PDA

View Full Version : bạn đã học quân sự chưa?

bichduyen_nt
24-08-2003, 18:41
bich duyên đang đi học quân sự nè, và ... hic, hình như chỉ có con trai mới khoái học thôi, còn con gái thì í ẹ, học một lần nhớ mãi tới già luôn.
học lý thuyết-----> buồn ngủ kinh khủng -----> hiểu được chết liền.
học thực hành-----> làm không nổi luôn, có lên đạn còn lên chưa được chứ đừng nói là bắn ai à.
chỉ có một điều an ủi là được học giữa trời đất bao la, được ( hay là bị ) viết bài dưới mưa ( sẽ lãng mạng hơn nếu như ngồi viễt thư cho anh nào đấy---> coi như mình thực hành trước vậy) vì theo thầy học quân sự mưa không là một vấn đề, mưa lớn hãy coi như mưa nhỏ, mưa nhỏ coi như không có mưa, hic......, à còn một chuyện nữa là có thể tám một cách hết sức thoải mái, mọi lúc mọi nơi, he he.
còn mọi người thì sao?

xikechua
30-08-2003, 18:01
Đang học ở đâu mà đã quá dzậy
Chỗ mình lúc trước học, đi đứng nằm cũng phải nhìn cho kĩ kẻo đạp ống chích đó

Có học ở trường hàng không không?

Greenheart
31-08-2003, 18:49
trời ơi,chị Duyên,em bắt tay cái nào,em ghét nhất là học quân sự,năm ngoái học ráp súng,AK á,mình đã ghét rồi mà cứ bị gọi lên làm mẫu hoài(khóc mẫu thì có)cây súng gì nặng kinh khủng,khó nhất là lúc lên đạn,em giật hoài không nổi,rồi còn học ném lựu đạn nữa,nghĩ mà muốn ném lựu đạn vô mấy ổng ghê!Cũng may là mấy ông lín đó cũng khá handsome,hihihi...

Condauaotim
31-08-2003, 22:26
Em thấy tập quân sự cũng được đấy chứ ( được nghỉ học gần 2 tuần liền còn gì).Nhưng em thấy hình như nó chả có ích mấy. Sau gần 1 tuần học lý thuyết, em chỉ nhớ được nhiêu đây thôi :" ngất là trạng thái chết tạm thời".Hết! Còn thực hành? Em "được" phơi nắng ở...sân nhà thờ 1 tuần, nhưng phải nói thật là được tám đã luôn :)

Greenheart
04-09-2003, 08:46
ừa,hết tám rồi lớp mình còn cùng nhau ..xem bói chỉ tay chỉ chân nữa chứ!
nhưng chị Duyên có chuyện gì vui không,kể cho muội muội nghe đi!còn em chị thích nhất là học ném lựu đạn,phía trước không ném,chỉ ném ra phía sau thôi!các anh thầy lính nói rằng,cứ việc ném,rồi nằm xuống,nổ hay không nổ,chết thằng nào hay thằng đó!khỏi phải nhắm súng bắn!hihihi...

bichduyen_nt
06-09-2003, 11:20
wa. lop em cung boi nua ha?, hi hi, ban chi a', noi la` chi se yeu hai nguoi, yeu den chet bo luon ( hi hi), hong biet co thiet hay khong ta, yeu den chet bo ----> thiet ti`nh het biet luon. em co bi pha'n cau nao khong?
chi. khong duoc hoc nem luu dan, chac thay so bi u dau, ma` thay day chi toan la may bac khong a`, hong co thay nao tre het, chi co duoc mot thay day ban sung la duoc duoc ty', va co giong noi rat de thuong, hi hi, va thay cung khoai ta'm lam.

H*jovial
06-09-2003, 18:24
Hic..hic..Em cũng ghét nhất là học quân sự ý !! Mà thôi phải học đi chị Duyên ơi vì nơi nào có con trai thì cũng như là...có giặc ý !~_~
Ngoài ghét quân sự em còn ghét thể dục nữa cơ! hic..hic...Chia buồn với em luôn đi, hic...em còn học chính trị tới tận lầu 6 lận, leo lên leo xuống chết luon !huhuhu
Có ai cùng chung cảnh ngộ với Duyen, greenheart vá H* nữa ko nao??!_!

Kary
09-09-2003, 15:21
Hic..hic..Em cũng ghét nhất là học quân sự ý !! Mà thôi phải học đi chị Duyên ơi vì nơi nào có con trai thì cũng như là...có giặc ý !~_~
Ngoài ghét quân sự em còn ghét thể dục nữa cơ! hic..hic...Chia buồn với em luôn đi, hic...em còn học chính trị tới tận lầu 6 lận, leo lên leo xuống chết luon !huhuhu
Có ai cùng chung cảnh ngộ với Duyen, greenheart vá H* nữa ko nao??!_!
Hehe,nghe mấy ngươì kể sao tui mệt quá,nhứt là H*jovial đó nha,sao tự dưng vô duyên vô cớ lại ghét TD chứ,đây là môn có nhiều cái lợi mà:
1.Dễ kiếm điểm nhứt,TD của tui chưa khi nào dươí 9.5 cả
2.Đây là tiết học thoải mái nhứt,các cô có thể ngồi "họp chợ" mà chẳng bị ai la rầy cả,đúng không.
Vì 2 lý do cao cả trên mà tui khẳng định điều mấy bà nói là sai 100%

Greenheart
14-09-2003, 10:13
phải rồi!mấy người là ...giặc mà!
to Duyên tỉ tỉ:em được "thầy" phán như vầy nè:số mày(trời,nó kêu em vậy đó) có hai tới....ba đời chồng(chúa ơi) sanh được 6 đúa con(làm như người ta llà heo í)
tiền tài mất hết tại mấy thằng chồng phá sản,mấy đứa con phá gia chi tử(té xỉu) phải đi ..ăn xin(muốn quýnh nó ghê!)
nhưng...em sẽ thoát qua nạn kiếp nếu lấy thằng chồng thứ...tư và sanh them 3 đứa con
Đến lúc này thì em chỉ muốn quăng lựu đạn vô mặt nó thôi!

MenInBlack
15-09-2003, 09:29
Greenheart oi ! Em coi bói lộn người rồi ! Coi chừng đấy !
Xin tự giới thiệu với em : anh là Thiên hạ đệ nhất coi bói đại sư phụ đây !
Bữa nào post bàn tay của em lên đi , ngộ bói cho ! Không có chuyện năm ba đời chồng đâu !

----------------------------
Evrything will fade !
Only love remains !

Greenheart
05-10-2003, 16:52
thôi khỏi!cám ơn MIB,mình mà nhờ U coi bói chắc bạn phán mình còn khủng khiếp hơn bà thầy cùng lớp nữa!một lần nửa thành thật cám ơn!hihihi...

VO VAN ANH KHOA
09-11-2003, 13:41
vậy mà cũng nói mình ráp súng tới 4 loại nửa ckc , ak , ar15 , k63 nhất là cây súng trường k63 dể tháo nhưng cũng hơi khó ráp , đã vậy còn học lăn lê bò trườn suốt cả nửa tháng trời quân sự nhìn mình giống người châu phi hic...

bichduyen_nt
09-11-2003, 21:46
oh, xin chia sẽ với bạn vậy, nhưng dù sao bạn cũng là con trai mờ, dễ học hơn con gái tụi tui, hic, Duyên thi nhằm ngay bài nằm bắn mà thi, thế có đau khổ không kia chứ, ngồi bắn còn chưa lên đạn được chứ đừng nói là nằm, dù sao cũng qua rồi, hic, may dễ sợ, nhờ công là A trưởng nên thầy mới cho qua môn thực hành đó chứ, hú hồn, thề là không học nữa (hi hi)

VO VAN ANH KHOA
10-11-2003, 19:52
duyên năm nay học gì rồi . Nếu hoc đại học thì một tháng quân trường đấy nhé . Ừ bây giờ thì hết đen rồi . Nhưng học thì hơi căng .

kittylove
22-11-2003, 09:19
Tui đã từng học quân sự ở trường hàng không rồi nè, chỗ đó cây giống như rừng vậy đó, đã vậy toàn bụi cát không, nhưng không có thấy ống chích đâu, học chỗ đó chán chết.

VO VAN ANH KHOA
22-11-2003, 18:12
ừa hình như bạn là sinh viên trường Đại Học Xã Hội Nhân Văn , mình thấy ai cũng than chổ ấy không được tốt cho lắm .

anhlovemusic
24-11-2003, 20:34
nhưng có lẽ mọi người vẫn không nhận ra học quân sự là ...kỉ niệm khôn gbao giờ wên của đời sinh viên hả...fải nói là...tui thích nhất là học quân sự đó...vì tui wen ...bồ tui trên đó đó...

VO VAN ANH KHOA
25-11-2003, 19:51
tuyệt vậy , tôi cầu có được như ông . Dạo này tôi thấy site của ông bi gì vậy không còn như xưa bây giờ vắng bóng người thăm .

bichduyen_nt
16-12-2003, 19:30
Hi hi, ước gì Duyên cũng được có kỷ niệm như vậy nhỉ, quen được anh nào đẹp chai, hi hi.
Học ở Hàng Không chán lắm, nắng thì chang chang, còn mưa thì không biết vô đâu tránh, Duyên học trúng mùa mưa nên khổ lắm, nghe nói học trên Thủ Đức vui hơn, vì cả lớp cùng ở lại nguyên một tháng mà, không vui sao được, sống như lính ý, hi hi. Còn học ở dưới này thì giống như học Thể Dục đó mà, trời thà học ở Tao Đàn còn sướng hơn học trên đó (lâu lâu được coi phim tình cảm miễn phí)

VO VAN ANH KHOA
16-12-2003, 20:15
ban cung la nguoi uoc ac chu ? thich xem phim tinh cam , con doi voi minh ko dam xem nhieu lo mat cong mit uoc thi kho ^?

fantastic
17-12-2003, 14:57
Hi hi! Dzui ghê, không ngờ diễn đàn Tin học cũng nói chiện này được ha. Nhớ năm ngoái Fantastic học quân sự ngồi viết giấy "kưa" gái không. Khi kiểm tra thì có 1 tên lo việc in ấn, mỗi đứa được phát cho 1 tờ nhỏ nhỏ cỡ lòng bàn tay tha hồ chép. Còn năm nay thì đến tháng 1 mới học.

VO VAN ANH KHOA
17-12-2003, 18:02
ua ban hoc quan su lai a` ? Nam ngoai hoc nam nay sau cho den thang ay lam gi minh da hoan tat nghia vu quan su thi thoi chu

bichduyen_nt
17-12-2003, 18:23
Chắc là bạn đó học phổ thông đó mà, hi hi, trên đại học chỉ cần hoàn thành đủ tín chỉ môn Quân Sự là coi như xong nợ.

VO VAN ANH KHOA
18-12-2003, 17:34
bi'ch duye^n o*i ba.n co' truy ca^.p ma.ng thu*o*`ng xuye^n ko va^.y ? va`i nu*~a ngo^`i tre^n ma.ng khoa va duye^n ta'n ga^?u cho vui nha . Tho*`i qua^n su*. da~ qua tha^.t la` tie^'c kho^ng la`m quen du*o*.c ba.n ga'i na`o o*? trong lo*'p qua^n su*. he^'t .

unlucky555
23-12-2003, 15:43
h2ìhhi
thấy các you bàn về quân sự sôi nổi quá tui cũng tám một tý:
Unlucky tui bước vào nghiệp lính trong hòan cảnh chân bước đi mà lòng muốn khóc quá trời. Ba tháng quân trường vưa chư kip mừng thì lại hỡi ơi nhận lệnh học hạ sỹ quan, đeo quan hàm hạ sỹ chưa kịp nóng thì lại thu xép quân tư trang đi học chuyên nghiệp( trời ơi cái này là do ong chú qúy báu đây hic hic) 19 huấn luyện( 3 tháng quan trường 6 tháng hạ sỹ quan 10 tháng chuyên nghiệp) unlucky tui cũng được 2 ngôi sao và một cái cánh gà trên vai( trung úy chuyên nghiệp)
học xong được về nhà nghỉ 1 tuần được các bậc tiền bối qúy hóa lên lớp và động viên hic hic unlucky tui trở về đơn vị nhận công tác, thế nhưng sự đời sao trớ trên, công tác đâu tiên của trung úy trinh sat phao unlucky là đi huấn luyện quân sự hic hic. Lúc đâu cứ tuởng là ngon lắm đây được làm quen với các cô nường tuổi tím hic hic thế nhưng có biết đâu đó là tai họa. quả là những tháng huấn luyện không làm tôi khổ bằng việc huấn luyện các cô những cái cơ bản nhất mang đeo treo súng. Với các cô khi tám thì trời đất người gì đâu mà lanh quá nhưng 7 bước tháo rap AK thìhic hic ko có từ nào diễn tả. và nhõng nhẻo làm khổ những đúa huyấn luyện các cô thì hic hic ko dám nghĩ đến nữa.
4 năm trong quân đội ko thể chịu nỗi nữa tôi bằng mọi cách chuyễn nghành mãi ko được tôi chọn cách ra quân chứ sợ đến một lúc nào nữa lại đi huyấn luyện quân sự hic hic

Hôm nay ngồi dọc cái chuyên học quyân sự của các cô unlucky tôi nghĩ lại còn sợ dù rằng lúc này ko còn mặc áo lính

hungbk01
25-12-2003, 14:57
cung moi hoc thoi.Vui de so luon.Thich nhat la duoc hoc lan le bo let thuc te do!

Greenheart
26-12-2003, 15:34
e hèm,tháng 1 này,Greenheart lại phải lê lết nữa rồi,nhưng được cái năm nay nghe nói trường tổ chức học đánh du kích thì phải,khong chỉ bò lết dưới đất mà còn phóng qua bàn nữa,núp,đánh bốt ...
vui nhất là học phối hợp cùng đồng đội!Cứ hai lớp là một cặp,một bên tấn công,một bên phòng thủ,sao trong thời gian quy định,lớp nào đang giữ cuốn sổ điểm thầy giao là lớp đó 10 điểm,sau đó đổi vị trí lại...
học như vậy thú vị hơn,chứ ngồi nghe khan thì chỉ có tám thôi!

dragon king
26-12-2003, 21:16
không có ống chích thì may mắn đó ,lỡ đạp thì aids chết luôn đó .Nhưng mà cát không thì đúng chán thiệt.Nếu được (hay bị)làm quen xả lán thì chắc vui hơn

dragon king
26-12-2003, 21:24
không có ống chích thì may mắn đó ,lỡ đạp thì aids chết luôn đó .Nhưng mà cát không thì đúng chán thiệt.Nếu được (hay bị)làm quen xả lán thì chắc vui hơn

bichduyen_nt
28-12-2003, 19:58
Trời, được học như trường của GH thì quá sướng rồi, hi hi, mà chắc mấy thầy quân sự mệt lắm hén.
Nghe tâm sự của một "thầy", chà, tội ghê, Duyên mà biết sớm như vậy thì Duyên đâu có ăn hiếp dữ vậy, hi hi, hồi năm lớp 12, Duyên nhớ có một lần hù thầy chạy thấy thương luôn, chả là trong lúc học ráp súng í, định chôm súng về nhà làm đồ chơi cho nhỏ cháu đó mà, làm cuối giờ mặt thầy tái mét, hic, nhìn tội ghê nên mới trả lại đó chứ, hi hi

Jem
02-01-2004, 09:29
Học quân sự đúng là một kỉ niệm đẹp của SV á. Như tui đây trước khi học quân sự tui chả bít ai trong lớp cả chỉ bít vài người thui ( lớp tui tới 80 mạng lận đóa). Nhưng sau khi học quân sự xong thì tui bít nhiều hơn và hình như ai cũng bít tui. MÀ học quân sự vui lắm nhá ko thấy mệt gì hết cả.

VO VAN ANH KHOA
05-01-2004, 15:10
lớp mình thì khỏi nói siêu quậy luôn , lúc nào cũng chọc quê lớp bên cạnh . Bạn biết đấy học quân sự ngán nhất là gì nào ? Ngồi giửa nắng và lăng lê bò trườn . Ai dám nói là mệt đâu mà phải nói là quá mệt luôn .

unlucky555
05-01-2004, 21:15
Ôi trời bichduyen ơi là bichduyen chỉ việc day cho các cô cầm và lấy được đường ngắm cơ bản khẩu ak và lên nòng được nó( súng lọai 6 súng huấn luyện) là mừng muốn phát khóc thế nà nỡ lòng nào đòi đem súng về làm đồ chơi, cô có biết là mất hộp tiếp đạn là có thể ra tòa án binh chịu 3,5 cuốn lịch và súng thì 7 cuốn ko mà lại ác thế cơ chứ

jiSh@n
06-01-2004, 03:52
Hì hì, làm dân SPKT sướng hơn nhiều. Học QS thì mời thầy về trường dạy chứ ko có ra ở ngoài TT GDQP, nghe nói ở ngoài đó cực kỳ kinh khủng, còn thức ăn thì chẳng khác gì cho heo ăn, ko biết có phải vậy hay ko nữa.

bichduyen_nt
06-01-2004, 08:30
To unlucky555: Kính thưa thầy ạ, bây giờ thì em biết là em sai rồi, rốt cuộc em cũng trả lại đồ chơi chứ em có dám lấy đâu nè, thầy làm em hối hận quá, nhưng đó là thuở còn thơ thui, bây giờ em đã khôn lớn rồi, không có dám chơi ngu như vậy đâu thầy à.

To bạn jiSh@n (trời, nick gì mà khó viết dữ): bạn đừng có nói như vậy, mấy cô nấu ăn ngoài đó buồn đó, có ăn là mừng rồi, còn hơn không có miếng nào hết. hi hi

jiSh@n
06-01-2004, 17:12
jS đâu có muốn nói như vậy đâu, tại vì nghe mấy đứa bạn học ngoài đó mô tả như vậy mà :D

phamquanglinh
25-07-2004, 05:06
toi muon lam quen voi tat ca cac ban