PDA

View Full Version : các pubs ơi cho em hỏi về unique IP với ạh

huynv86
21-11-2008, 09:40
Cho em hỏi là Thế nào là một unique vistor ạh?
1. Nếu mà em tắt máy tính (k0 reset modem) đi và vẫn vào lại ddth.com thì em có đc ddth.com đếm là 2 unique visitor không ạh
2. Nếu đặt nhiều hơn 2 banner của cùng 1 nhà cung cấp dịch vụ quảng cáo thì mỗi một máy nào đó visit thì có đc tính là nhiều hơn 2 unique hay chỉ tính là 1 ạh.
Các bác có Cách nào reset máy em thành unique visitor không ạh
Em biết hỏi như thế là chơi ăn gian nhưng mục đích của em là tìm hiểu nó hoạt động như thế nào chứ cứ ngồi reset cũng chẳng kím đc mí đâu ạh
Thanks các bác nhiều!

forfree
21-11-2008, 13:44
1. Khi bạn reset máy cũng có thể có 1 IP khác, nhưng cũng có thể chính là IP bạn vừa dùng, cái này phụ thuộc vào ISP.
2. Cái này tùy thuộc vào chính sách của nhà cung cấp quảng cáo cho bạn, nếu họ phát hiện 1 IP của bạn mà truy cập vào nhiều banner thì họ có thể block IP đó, hoặc họ cũng có thể chấp nhận đối với mỗi banner là 1 visit cho dù cùng IP. Tuy nhiên nếu bạn tự click vào từng banner mà bạn đang quảng cáo là họ phát hiện ra đấy, vì tra record của bạn là thấy ngay. Tốt nhất cứ để bình thường, chứ để bị ban account thì sau này chẳng có cơ hội kiếm tiền đâu.

huynv86
21-11-2008, 14:00
bác àh! Tại em thấy nhà cung cấp qc nó bảo 1 sign up đc hẳn mí $ nên em nổi máu ham đang tính thử làm kiểu đó nhưng mà chưa làm bao giờ nên sợ 0 lọt qua đc lưới của nhà cung cấp qc.
Em làm thế này các bác xem hộ em có khả thi không nha:
1. Mỗi ngày em vô site và sign up 1 phát. Trước khi sign up em sẽ test IP ngày hôm nay phải khác ngày hôm qua đồng thời xóa hết cookie trước khi làm.
2. Trong những ngày chơi gian sẽ không dùng máy tính của em để đăng nhập vào site của nhà cung cấp qc, sợ họ đối chiếu với IP sign up thì khốn.
Các bác thấy đc không ạh, nếu thấy okie em thử liền có gì em báo cáo bản án trừng phạt của nhà cung cấp qc liền hic hic :(

kocanem
21-11-2008, 15:01
1.Reset máy thì vẫn chính IP của bạn .
2.1 thôi.
3. Die là cái chắc :D