PDA

View Full Version : Hiện tượng sau khi cài thêm MegaManager ?

hminh2005
22-11-2008, 10:06
Tôi có down thằng Mega Manager ( Công cụ check link của Mega xem tồn tại hay không trước khi down, cũng giống như Tool của thằng RapidShare ). Tuy nhiên sau khi down và cài đặt OK thì mỗi lần mở FireFox ra nó cứ bắt down cái thằng MegaUper ( để Up các file lên Mega ). Tôi đã down về rồi ( bằng IDM ) nhưng hiện tượng trên vẫn xảy ra. Ai có cách nào để loại bỏ cái đó hộ cái ? Đã kiểm tra trong FF, IDM không thấy chỗ nào xuất hiện việc down đó cả.

tuden
31-05-2009, 20:42
Tui củng bị tình trạng nầy nhưng hỏng có ai giúp đở mình cả

thuongdengaodu
31-05-2009, 20:51
cái này hình như chỉ dùng firefox là mới bị đúng không vậy?
còn các cái khác như là internet explorer hoặc là wyzo... thì đâu có bị đâu chứ nhỉ?
mọi người thử xài xem nhé???
mà hôm trước mình dùng firefox cũng có bị đâu chứ nhỉ???

tuden
31-05-2009, 21:02
Đúng chỉ chỉ dùng firefox mới bị thôi , IE không bị nó làm chậm quá trình khởi động FF còn megauper.exe không có lợi ích gì cả

ledocuong
30-06-2009, 10:54
Tôi có down thằng Mega Manager ( Công cụ check link của Mega xem tồn tại hay không trước khi down, cũng giống như Tool của thằng RapidShare ). Tuy nhiên sau khi down và cài đặt OK thì mỗi lần mở FireFox ra nó cứ bắt down cái thằng MegaUper ( để Up các file lên Mega ). Tôi đã down về rồi ( bằng IDM ) nhưng hiện tượng trên vẫn xảy ra. Ai có cách nào để loại bỏ cái đó hộ cái ? Đã kiểm tra trong FF, IDM không thấy chỗ nào xuất hiện việc down đó cả.

Bạn vào firefox\Tool\Add-ons rồi uninstall MegaUper là hết nhé. Lỗi này do cài đặt Mega Manager thôi.