PDA

View Full Version : Làm sao bây giờ !!!

doanquynhtrang
29-08-2003, 18:25
:helpsmili
Em vô tình làm đổ muối ăn ( Nacl :p ) vào trên MB và card màn hình.Bây giờ mở máy lên không có tín hiệu gì cả, phải làm sao đây, mọi người giúp với nha !!!

SWAT
29-08-2003, 20:34
Đổ muối có nghĩa là nước muối hay muối thôi hả bác .Bác nói rõ cho anh em nghe ,không có tín hiệu thì là sao ,màn hình có lên đèn ,đèn led có báo gì không ,quạt có chạy ko ,... bác post lên thật kỹ coi

doanquynhtrang
30-08-2003, 12:40
La` la`m do muoi, ko phai nuoc muoi, de`n ma`n hi`nh van sa'ng, nhung de`n lad ko sa'ng, quat cung ko chay. Noi chung la` ko co' ti'n hieu gi`.

SWAT
30-08-2003, 18:33
Nếu bác muốn tự mình giải quyết thì :
Bây giờ từ từ nghen ...
Trước tiên bác hãy vệ sinh lại nhũng chỗ bị dính muối ,đừng có xài tới nước hoặc hóa chất nhen bác ,tốt nhất là dùng mấy cái cọ chùi sạch đi.
Sau đó bác hãy cắm lại thật kỹ các jack nối sau đó khởi động lại máy
ko được Bác hãy làm như sau ,gắn Hdd,RAM,CPU,VGA vào để test máy xem sao, gở thử thiết bị nghi nghờ bị hư để loại trừ dần dần , cố gắng xác định thiết bị hư ,bác cố thử mượn các linh kiện (nếu OK) để về test thử
À mà đèn màn hình sáng có nghĩa là có tín hiệu hay là sáng ở chế độ bật vì màn hình có 2 chế độ sáng lận đó
Bác có thể coi thêm thread của bác MINH TRUNG

Hans Voralberg
30-08-2003, 20:00
Gỡ card màn hình ra, gõ gõ mấy cái cho muối rơi ra, rồi phủi đi. Gõ chứ đừng đập à nha. Mà đừng có đem vồ vòi nước rửa đó. Xong rồi gắn vô test lại thôi.chưa nghe chuyện này bao giờ, làm sao mà chơi luôn hũ muối hay vậy. :w00t: :w00t:

ktvnguyenchien
30-08-2003, 22:04
Hiện tượng xảy ra tức thời khi bị đổ muối vào? Hay sau một thời gian mới bị?
Dù sao cũng có thể khẳng định:Nếu đúng là vì nguyên nhân trên, thì có đến 9 phần là Mainboard của bạn đã nói lời từ biệt. Vì NaCl laf chất điện phân rất tốt, dẫn điện thì tuyệt vời=====> main bị chập===> chết luôn.

doanquynhtrang
02-09-2003, 13:21
Hie^.n tuong xay ra sau 1 thoi gian, nhung ko biet bao lau, ca'ch 3 nga`y sau lan mo may cuoi cu`ng.
Da la`m theo chi dan cua ba'c SWAT. muon HDD cua dua ban ve test ru`i, tat ca de ko co' ti'n hieu gi`.Hi`nh nhu de`n ma`nh hi`nh sa'ng o che do bat thui, du de chung minh la` nguo^`n ko bi cha'y.Nhu* vay co' phai la` MB da~ die ru`i ko? Hic hic, hu hu....

SWAT
04-09-2003, 11:42
Vậy thôi gồi ,bác cho nó về với Chúa đi .Nếu còn bảo hành thì bác nhanh cẳng đem đi liền cho mấy thằng KTV nó hành hạ và ngâm dấm .Ờ mà cho anh em hỏi làm cách nào mà bác cho tí muối vô hay vậy ,chỉ cho anh em với.Đùa tí thôi ,cái main như vậy thì qua thread rao vặt đi .Chia buồn cùng bác