PDA

View Full Version : Lấy lại Task Manager

abstan
21-11-2008, 10:55
Pro ơi cho em hỏi làm cách nào để lấy lại Task Manager(TM) ở taskbar ạ.hôm trước em cài NOD32 nghe nói là phần mềm virus nhẹ & hiệu quả.nhưng mà nó lại del mất file j đó để chạy TM rồi.hôm qua loay hoay cài lại Win ban đầu thì có nhưng mà một lúc sau lại mất.nản quá.Ai biết chỉ giùm em với & tên file chạy của nó là j ạ.em cảm ơn ạ

dinhhung_dtvt88
21-11-2008, 11:05
vào option ở task manager ,tích cả 3 dấu ,kiểu gì cũng được

Spine
21-11-2008, 11:11
vào option ở task manager ,tích cả 3 dấu ,kiểu gì cũng được

Ong nay an noi linh tinh qua' ? Dau bit la cai Task Manager đó bị virus ăn hay là bị mất hẳn đường dẫn trong regedit. Nói rõ hơn đi bạn ơi

honma98144
21-11-2008, 18:04
bạn dùng CT FIXAUTO đi sửa được đó.ngoài ra còn fix được folder option nữa.len google seach đi bạn

dinhanhency
21-11-2008, 18:23
Vào trong thư mục C:\windows\system32, sau đó nhấn F3 tìm file taskmgr.exe xem có không, nếu mất hắn sang sang máy khác copy file đó về paste vào coi.

ln35-3
21-11-2008, 18:41
http://www.download.com.vn/Internet+Email+Tools/Internet+Tools/Software-5363/Fast+Unlock+Kool+(FUK)

Xem thêm tại www.ict24h.net

abstan
21-11-2008, 21:12
Thanks dinhanhency nhé.chắc là ngon rui`.đang cop file từ máy phòng bên cạnh

dinhhung_dtvt88
21-11-2008, 22:29
Pro ơi cho em hỏi làm cách nào để lấy lại Task Manager(TM) ở taskbar

thì là nghe nói cái task bar cứ vội vàng là nó không hiện lên ở taskbar . Nếu nó vị virus ăn mất thì cứ thử copy file đó về thử dùng lại cái .Nếu không được thì thử tìm trên mạng coi nguyên nhân mất taskmanager ,cái này nhiều lắm.

babyphu
21-11-2008, 23:20
Start->Run-> gõ gpedit.msc
Bảng Group Policy Object Editor hiện ra Chọn User Configuration -> Administrative Templates ->System->Clrl+Alt+Del Options
Tại đây bạn Double click Remove Task Manager chọn Disable->Ok

abstan
22-11-2008, 11:27
Bảng Group Policy Object Editor hiện ra Chọn User Configuration -> Administrative Templates ->System->Clrl+Alt+Del Options

hehe.thanhs nhé.được rùi.hóa ra cái taskmgr.exe không bị xóa trong máy.khi mà open nó thì nó báo là: Taskbar manager has been disnabled by your administrator ! Không bit sao lại thế nhỉ.hay là tại em đóng băng ổ cứng nên bị.anh pro chỉ giùm với

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

thì là nghe nói cái task bar cứ vội vàng là nó không hiện lên ở taskbar . Nếu nó vị virus ăn mất thì cứ thử copy file đó về thử dùng lại cái .Nếu không được thì thử tìm trên mạng coi nguyên nhân mất taskmanager ,cái này nhiều lắm.
nó không bị mất anh ah.vẫn nằm lù lù ở c\windowns\system32 mà.chỉ có điều khi cho nó chạy thì nó báo là :
Taskbar manager has been disnabled by your administrator anh có bit nguyên nhân j ko ạ?chỉ giùm em với

Huy Quang
02-03-2009, 22:00
minh cung bi mat task manager minh vẫn nằm lù lù ở c\windowns\system32 mà.chỉ có điều khi cho nó chạy thì nó báo là :
Taskbar manager has been disnabled by your administrator

tái sinh
02-03-2009, 22:21

chính xác. cái folder option cũng vãn câu lệnh này là đc.
Administrative template- - Windows component - window***plorer. nhìn sang tìm Removers the Folder Option menu item. và làm tương tự nhé.( note : diệt hết virut )

dungnhik5h
20-04-2009, 11:24
tại sao mình làm như vậy rùi mà nó vẫn hiện ra cái dòng "Task Manager has been disabled by ur administrator" ??? có còn cách nào khôi phục đc taskmng nua hok bạn?

dinhanhency
20-04-2009, 11:55
Có trên diễn đàn này rồi đấy, bạn tìm kiếm nếu vẫn chưa khắc phục được.

anhkhuong89
11-10-2009, 17:49
không ăn thua! mất hẳn sao tìm kiểu đó dc! ai bit vào regedit k? chỉ cái.

cavang125
11-10-2009, 18:52
đây, fix toàn tập (quote lị từ 4rum tui thôi)

Hay quá nè :FixAuto 1.1.4. Nhấn Vào Đây Coi Lẹ Đi http://www.thptdoanket.info/forum-f39/topic-t948.htm Xin lỗi đã Spam , gửi cho bạn bè tin này dùm mình nha. ( an tâm là không có virus đâu )