PDA

View Full Version : máy bật lên là vô BIOS, đồng hồ chạy sai... máy em làm sao zậy?

paradisbleu
22-11-2008, 22:37
máy em sau khi bung ghost òi, dùng được 1 tháng thì có hiện tượng cứ khởi động là báo lỗi gì gì đó ( ở CMOS - các bác thông cảm, em ko bít tiếng anh), rồi nó vô BIOS luôn, ngày gốc của nó sai, cứ 1/1/2000, giờ cũng sai nốt, em chỉnh nó rồi, save and exit rồi mà lần sau nó vẫn thế, và cái đồng hồ cũng sai nốt, nó chạy chậm hơn bình thường (kể cả sau khi sửa) và lúc khởi động máy xong nó hiện lên giờ của lần tắt máy trước, thế là sao àh? thế là mấy cái chương trình của em đã ***** rồi như cfosspeed hay KIS nó đều đòi password và ko cho update nữa... nó còn chỵ chậm rù rù hơn ngày thường nhiều có phải là máy hết pin ko ạh? ai prồ chỉ dùm em cách sửa với, em xin đa tạ
*) em xin hỏi ngoài 1 tí: giờ mạng em nó bị làm sao ý, ko thể nào vô được gmail, nó báo là: certificat error: navigation blocked cà hình cái khiên đỏ hiện lên, trước giờ chưa bao giờ bị thế cả, còn tất cả các trang khác vô bình thường????????????

tái sinh
22-11-2008, 22:41
1 cái sai giờ thường xuyên thì bạn nên xem lại cục pin Cmos trong máy ấy .thay cục mới xem.
2. bạn kiểm tra lại cài đặt của KIS nhé, fire wall