PDA

View Full Version : Copy file với tên file có khoảng cách bằng Samba ?

UNGDIX
21-11-2008, 20:09
Mình dùng Samba kết nối thành công với thư mục share trên máy Windows, mình dùng lệnh mget để copy file trên thư mục đó về. Nhưng đối với các file với tên file có khoảng trắng ( ví dụ: huong dan.txt )thì không được. Ai biết xin chỉ giúp với. Thanks.:w00t:

Hok bik zì
21-11-2008, 20:48
Chưa bao giờ dùng samba ko bít nó có giống lệnh cp của bash không ?
Trên bash tui dùng cp như sau:

cp huong\ \dan.txt ...

jiSh@n
21-11-2008, 21:50
Chưa bao giờ dùng samba ko bít nó có giống lệnh cp của bash không ?
Trên bash tui dùng cp như sau:

cp huong\ \dan.txt ...

1 dấu \ thôi chứ sao lại 2 dấu lol
cp huong\ dan.txt

UNGDIX
22-11-2008, 11:39
Hic ko ai biết à ? Trong Samba nó ko dùng lệnh giống bình thường.

xelnaga
22-11-2008, 12:18
mình nghĩ là dùng lệnh cp hoặc mv cũng được mà, chỉ cần biết đường dẫn đến thư mục share Windows là ok thui

lqkhoi
22-11-2008, 23:33
Mình dùng Samba kết nối thành công với thư mục share trên máy Windows, mình dùng lệnh mget để copy file trên thư mục đó về. Nhưng đối với các file với tên file có khoảng trắng ( ví dụ: huong dan.txt )thì không được. Ai biết xin chỉ giúp với. Thanks.:w00t:

Tự hành hạ mình chi cho khổ vậy trời. Xài smbmount mount cái đó vô cái local xong. Mọi thứ y chang như local hdd

BossFTP
23-11-2008, 14:58
ko bik zi` cung bay dzo spam ti': thử cp "huong dan.txt" xem (có thêm cái ")

hoclinux01
13-02-2009, 15:29

ANh cấu hình Samba thế nào chỉ em với! EM đang xài bản FC10 nhưng win không lấy file cua FC 10 dược! anh gởi mail hương dẫn cho em nha nguyenthanhliemvl@yahoo.com THank you!