PDA

View Full Version : Lỗi khi tắt máy

michoma
17-11-2008, 20:16
máy của tôi mỗi lần tắt máy thì nó ko tắt mà nó lại đi khởi động lại ,phải tắt đến lần thứ 2 mới chịu tắt, cho dù tôi lệnh tắt máy chứ ko phải lệnh khởi động lại. Ai biết lỗi này chỉ cách khắc phục nha , Thanks trước :D

garungh5n1
17-11-2008, 20:49
ban dung thu tunup ultilitiel tu xem
link day: http://www.mediafire.com/?nryj24mw1g1

levanban2004
17-11-2008, 20:57
Bạn thử quét xem có virus hok ? Cùng lắm thì cài lại win thui.

zaki_ken
18-11-2008, 15:16
máy mình củng bị vấn đề này những lần đầu thì nó tự khởi động liền con sau này thì fai 1 hồi khoảng 1fút đến 2fút mới khời động lại.không bít phải dùng cách gì thì hết bệnh nữa.ai bít chỉ dùm.mình nghỉ không fải tại win đâu vì lần thứ 2 tắt thì tắt được mà

asimo_dangkhoa
18-11-2008, 16:05
máy của tôi mỗi lần tắt máy thì nó ko tắt mà nó lại đi khởi động lại ,phải tắt đến lần thứ 2 mới chịu tắt, cho dù tôi lệnh tắt máy chứ ko phải lệnh khởi động lại. Ai biết lỗi này chỉ cách khắc phục nha , Thanks trước :D

Bệnh này thường do Bios gây nên, các pác vào Bios, thiết lập chế độ setting Default là oK thôi
Nếu không được dỡ pin CMOS ra, sau đó gắn lại=> turn off rầm rầm

Thân!

michoma
18-11-2008, 16:08
cái Tuneup đó tôi cũng có nhưng ko đc, thử tất cả tính năng vẫn thế hix
kiểu này chắc dính vius , chả nhẽ cài lại win

Antony87
19-11-2008, 19:34

có thể ông bạn hoạt động lâu với nhiều phần mềm.nhất là ổ task bad.nó chưa tắt được các processes nên chưa shutdown đc thui.