứ 2?
Vì Pin mình 2 tuần rồi chưa thấy tới. K biết như thế yêu cầu nó dc chưa? :D
3 tuần bạn à. Vào chổ nhập PIN sẽ thấy request new PIN

nhieuketieunhan
25-04-2011, 12:38
Chưa kịp hết 3 lần request thì đã bị banned rồi :)

Real Madrid
25-04-2011, 12:52
@ nhieuketieunhan: chia bùn cùng bạn, mời bạn qua "Bảng Phong Thần" nhận tên báo danh...
Vậy là nó ban theo chế độ tự động nhỉ, nếu như vậy thì hơi bất công, vì máy móc ít khi nào làm việc chính xác bằng người duyệt....

dung_la_chet
25-04-2011, 18:10
Bây giờ nó làm sẵn cho mình rồi, vô mục nhập PIN, nó có nói ngày mình request kế tiếp, chưa tới ngày thì nó disable cái nút request.

Real Madrid
25-04-2011, 20:24
Mình ở HCM, nội thành, thế mà phải mất gần 4 tuần, mới nhận dc PIN, hok bít do anh Gúc làm ziệc chậm trễ hay do Bưu Điện nhà ta nhỉ ?

imchicken
25-04-2011, 20:32
Mình ở HCM, nội thành, thế mà phải mất gần 4 tuần, mới nhận dc PIN, hok bít do anh Gúc làm ziệc chậm trễ hay do Bưu Điện nhà ta nhỉ ?

do bạn thôi lol.

.

Thu_Ly
25-04-2011, 20:37
do bạn thôi lol.

Là sao, ko hiểu ? Có 1 tài khoản GA mình đổi địa chỉ từ ward -> phuong , district -> quan thì bị lạc (Không lẽ mấy bác bưu điện chỉ rành tiếng anh thôi sao :( )

gameraoe
25-04-2011, 20:38
lần đầu nó bảo gửi là 11/3, request lần 2 rồi vẫn chưa thấy đâu :-s, lần 3 đc request là 28/4 :(, mệt nhọc mới đủ $ để nhận PIN thế mà mãi chưa thấy :| nản quá

Real Madrid
25-04-2011, 22:54
@ Thu_Ly : nếu địa chỉ bạn điền thuần Việt, thì bạn cứ yên tâm, PIN sẽ về trong nay mai thui.
Còn nếu địa chỉ thuần English, thì hên xui, tùy thuộc vào bác Bưu Tá

Thu_Ly
26-04-2011, 01:17
@ Thu_Ly : nếu địa chỉ bạn điền thuần Việt, thì bạn cứ yên tâm, PIN sẽ về trong nay mai thui.
Còn nếu địa chỉ thuần English, thì hên xui, tùy thuộc vào bác Bưu Tá

Bác hiểu nhầm ý em rồi, chả là lúc trước có nhận PIN vài lần lol. Những cái địa chỉ tiếng anh thì về cả nhưng có 1 cái địa chỉ tiếng việt (duong ABC phuong DEF quan XYZ) thì bị lạc :(.

vinaads
21-12-2013, 17:06
Cho mình hỏi là khi scan bill internet, hoặc CMT thì tên người nhận không trùng với tên trong GA thì có dc ko. Nếu không được thì mình scan 2 cái. 1 cái CMT có tên mình, 1 cái bill internet có địa chỉ như địa chỉ trong GA hả các bác!

kul.kul
21-12-2013, 17:52
Cho mình hỏi là khi scan bill internet, hoặc CMT thì tên người nhận không trùng với tên trong GA thì có dc ko. Nếu không được thì mình scan 2 cái. 1 cái CMT có tên mình, 1 cái bill internet có địa chỉ như địa chỉ trong GA hả các bác!

chỉ cần CMT thôi
cmt cũng ko đủ thông tin số nhà, nhưng nó cứ thấy là accept hết
em chụp ảnh cmt = điện thoại rồi send, thời gian nó duyệt cũng chỉ khoảng 10 phút thôi

vinaads
30-12-2013, 17:18
Ga tips có nhận được PIN không các bác, giải sử 3 lần ko nhận được PIN thì úp CMT lên có dc ko bác :)

vinaads
30-12-2013, 20:23
Ga sử dụng tips có nhận dc PIN ko các bác.

Extra
31-12-2013, 15:12
Ga tips có nhận được PIN không các bác, giải sử 3 lần ko nhận được PIN thì úp CMT lên có dc ko bác :)

Cứ đợi đến Request lần 3 xong rồi xem có mục up CMT, giấy tờ... hay không là biết mà

vinaads
31-12-2013, 15:34
Cứ đợi đến Request lần 3 xong rồi xem có mục up CMT, giấy tờ... hay không là biết mà

Đã request lần 1. Đang đợi PIN