PDA

View Full Version : HDD mới sao kêu to wa'

TungShady
21-11-2008, 19:19
Em vừa mới mua 1 cái hdd seagate 160GB ở P.Vũ, sao vừa gắn zô chạy lần đầu là nó kêu to gê, ghe ko êm ji cả.
em sài vài chương trình đo nhiệt độ thì thấy nó từ 41->44 độ C, có phải em đã bị thằng P.Vũ "chơi" rùi ko mấy pác.

Tháng này xui wa'

Hoang_S
21-11-2008, 20:22
- Theo mình đc biết:
+ (T) ổ cứng 41 - 44 độ C là rất bình thường.
+ Ổ cứng kêu cũng bình thường nhưng kêu tới mức đứng cạnh thùng máy cũng nghe thấy, át cả tiếng quạt gió thì ... chắc là "bệnh tật" khá nặng.

TungShady
21-11-2008, 20:41
Nghe bác nói nhiệt độ zậy bình thường em cũng an tâm 1 tý, tại cũng có người nói DHH nhiệt độ từ 37->40 độ C thì mới ổn, làm em cứ hoan mang

Mức độ của nó cũng khá ồn, em cũng ko tin vào lỗ tai mình lắm nên nhờ thằng bạn nghe thử, nó cũng nói sao ổ mới mà ồn wa',em nghĩ ổ mới thì phải chạy êm như suzuki Viva mới chứ

malefly
22-11-2008, 11:21
Mang xuống BH là giải pháp tốt nhất trước khi quá muộn

vFork
22-11-2008, 11:44
Nếu kêu thì có vẻ là second hand rồi, hàng mới chính hãng phải chạy em được 2,3 tháng đầu, kêu sau 2,3 năm rùi die.

Think different
22-11-2008, 12:15
Vát lên PV đòi bảo hành đi!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Nghe bác nói nhiệt độ zậy bình thường em cũng an tâm 1 tý, tại cũng có người nói DHH nhiệt độ từ 37->40 độ C thì mới ổn, làm em cứ hoan mang

Mức độ của nó cũng khá ồn, em cũng ko tin vào lỗ tai mình lắm nên nhờ thằng bạn nghe thử, nó cũng nói sao ổ mới mà ồn wa',em nghĩ ổ mới thì phải chạy êm như suzuki Viva mới chứ

Nhiệt độ vậy là Ok không sao cả! Những mà hoạt động ồn như vậy là chắc có vấn đề! Mình mua mấy cái ở PV rồi đâu có bị cái vụ ồn này đâu!

jerymax
22-11-2008, 13:31
Không đổi cái khác có mà mua cái khác .Bảo hành lẹ lên .HDH của em có 35 độ là kịt kim
Mùa hè <40 độ nhưng chưa kêu át tiếng quạt bao giờ .

TungShady
22-11-2008, 15:03
Nếu đem lên nó bảo vẫn xài đc mà ko chịu bảo hành thì sao, em ở tận đồng nai nên lên PV cũng xa wa' mấy pác ah, có bác nào từng gặp trường hợp này mà đem bảo hành nó đổi lại cho mình chưa.

admisil
22-11-2008, 22:02
đồng nai thì mua ở đó đi.
bon chen chi cho mệt chài.
ở đâu bán củng thế thôi bác à

BoTayConGaQuay
23-11-2008, 02:36
Ô cứng sợ nhất là khi nó bắt đầu kêu, vụ nhiệt độ thì tùy nơi đặt máy, case nhỏ hay lớn, có fan hay không, nói chung 41->44 độ thì cũng ổn.

Nếu đem lên nó bảo vẫn xài đc mà ko chịu bảo hành thì sao, em ở tận đồng nai nên lên PV cũng xa wa' mấy pác ah, có bác nào từng gặp trường hợp này mà đem bảo hành nó đổi lại cho mình chưa.Cái này có nước kêu nó đổi cái mới chứ bảo hành gì, hàng mới mua mà, ko lẽ khui ra sửa, mất "gin" sao :D. chắc ăn thì bác mượn ai đó 1 cái ổ cùng model đem theo, đề phòng khi nó nói ổ cứng nào cũng kêu vậy cả thì lấy cái ổ mượn đó kêu nó cắm thử.