PDA

View Full Version : Nếu như CĐT gỡ Code Google Analytics vài giờ/ngày. Không có gì là khó tưởng tượng.

vneconmember
25-11-2008, 01:44
Chào các bạn DDTH và các Publisher đang quan tâm đến ADS CDT. Khi mình hỏi và đề cập đến vấn đề này trên Forum hỗ trợ Publisher của CDT thì bị xóa mất mà không cần lý do, không có câu trả lời, nên mình post lên đây để anh chị em cho ý kiến để không bị oan cho CDT và làm trong sạch ADS của Việt Nam.
Xin nói ngay là mình không viết bài này với lý do nào khác để nêu lên giả thuyết của mình và có được câu trả lời cho thắc mắc của mình - một vấn đề mà CDT đã không giúp mình giải quyết tại Forum CDT.

Xin nói qua về hệ thống ADS CDT. Mỗi publisher tham gia sẽ được cung cấp code để đặt lên website của mình.
Cách tính tiền hoa hồng: CDT tính mức giá 350 VNĐ/visit và số visit này do Google Analytics thống kê và được gửi về cho Publisher vào thứ 2 hàng tuần.

Mình đưa ra một giả thiết thế này. Giả sử như mỗi ngày, vào một thời điểm nào đó, CDT gỡ bỏ Code google Analytic (GA) ra khỏi website của CDT trong một khoảng thời gian, sau đó lại add lại. VD: CDT không add code GA trong khoản thời gian 4 tiếng 1 ngày.

Vậy nó sẽ ảnh hưởng gì đến CDT? Lý do vì sao CDT không thể làm điều này?
Ảnh hưởng gì đến số visit mà GA cung cấp cho CDT và Publisher?

Cảm ơn anh chị và các bạn đã theo dõi, chúc anh chị một ngày thật vui vẻ.

nhocikaka
25-11-2008, 01:59
wait các bro nói / cdt vui của vui nha

kevin8x
25-11-2008, 04:01
thế thì CDT lời to :D

VNFriends
25-11-2008, 07:16
thế thì CDT lời to :D
Chứ còn gì nữa, anh em lập hồi đồng thay phiên nhau check cái site CDT xem nó gỡ GA vào giờ nào đi :emlaugh:

nhc1987
25-11-2008, 14:50
Mình đưa ra một giả thiết thế này. Giả sử như mỗi ngày, vào một thời điểm nào đó, CDT gỡ bỏ Code google Analytic (GA) ra khỏi website của CDT trong một khoảng thời gian, sau đó lại add lại. VD: CDT không add code GA trong khoản thời gian 4 tiếng 1 ngày.

Việc gì nó phải làm vậy? Nó vốn đã ăn gian click của anh em từ lâu rồi, chả cần thiết nó phải gỡ code gì cho mệt xác

kocanem
25-11-2008, 16:08
Em kô chơi mấy thằng này nên chả dám nói nhưng mà theo em chơi với nước ngoài cho lành :) .

vneconmember
25-11-2008, 19:18
Chưa bạn nào trả lời 2 câu hỏi của mình cả.

vneconmember
28-11-2008, 19:02
Việc gì nó phải làm vậy? Nó vốn đã ăn gian click của anh em từ lâu rồi, chả cần thiết nó phải gỡ code gì cho mệt xác
Vấn đề là phải chứng minh và để anh em publisher tỉnh ngộ.

nhc1987
28-11-2008, 22:11
Chứng minh gì nữa bác? Ai cũng biết là bị chơi ăn gian mà :boxing:

namct1987
30-11-2008, 01:04
Sao nhiều thế ??? Vào forum thì thấy có dòng :Bạn ơi click vào ảnh dưới đây để ủng hộ cho diễn đàn nào .... potay à nhà :D Vatgia ko cấm hô hào click ^^ traffic cũng cao nhỉ ?
ko hiểu sao ? cả tuần đặt ads CDT chưa đc 60 visit ??? pochan.

ai bảo bác cứ dúi mấy cái ads vào góc làm gì, em mà traffic đông như bác chắc tiền em đút túi mấy cộp, bác cứ táng thẳng mấy cái ads to đùng giữa màn hình cho em, khổ quá, giết chúng nó đi bác!

vneconmember
02-12-2008, 00:43
Mình nghĩ Mod nên stick chủ đề này lên cho anh em tham khảo và để cảnh tỉnh mọi người, làm trong sạch và góp phần phát triển ADS Việt Nam. Chẳng lẽ cứ để ADS Việt Nam như thế này mãi sao?

CDT thì không trung thực.
Lienket247 thì bị phá hoại.
Vietad thì giá quá bèo.
Vatgia ...(chưa tham gia nên nhường lời lại cho anh chị em)

forfree
02-12-2008, 11:02
Mình rất đồng tình với ý kiến của vneconmember, đúng là môi trường e-marketing của VN còn nhiều điều chưa chuyên nghiệp. Theo mình, không chỉ bản thân các Network phải nâng cấp và phát triển mà bản thân các Publisher chúng ta cũng cần phải chuyên nghiệp hơn, có lẽ thời gian đầu chúng ta cũng phải chấp nhận một số vấn đề yếu kém của các Network để họ có thời gian tự sửa chữa. Mình nghĩ rằng có một số vấn đề cần quan tâm:
- Cả Publisher và Network phải trung thực. Có thể rất nhiều trong chúng ta không gian lận click, nhưng cũng có nhiều Pub đã và đang gian lận (mình đi nhiều diễn đàn thấy hô hào click ghê lắm), cho nên CĐT nó cũng sẽ gian lận lại với mình. Tuy nhiên cách hành xử của nó thì đúng là không chấp nhận được, và nó nhắm vào cả Pub tốt lẫn Pub xấu.
- Về giá thành thì mình nghĩ là Ads VN có lẽ chỉ vậy thôi, chúng ta hi vọng họ trả theo giá quốc tế, nhưng các doanh nghiệp VN còn đang rất khó khăn và họ chấp nhận giá như vậy là ổn rồi, bản thân chúng ta nếu không có họ thì cũng phải tìm cách để kiếm nguồn kinh phí nuôi web, nhưng chơi với các doanh nghiệp VN trên sân nhà dù sao vẫn ổn hơn.
- Cái trò Affiliate này đâu có phải ai cũng biết, mình thấy đa số dân trí thức, công chức họ chỉ đọc báo điện tử, chứ chẳng mấy ai vào web của chúng ta, thành phần vào nhiều chỉ là giới trẻ, và như vậy các doanh nghiệp không khoái lắm. Vậy chúng ta cũng phải tìm cách để tăng chất lượng của web chúng ta (cũng khó lắm, híc). Nhưng cũng phải xác định là nhiều truy cập cũng ko chắc đã nhiều click vì QC nhiều khi hướng đến lứa tuổi có tiền hơn (tuổi trẻ lấy đâu ra nhiều xiền).
- Có lẽ cũng phải chấp nhận chuyện được tham gia QC và bị ngắt là chuyện bình thường, vì bản thân chúng ta cũng ko đánh giá được hiệu quả từ chương trình QC trên web của chúng ta. Adv thấy ko hiệu quả thì họ ngắt thôi.

Quan trọng mình nghĩ rằng chúng ta cùng cố gắng để phát triển Ads Việt Nam cho tốt hơn, nhiều người khoái lướt web của chúng ta hơn và sáng tạo hơn trong cung cấp thông tin cho xã hội.