PDA

View Full Version : Hoi ve phan mem Backup

BigTed
26-08-2003, 06:24
Chào tất cả

Mình co' 1 file data lớn hơn 1 GB muốn backup, chép vô CD. Các bạn giới thiệu cho mình chương trình backup nào ngon ngon dùm. Xin cho biết địa chỉ download, cdkey nếu cần.

Cám ơn trước.

thetien
26-08-2003, 08:17
tạo một partion mới chép file đó vào partion vừa tạo . partion đó nên có dung lượng bằng file đó. sau đó ghost nó lại chọn chế độ nén cao nhất. Như thế thì có thể ghi vào cd rồi. lúc nào muốn backup lai thì cũng tạo 1 partion như thế và ghost vào lại đó. Hy vọng cách này giúp được bạn

BigTed
01-09-2003, 08:57
Hi!

Cám ơn bạn đã trả lời cho mình nhưng mà file đó đã là file ghost của mình rồi không ghost được nữa đâu, với lại, dùng cách này hơi bất tiện. Mình không đủ dung lượng ổ cứng mới cần chép ra CD mà. Chổ đâu nữa mà tạo partition mới. :bawling:

Bạn đã recommend chương trình nén của Ghost, xin hỏi bạn co' thể giải thích cho mình tại sao bạn cho là chương trình nén tốt?

Xin hỏi có cách nào khác không. :helpsmili

Ca'm ơn các bạn nhìu.
Thân.

thetien
01-09-2003, 14:32
ghost là chương trình nén dữ liệu tốt lắm rồi, dử liệu khỏang 2.5 GB nếu nén tối đa sẽ còn 1.7 GB
vậy không phải là tốt lắm sao
nếu không còn cái nào nữa thì bạn hãy cắt nó ra thành hai mảnh, dô CD vô tư
thân

tengtengvn
03-09-2003, 14:16
Chào tất cả

Mình co' 1 file data lớn hơn 1 GB muốn backup, chép vô CD. Các bạn giới thiệu cho mình chương trình backup nào ngon ngon dùm. Xin cho biết địa chỉ download, cdkey nếu cần.

Cám ơn trước.

Nếu có Nero 6 thì có thể dùng:

Còn nếu không thì thử Back4WinXP v3.6.0.0.

Want an easy-to-use backup program?
This backup program features reliability, as well as ease of use.
Powerful arrangement of backup size - spanning disks, predefined disk size to suit CDR/CDRW mediaetc.
Logical, easy to use functions without annoying pop-up windows.
Various modes of backup operation provide easier and faster ways of doing your backups, and much more.

Google để tìm chỗ download.
Dùng key sau để đăng kí.

E-mail: tengtengvn@vOz
S/n: EGEGO19739

E-mail: TE@M TSRH
S/n: S512878

Good luck.

Ghost1982
06-09-2003, 10:13
Quan trọng hóa vấn đề đơn giản làm gì, mời bạn sang Tin học cơ bản xem bài của tôi viết về Ghost2003 có hướng dẫn cách cut file Ghost để nhét vào CD đó.
Về trường hợp cụ thể của bạn thì bạn có thể làm như sau : chọn 1par khá lớn rồi tời file ghost của bạn vào đó, sau đó ghost lại và cut luôn vào CD (xem chi tiết ở bài Ghost2003 A-->Z).
Chúc may mắn.