PDA

View Full Version : Mạng internet bị lỗi hay trang web 1trieuvieclam.com bị tấn công?

phucthinhtdt
24-11-2008, 09:14
Mấy ngày nay trang web 1trieuvieclam.com ở nhà mình vẫn truy cập được, nhà mình dùng mạng đăng kí bên viettelecom, host mình dùng của lunarpages; nhưng mà tụi bạn mình nó bảo là trang web mình ko truy cập được mới đau, hjxhjx +__+
Tình trạng này bị từ tối qua và cho đến hôm nay (tối chủ nhật); ban đầu mình nghĩ do mạng nhà tụi bạn bị lỗi, nhưng hôm nay mình nghe vài đứa mình quen ở trung quốc nó bảo cũng ko truy cập được, đây là thông báo xuất hiện trên trình duyệt web của tụi nó:

Trang web này hiện không có.

Trang web tại http://www.1trieuvieclam.com/ có thể tạm thời bị hỏng hay tạm thời được chuyển sang địa chỉ web mới.

Bên dưới là một số đề nghị:
Nạp lại trang web này sau.
Xem bản sao được lưu trong bộ nhớ cache của trang web từ Google
Thông tin thêm về lỗi này

Sáng nay lại có người ở TP.HCM đang dùng mạng của VNPT báo mình ko truy cập được 1trieuvieclam.com, mình ở nhà vẫn truy cập được!!!
Mình chưa bao giờ gặp phải trường hợp này, mong các bạn có kinh nghiệm từng trải chỉ giáo, xin chân thành cảm ơn các bạn rất nhiều

dinhtoan_yp
03-01-2009, 00:12
alo.
Cac bac than men vua qua em vua tau them duoc cai modem va Wiliss nhung khong hieu sao e khong the nao ket noi duoc voi nhau.
Em dung mang FPT viec confign cho modem thi Ok roi. Song khi link den Linsys thi khong duoc. Modem cua em loai tot Planet con linsys ( Wifiless) ai biet chi cho tui cach cai dat

blueberry08
11-01-2009, 11:54
lập topic để mọi người vào cho ý kiến đi bạn

King_0nline
23-02-2009, 20:17
Quảng cáo ah - lần sau vào mục khác nghen

magic1000
09-04-2009, 19:45
Trước đây trang web của khách mình cũng bị lỗi như vậy. Mình dùng VNPT truy cập và dùng thử VNPT nơi khác truy cập dc nhưng ai từ Viettel và FPT thì ko truy cập dc.
Cuối cùng phải đổi tên miền DNS mới dc. Thường các bên ISP cập nhật DNS server rất chậm thường 1 tuần update 1 lần nên bạn thử đợi 1 tuần xem có đỡ hơn không?