PDA

View Full Version : IDM va Flashget bị block không biết lý do

giang7799
17-11-2008, 17:52
IDM5.14 của mình đang hoạt động bình thường thì tự nhiên 1 ngày đẹp trời,vào IDM thì bi thông báo là "Block by group policy",mặc dù trước đó mình không làm gì cả.Tức quá xóa IDM down về bản 5.15 cài lại,vẫn gặp tình hình trên.
Không biết làm sao đành down Flashget về định xài đỡ tìm cách khắc phục IDM,nhưng Flashget vẫn bị thông báo đó,đành phải down Gigaget và DAP về dùng tạm.Cũng khá ổn nhưng mình vẫn muốn xài IDM do thấy nó ổn định hơn
Có cách nào khắc phục không?Mình vẫn đăng nhập bằng quyền Admin trên máy mà!!

mylovemiopro
17-11-2008, 17:53
Cái này mình cũng đang bị nè Anh nào biết vào chỉ giúp bon em cái đi,

mkt10031
17-11-2008, 20:02
IDM5.14 của mình đang hoạt động bình thường thì tự nhiên 1 ngày đẹp trời,vào IDM thì bi thông báo là "Block by group policy",mặc dù trước đó mình không làm gì cả.Tức quá xóa IDM down về bản 5.15 cài lại,vẫn gặp tình hình trên.
Không biết làm sao đành down Flashget về định xài đỡ tìm cách khắc phục IDM,nhưng Flashget vẫn bị thông báo đó,đành phải down Gigaget và DAP về dùng tạm.Cũng khá ổn nhưng mình vẫn muốn xài IDM do thấy nó ổn định hơn
Có cách nào khắc phục không?Mình vẫn đăng nhập bằng quyền Admin trên máy mà!!

Bệnh này mình chưa bị bao giờ nhưng bạn thử làm thế này xem có hết không: Mở Run và gõ gpedit.msc\Local Computer Policy\Computer Configuration\Windows Settings\Security Settings\Software Restriction Policies\Security Level, nhìn sang bên phải, Double Click vào Unrestricted, Click vào Set as default, OK. Tiếp đó trong Software Restriction Policies bạn chọn tiếp Addtional Rules, nhìn sang bên phải và bạn xóa hết những gì bạn thấy đi, sau đó bạn thử chạy IDM xem thế nào.

giang7799
17-11-2008, 21:26
Trong addition Rules mình không thấy khóa nào liên quan đến IDM hay Flashget hết,chỉ có 2 khóa của Window và Window NT nên không dam xóa,còn trong Unrestricted thì mình không Set as defaut dc.Còn biện pháp nào không bạn?
Bạn mylovemiopro có làm dc không

mylovemiopro
17-11-2008, 21:34
Cũng bó tay hơn bác giang7799 vì em chỉ vào đc đến software Restriction rồi ko vào đc nữa thế là máy em sao thế nhỉ mong mọi người vào cứu bọn em?

giang7799
19-11-2008, 11:55
sao không bro nào giúp bọn mình hết vậy,cứu với các bạn ơi!!!!!!!!!

muoicg
21-11-2008, 13:59
Bạn thử gỡ bỏ chương trình IDM (nhớ xóa luôn những tập tin còn lại trong thư mục đã cài trước đó) sau đó bạn cài lại và ***** bình thường thì sử dụng được. Mình đã bị và đã làm được đó. Chúc bạn thành công

mylovemiopro
21-11-2008, 14:05
Có giải pháp rồi giang7799 ơi dowload cái path về rồi coppy vào thư mục mặc định là c:programfile/internetdowloadmanage sau đó chạy lên nhấn vào path có gì pm nick miodung tôi gửi cho cái path đỡ phải kiếm