PDA

View Full Version : Laptop mới mua khi đọc dữ liệu bị kêu rè rè. Tại sao nhỉ?

Jim_Braddock
20-11-2008, 09:28
Mình mới mua cái laptop ASUS F8V hồi 17/10/2008 tại Siêu Thị Điện Máy Nguyễn Kim ở TP HCM. Mọi người có thể tham khảo thông tin chi tiết của chiếc máy tại link này:
http://trungtammaychieu.com/?id_pproductv=890&lg=vn&start=0
Hiện nay nó có 1 vấn đề xảy ra: đó là khi mình chép dữ liệu qua lại giữa các phân vùng, hoặc khi mình đọc 1 cái file gì đó, hoặc khi đang download thì trong máy phát ra 1 tiếng kêu rè rè.
Theo mình suy đoán thì có lẽ HDD có vấn đề. Không biết có đúng không?
Mình đang suy nghĩ là có nên đem máy đến Nguyễn Kim kiểm tra hay không nữa? Sợ đến đó rồi người ta nói "Máy laptop nó vậy đó anh ơi, rè rè vậy thôi chứ không sao hết", đại loại là những câu nói như thế, thì không biết phải làm gì với họ nữa(nếu nhỡ máy thật sự có vấn đề), vì mình mới dùng Laptop lần đầu tiên nên không biết gì nhiều..
Xin mọi người chuẩn đoán giúp mình căn bệnh của cái máy, và xin cho mình ý kiến cần phải làm gì để giải quyết.
Cám ơn mọi người trước!

asimo_dangkhoa
20-11-2008, 10:03
Hiện nay nó có 1 vấn đề xảy ra: đó là khi mình chép dữ liệu qua lại giữa các phân vùng, hoặc khi mình đọc 1 cái file gì đó, hoặc khi đang download thì trong máy phát ra 1 tiếng kêu rè rè.
Theo mình suy đoán thì có lẽ HDD có vấn đề.
Mình đang suy nghĩ là có nên đem máy đến Nguyễn Kim kiểm tra hay không nữa? Sợ đến đó rồi người ta nói "Máy laptop nó vậy đó anh ơi, rè rè vậy thôi chứ không sao hết", đại loại là những câu nói như thế, thì không biết phải làm gì với họ nữa(nếu nhỡ máy thật sự có vấn đề), vì mình mới dùng Laptop lần đầu tiên nên không biết gì nhiều..

Theo mình thì đúng là HDD có vấn đề thật roài, đâu chỉ laptop mới bị vấn đề này, desktop mà dính HDD cũng kêu tít tít- tạch tạch -rè rè mà =>phần Cơ của ổ cứng có lẽ đuối rồi.

Bạn cứ mạnh dạn đem máy tới bộ phận bảo hành của Nguyễn Kim để yêu cầu họ kiểm tra vào bảo hành cho bạn, sao lại ngại? Bạn là khách hàng của NK thì sẽ được hưởng quyền lợi của NK về bảo hành bảo trì chứ.

Thân!

Jim_Braddock
20-11-2008, 10:17
Thanks 2 người nhiều lắm!
Vậy có thể nói chắc chắn máy mình có vấn đề rồi phải không?