PDA

View Full Version : Bị mất recovery của win vista bản quyền

RoboIT
16-11-2008, 21:48
Máy của em là dòng Hp pavillion dv6810us và cài vista home premium bản
quyền,em mới cài lại win vista bản quyền thì bị mất phần mềm
HP backup and recovery manager để phục hồi lại win vista như CŨ vậy bac nào
biết làm thế nào để có lại phần recovery không, hiện tại ổ cứng vẫn còn
nguyên phân vùng HP_recovery dạng ẩn.

Em thấy trên trang HP có phần mềm HP backup and recovery manager dung lượng
là 210mb, không biết là khi dow về chạy thì có lại phần recovery để khôi phục
vista không------------- xin chỉ bảo------- thank you????

vtdia
16-11-2008, 22:18
Bác tải về, có thể đó là file iso, nếu đúng thì rồi burn ra đĩa để boot và recover lại. Chắc chắn có hướng dẫn cụ thể trên site

dangviethai
16-11-2008, 22:46
bác cẩn thận nhé dòng HP pavillion dv *** là ko thể cài Windows XP lên được đâu, và hơn nữa chú ý đừng để mất phân vùng HP_Recover nếu ko là bác mất ko hơn trăm đô roài :D

honhatdao
16-11-2008, 23:00
Mình cũng bị mất recovery một lần. Mình format ổ C rồi bấm F11 là recovery được. Có khi do bị virus thôi

RoboIT
17-11-2008, 10:29
không phải do virus,la do em cài lại win vista bản quyền nên bị mất phần
khôi phục recovery

do thanh tam
17-11-2008, 11:40
quá đơn giản, nếu phân vung recover ản của bạn vẫn còn .ban khởi động lại máy bấm tổ hợp phím:ctrol + f7 hoặc f10 thì sẽ suất hiện một bảng ban chọn thời gian dầu tiên cài đặt máy rui restor lại là ok.thử đi pro đó

nguahoangyenbai :my nick

phamthe
18-11-2008, 05:13
:)) Sao phải khổ thế ban,nó tính theo key đi cùng win chứ nó không quá quan trọng bạn cài bằng cái gì đâu :-j

RoboIT
18-11-2008, 10:45
Thank you!!! các bác!! em đã khôi phục được như cũ

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

dow cái driver hp backup and recovery manager về, rồi chạy
ở phần recovery manager và reset máy làm theo chi dẫn OK!!
thế là khôi phục!!!!
HEHEHEHE

anhday33
05-02-2009, 13:24
Tui cũng cài lại window vista,và khi nhấn F11....là vào thẳng window vista..vào ổ D thì không còn thấy ổ Recovery nữa...nhưng ổ D vẫn chứa file.....bây giờ tui không biết phải làm sao....mong dược sự giúp đỡ của bạn....hãy hướng dẫn tui....thanks.

minhdienbg
12-06-2009, 17:07
MÌnh mới tậu con Hp dòng Hp pavillion, mình tính hay tò mò mà trình IT vẫn còn koém nên hiện tại win đang bị lỗi, máy còn phân vùng Recorvery. Hôm đi mua máy không thấy có kèm theo đĩa CD. Được biết muốn khôi phục win từ Reco thì cần phải có CD. Còn giải pháp nào mà ko cần dùng đĩa CD vẫn khôi phục lại win vista bản quyền từ phân vùng Reco không các Pro ơi? Mong các Pro sớm " hạ tay xuống chữ" chỉ giáo giùm.

windows_xp2
13-06-2009, 00:18
MÌnh mới tậu con Hp dòng Hp pavillion, mình tính hay tò mò mà trình IT vẫn còn koém nên hiện tại win đang bị lỗi, máy còn phân vùng Recorvery. Hôm đi mua máy không thấy có kèm theo đĩa CD. Được biết muốn khôi phục win từ Reco thì cần phải có CD. Còn giải pháp nào mà ko cần dùng đĩa CD vẫn khôi phục lại win vista bản quyền từ phân vùng Reco không các Pro ơi? Mong các Pro sớm " hạ tay xuống chữ" chỉ giáo giùm.
Máy đã có phân vùng Recovery trên HDD thì chỉ cần ấn phím F12 khi khởi động là nó kích hoạt chương trình Recovery chứ đâu cần đến đĩa DVD. Nếu không kích hoạt được chức năng Recovery bằng phím F12 thì bạn có thể dùng các tiện ích có trong đĩa Hiren's Boot để set active cho phân vùng Recovery để khôi phục tính năng này.

http://anhso.net/data/71/letuananh82/594900/microsoft_windows-xp-log98618.jpg (http://www.dw-world.de/popups/popup_mediaplayer/0,,2417_type_liveaudio_struct_265,00.html)