PDA

View Full Version : Cách bẻ khóa khi mở máy (Help Me)

BoA_Princess
19-11-2008, 18:12
Nhà em có máy tính nhưng bố em không cho em chơi nến đã cài password . Các pác có cách nào đăng nhập vô máy mà không cần password không.Em tìm trên wed thì thấy nó bảo phải đăng nhập DOS nhưng em không biết làm. Giúp em,Thanks nhiều.

tuantu_51
19-11-2008, 18:17
Dùng đĩa CD Hirent boot có phần reset password hay lắm.

ngondensang2007
19-11-2008, 19:57
Dùng đĩa CD Hirent boot có phần reset password hay lắm.

Làm thế này thì lộ ngay ai cũng biết vì lần sau đăng nhập vào không pass mà.

Thực ra có nhiều cách hay lắm nhưng thôi pé này vẫn còn nhỏ để cho bố quản lý rồi tốt nhất không can thiệp làm gì

levanban2004
19-11-2008, 20:23
Uhm Có lẽ thế ! Học đi kưng ơi, bé dùng máy làm chi chứ.

nguyenhanh22
19-11-2008, 21:04
Mua đĩa cài phần mềm reset password hay dowlood từ trang nào dược?

tuantu_51
19-11-2008, 21:12
Mua đĩa cài phần mềm reset password hay dowlood từ trang nào dược?

Link của bạn đây : http://www.live-share.com/files/353950/Hirens.BootCD.9.6.with.keyboard.patch__9Down.COM.r ar.html
Bạn có thể mua CD Hiren's boot cd ở các tiệm bán đĩa vi tính.

crazyhands90dn
19-11-2008, 21:40
Khi bấm nút power để khởi động máy, khi nào màn hình vừa sáng lên em cứ bấm F8 nhìu lần,nếu bỏ qua công đoạn này thì máy sẽ vào win ngay,nên em cứ bấm trước khi máy vào và yêu cầu nhập pass sau đó chọn Safe Mode. Tiếp đến chọn user nào mà không có pass để vào. Sau đó vào Start--> Control panel---> User accout ---> kích vào Acc của ba chú em ---> chọn remove pass. Sau đó retart lại máy và tiếp tục chươg trình của chú em

nguyentruongson5
19-11-2008, 22:00
LÀm thế ba chú em biết liền. Nếu ba chú em cài pass khi máy khởi động thì chú cứ mở hộp case tìm thấy viên pin nhỏ như cái cúc áo em tháo nó ra trong vòng 1 đến 2 phút rồi lắp lại. lần sau vào sẽ không bị hỏi pass nữa. Nhưng mà ba em vẫn biết. có cách khác là đảo lại jum nhưng mà cái này tùy vào main mà làm không chỉ cụ thể được. Thông cảm!

levanban2004
19-11-2008, 23:15
Khi bấm nút power để khởi động máy, khi nào màn hình vừa sáng lên em cứ bấm F8 nhìu lần,nếu bỏ qua công đoạn này thì máy sẽ vào win ngay,nên em cứ bấm trước khi máy vào và yêu cầu nhập pass sau đó chọn Safe Mode. Tiếp đến chọn user nào mà không có pass để vào. Sau đó vào Start--> Control panel---> User accout ---> kích vào Acc của ba chú em ---> chọn remove pass. Sau đó retart lại máy và tiếp tục chươg trình của chú em

Ông ơi, thế máy có cài deepfreez thì sao ông ?Có mà ngồi đấy mà :)). Tiện thể anh em giải luôn bài toán này đi. Cũng hay đấy chứ!

The Old Man
20-11-2008, 00:26
Nhà em có máy tính nhưng bố em không cho em chơi nến đã cài password . Các pác có cách nào đăng nhập vô máy mà không cần password không.Em tìm trên wed thì thấy nó bảo phải đăng nhập DOS nhưng em không biết làm. Giúp em,Thanks nhiều.

Bố không cho chơi máy thì không được chơi máy có vậy thôi.

Đừng làm nghịch lại ý bố. Nghịch tử!!

ngondensang2007
20-11-2008, 09:56

user guest đăng nhập đi tài thánh mới gỡ bỏ được pass của admin.
Cách này ko thực thi cho mấy.Mọi người hay xài vì nghĩ rằng thể nào cũng tạo ra một user khác có quyền admin còn user chính chủ đi theo máy administrator thường ít bị đặt pass có thể xâm nhập vào đây rồi xóa pass các user khác.Nhưng nếu là người am hiểu về máy tính một chút thì họ sẽ đặt pass luôn cả user này thế là hết đường chạy.
Ngoài ra không cần đến safe mode mới làm được việc này.

Ông ơi, thế máy có cài deepfreez thì sao ông ?Có mà ngồi đấy mà :)). Tiện thể anh em giải luôn bài toán này đi. Cũng hay đấy chứ!

cài deepfreez thì ta xóa deepfreez thôi

The Old Man
20-11-2008, 10:04

Lại một IT truyền khẩu cho rằng safe mode bẻ khóa được Admin password.

ngondensang2007
20-11-2008, 10:08

không pải truyền khẩu đâu pác kinh nghiệm ý mà.thường cài máy xong họ đặt một user mới mà quên đi mất user gốc của máy là administrator ko chịu đặt pass cho user này.Ngay cả trường học dạy tin cũng nhiều khi không thèm để ý đến cơ mà.
Em nhớ hồi xưa có ông bảo em cứ vào safe mode là phá pass được em biết ngay cái trò này đâm ra bảo đố ông ý làm được đó.Y như rằng vào safe mode là ông ý tìm ngay đến user administrator nhưng đã bị em đặt pass rồi còn đâu thế là chào thua lun.

tuantu_51
20-11-2008, 11:27
Em có phần mềm proactive password recovery hay lắm, có thể xem pass admin mà ko cần quyền admin, chỉ cần vào đc win. Link đây: http://www.box.net/shared/ypo8aqnc6f

The Old Man
20-11-2008, 12:08
không pải truyền khẩu đâu pác kinh nghiệm ý mà.thường cài máy xong họ đặt một user mới mà quên đi mất user gốc của máy là administrator ko chịu đặt pass cho user này.Ngay cả trường học dạy tin cũng nhiều khi không thèm để ý đến cơ mà.
Em nhớ hồi xưa có ông bảo em cứ vào safe mode là phá pass được em biết ngay cái trò này đâm ra bảo đố ông ý làm được đó.Y như rằng vào safe mode là ông ý tìm ngay đến user administrator nhưng đã bị em đặt pass rồi còn đâu thế là chào thua lun.

Có thầy nào chịu cài đặt Windows đàng hoàng đâu, chỉ biết Ghost nên mới lú lẩn sai lầm như thế.

levanban2004
20-11-2008, 16:57
user guest đăng nhập đi tài thánh mới gỡ bỏ được pass của admin.
Cách này ko thực thi cho mấy.Mọi người hay xài vì nghĩ rằng thể nào cũng tạo ra một user khác có quyền admin còn user chính chủ đi theo máy administrator thường ít bị đặt pass có thể xâm nhập vào đây rồi xóa pass các user khác.Nhưng nếu là người am hiểu về máy tính một chút thì họ sẽ đặt pass luôn cả user này thế là hết đường chạy.
Ngoài ra không cần đến safe mode mới làm được việc này.

cài deepfreez thì ta xóa deepfreez thôi

Xóa bằng niềm tin à, khi mà win còn chưa vào đc chứ bạn. Hic hic !

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Vào safe mode có thể bẻ đc khóa của use nhưng là tài khoản lập sau khi cài win thui. Còn đặt Pass trong lúc cài win (admintrator) thì mình cũng chưa thử nữa.

ngondensang2007
20-11-2008, 19:11
Xóa bằng niềm tin à, khi mà win còn chưa vào đc chứ bạn. Hic hic !

Vào safe mode có thể bẻ đc khóa của use nhưng là tài khoản lập sau khi cài win thui. Còn đặt Pass trong lúc cài win (admintrator) thì mình cũng chưa thử nữa.

pác ko xóa được là việc của pác chứ máy đó mà rơi vào tay em thì khỏi nói đảm bảo là phá ngon ơ.

Ngoài ra pác lưu ý đặt pass lúc cài win mới cả cài win xong rồi mới đặt ko khác gì nhau đâu.
Vào safemode cũng ko bẻ khóa được pass đâu ai nói bẻ được bảo gặp em tắt đài ngay.Toàn vào user administrator rồi reset password vì ít ai để ý đến user này mà.User này mà thiết lập pass rồi thì phá thế nào được.

tuantu_51
20-11-2008, 19:22
pác ko xóa được là việc của pác chứ máy đó mà rơi vào tay em thì khỏi nói đảm bảo là phá ngon ơ.

Ngoài ra pác lưu ý đặt pass lúc cài win mới cả cài win xong rồi mới đặt ko khác gì nhau đâu.
Vào safemode cũng ko bẻ khóa được pass đâu ai nói bẻ được bảo gặp em tắt đài ngay.Toàn vào user administrator rồi reset password vì ít ai để ý đến user này mà.User này mà thiết lập pass rồi thì phá thế nào được.

Bác nói đúng đó. Em cài win lúc nào cũng đặt pass cho admin. Đố thằng nào phá được, vô safe mode cũng ko làm ăn đc gì. Tuy nhiên cũng có ko ít người quên điều này, nhất là mấy máy ghost ở tiệm.

levanban2004
20-11-2008, 20:44

Cách dùng đĩa hide boot thì tui hok nói làm gì.
Dùng phần mềm để phá pass use thì laọi ngay đầu tiên rùi vì : hok thể vào đc win, máy cài deepfeez rùi.----> có cài cũng vô ích.
Lúc cài win thường thì chtrình đòi hỏi khởi tạo 1 Acc cho ng` dùng riêng, khác với Acc mặc định của máy là Admintrator. Thừong thì mình thấy ng` ta chủ yếu là đặt pas cho user thui chứ hok mấy ai đặt pass cho Acc Admin cả. Thế mình mới bảo là có thể vào safe mode để remove pass của Acc user, và cái này mình cũng làm nhìu rùi, đừng ai bảo là hok đc (trừ khi máy có deepfeez).

ngondensang2007
20-11-2008, 20:54
đừng ai bảo là hok đc (trừ khi máy có deepfeez).

Vẫn giữ nguyên quan điểm không được
tôi đặt pass user administrator đố pác xóa được đấy
không tin thử ngay trên máy của của mình đi.Vào mà đặt pass cho user này nếu như user này đang để pass trắng

ngoài ra lưu ý cần gì đến safemode lúc vào win nó đòi pass ko được nhấn Ctrl+Alt+Del 2 lần là hiện ra hộp thoại lúc đó gõ user administrator vào rồi nhấn enter nếu không có pass rồi vào đó xóa pass user cần đăng nhập là xong thôi.Safemode làm gì cho nó tốn thời gian ra.

còn nếu vẫn bảo được thì đã nói như ở đầu tiên rồi đó là do họ chưa đặt pass user administrator thôi còn đặt thì chịu chết đành nhớ đĩa boot vậy.

levanban2004
20-11-2008, 23:34
Vẫn giữ nguyên quan điểm không được
tôi đặt pass user administrator đố pác xóa được đấy
không tin thử ngay trên máy của của mình đi.Vào mà đặt pass cho user này nếu như user này đang để pass trắng

ngoài ra lưu ý cần gì đến safemode lúc vào win nó đòi pass ko được nhấn Ctrl+Alt+Del 2 lần là hiện ra hộp thoại lúc đó gõ user administrator vào rồi nhấn enter nếu không có pass rồi vào đó xóa pass user cần đăng nhập là xong thôi.Safemode làm gì cho nó tốn thời gian ra.

còn nếu vẫn bảo được thì đã nói như ở đầu tiên rồi đó là do họ chưa đặt pass user administrator thôi còn đặt thì chịu chết đành nhớ đĩa boot vậy.

Uhm, nếu mà đặt pass cho user Admin thì tui chịu chưa tìm ra cách. Dù sao cũng học hỏi thêm ở mọi ng` nhìu thủ thuật. Thank's vì đã tranh luận cùng mình. hi hi

langtult_ndk
21-11-2008, 10:13
Muốn an toàn hơn nữa khởi động syskey lên, khả năng vượt qua được pass syskey là rất khó.

DPTS
21-11-2008, 20:40
cách bình dân:đợi lúc nào bố đang làm việc mà bỏ máy đấy làm việc j khác,lén bật guest lên(guest cũng chơi game dc mà) ^^

do thanh tam
21-11-2008, 20:50
wa đơn giản:nếu honk muốn bố biết thì làm ngay nhé:
khởi động máy tính khi win đòi PASS ban ấn tổ hợp phím :Ctrl+alt+del
máy tính của ban hiện ra cửa sổ user và PASS
ban đánh vào dòng user :administrator và không cần pass j cả
:ok

chết wen :và ấn ctrl + shift 5 lần ok

langtult_ndk
22-11-2008, 01:05
wa đơn giản:nếu honk muốn bố biết thì làm ngay nhé:
khởi động máy tính khi win đòi PASS ban ấn tổ hợp phím :Ctrl+alt+del
máy tính của ban hiện ra cửa sổ user và PASS
ban đánh vào dòng user :administrator và không cần pass j cả

Máy tôi luôn đặt pass cho account adminsitrator, bạn có phá được ko?

BoA_Princess
22-11-2008, 10:14
Trời ơi,bây h người ta theo đuổi công nghệ thồn tin đầy ra chẳng lẽ em không dùng.Mà anh tuantu_51 cho em hỏi cái,cái phần mềm pass.zip em down về được nhưng xài không đc.Em vô cái Logon pass word nó cứ error gì gì đó.Cái phần mềm đó chỉ xài đc cho máy nha thôi phải không anh.

xelnaga
22-11-2008, 11:09
Chí ít pác phải đọc bài viết rồi mới post lên chứ
hack kiểu gì mà vào được win rồi mới hack thế
bạn ơi, mình vừa del cái post cũ của mình vì lý do nó có thể ảnh hưởng đến hệ thống. Bạn có thể del post này của bạn được ko (hay chí ít cũng bỏ phần quote).
Xin lỗi mọi người vì đã ko xem xét kĩ trước khi post. Nếu bạn nào đọc rùi mà có ý định làm thì đừng làm nhé. Xin lỗi rất nhiều :(

gon87
22-11-2008, 11:10
Muốn an toàn hơn nữa khởi động syskey lên, khả năng vượt qua được pass syskey là rất khó.

Ừm, làm cẩn thận 1 chút thì vẫn phá đựoc pass này.
Thế túm lại là không có cái pass nào bảo vệ máy mà ta hay dùng là không phá được nhỉ?

Trời ơi,bây h người ta theo đuổi công nghệ thồn tin đầy ra chẳng lẽ em không dùng.Mà anh tuantu_51 cho em hỏi cái,cái phần mềm pass.zip em down về được nhưng xài không đc.Em vô cái Logon pass word nó cứ error gì gì đó.Cái phần mềm đó chỉ xài đc cho máy nha thôi phải không anh.

Tại sao bạn không ra ngoài hàng, kiếm cái đĩa Boot giá 7K về cho nhanh nhỉ

Xpro
22-11-2008, 11:20
hahaha dzô tạo thêm kai User Accounts mới khóa pass cũa mình vào :)) ko cho bà vào dzậy là sài thoãi mái ... Nhỡ ông cóa xóa thì tạo cái mới :))

ungtieuve
22-11-2008, 12:31
thằng anh của em có 1 cái soft gì đó, em không nhớ rõ, nó dùng để "dò" pass luôn, chứ không cần reset. bác nào biết thì Share cho em với.

luckyluke113
22-11-2008, 12:53
Ko có thuốc này đâu bạn ạ .
Thứ nhất : muốn vào được acc thì chỉ có cách là reset acc thôi (cái này thị chắc chắn lộ tẩy)
Thứ 2 : Chưa có phần mềm nào dò pass trong môi trường DOS cả (hoặc là tại hạ quá gà nên chưa cập nhập được phần mềm đó). Có bạn bảo acc Administrator ko có pass ? Sai lầm , mặc định thì nó chưa có pass nhưng nếu ai có chút kiến thức về máy tính sẽ đặt pass cho nó ngay thôi, và họ sẽ ko để lơi lỏng bất kỳ user nào có quyền admin mà chưa đặt pass đâu. Dù bạn có vào Guest được nhưng mà nếu admin hạn chế quyền của Guest thì dùng phần mềm dò pass cũng vô hiệu

Kết luận : ko có thuốc đặc trị

Trình độ hiểu bít của tại hạ có limit , bác nào thấy mình sai thì chỉnh giùm cái. Thank nhiều.

THANGTKQN
22-11-2008, 13:02
Remove pass thì lộ hết. Khi khởi động tới màn hình welcom thì bấn CTRL+ ALT+ DEL vào tài khoảng khách yên tâm chơi mà không sợ bị lộ

langtult_ndk
23-11-2008, 12:31
thằng anh của em có 1 cái soft gì đó, em không nhớ rõ, nó dùng để "dò" pass luôn, chứ không cần reset. bác nào biết thì Share cho em với.

Có mà dò tới tết congo. Với những pass dạng www.ddth.com thì có mà dò.

Ừm, làm cẩn thận 1 chút thì vẫn phá đựoc pass này.
Thế túm lại là không có cái pass nào bảo vệ máy mà ta hay dùng là không phá được nhỉ?

Pass syskey mà phá được đòi hỏi một trình độ nhất định, phải dùng tool Linux và tỉ lệ thành công khá cao, nhưng hiện nay mới chỉ phá được trên chuẩn ổ cứng Ata mà thôi chứ Sata thì chưa.

crazyhands90dn
30-11-2008, 16:11
Có thể em tranh thủ lúc ba của em sài máy. Em đổi pass mà ko cần biết pass cũ là gì.
Em vào run-->cmd--> nó hiện ra dấu nháy dos, em gõ cd\ rồi enter. Bây giờ mình làm việc trên thư mục gốc. Em gõ câu lênh như thế này "net user tênsửdụng passmới"(nhớ là dấu cách đàng hoàng nghe, cho đúng cú pháp)
Tênsửdụng là em nhìn ở dấu nhắc dos khi nãy, trước khi bấm cd\ đó. C:\....\...\???>_ đó, chỗ dấu hỏi chấm đó là tên sử dụng. Dùng cách này thì lần sau vào máy là bố em biết liền. Vì pass đã bị đổi.
Hoặc có cách này, vào sử dụng mà ko cần đổi pass như trên. Nhưng mà cái này phải dựa vào may mắn thôi. Nếu bố em mà đặt pass administrator thì pó tay, còn ko đặt thì em thoải mái vào máy mà ko cần pass. Khi em khởi động xong nó yêu cầu chọn user và gõ pass đúng ko. Em bấm Ctrl+Alt+ Del. hắn hiện ra chỗ đăng nhập khác,em để nguyên tên mặc định rồi bấm enter thử, nếu ko được thì đổi tên đăng nhập là administrator rồi enter. Vậy là vào đc rồi đó.

bienbinhlong
02-12-2008, 13:48
Bé thử kiểm tra xem user administrator đã có pass hay chưa bằng cách: khi cửa sổ log-on hiện lên yêu cầu nhập pass, bé nhấn tổ hợp phím Ctrl-Atl-Del nó sẽ hiện cửa sổ để bé logon vào user admin, rồi bé nhập vào ô username chữ administrator và enter nếu vào được thì ok, còn không thì user admin đã được đặt pass, lúc đó chỉ còn cách gỡ bỏ lun pass theo các cách ở trên, hoặc hỏi pass của bố vậy...

huongle078
02-12-2008, 14:39
Khi cài đặt Window mà đặt mật khẩu Admin thì không làm cách đó đc đâu. Chỉ còn cách dùng Hiren.

tedcruise
04-02-2010, 14:44
máy tớ dùng window vista ( laptop ) , thử kái cách F8 ko đc :((:((
Ctrl + Alt + Del kũng ko hiện ra j` kả !!!
có cách nào ngoài cách sử dụng đĩa Hiren Boot ko ???
Đem ra icare thì có sửa đc ko nhỉ ???
P/s : mình là đặt pass xoh wên chứ ko fải là bị cấm đoán zì hết :P:P
Mog mọi người chỉ cách :D:D