PDA

View Full Version : giúp mở file iso

toan_k6d
16-11-2008, 14:45
Giúp mình với !
Hôm qua mình download được phần mềm Engish.study.pro1.0 khi download xong thì thấy định dạng của nó là ***.iso._a .Mình đã dùng nero để ghi ra đĩa nhưng không được. Giờ mình không biết làm thế nào để dùng được phần mềm này.Bạn nào biết dùng chỉ hộ mình với. Thank!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Máy mình bị nhiễm virus autorun và kavo, hiện giờ chúng khóa regedit cua mình lại và tự mở ra một folder mới, không cho hiện file ẩn. Mình đã lên mạng tìm đọc nhiều cách diệt chúng bằng tay nhưng chẳng có cách nào hiệu quả. Bạn nào có cách diệt bằng tay hay hay thì post lên giúp mình nhé

yeucine
16-11-2008, 18:30
Tôi thường dùng Magiciso hoặc PowerIso mà mở.

themy
16-11-2008, 18:41
burn file *.iso đó ra CD bằng Nero smart (... (http://www.hvaonline.net/hvaonline/posts/list/2007.hva#10329))

download kaspersky (phiên bản mới nhất có update) về quét toàn bộ PC rồi khởi động lại máy

phongnguyen1
16-11-2008, 22:54
Bạn nên dùng phần mềm UltraISO để giải nén ISO file!
Còn vấn đề bạn bị nhiễm virus thì bạn dùng AVG 8.0, bạn vào safe mode để quét nó! nó sẽ hiệu quả hơn là bạn vào normal win!
Goodluck!!

honhatdao
16-11-2008, 22:58
File iso thì bác dùng ultra Iso là mở được. Khong thì lấy nero burn ra đĩa cũng được, burn dạng image đó

TheJoker
17-11-2008, 02:20
Giúp mình với !
Hôm qua mình download được phần mềm Engish.study.pro1.0 khi download xong thì thấy định dạng của nó là ***.iso._a .Mình đã dùng nero để ghi ra đĩa nhưng không được. Giờ mình không biết làm thế nào để dùng được phần mềm này.Bạn nào biết dùng chỉ hộ mình với. Thank!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Máy mình bị nhiễm virus autorun và kavo, hiện giờ chúng khóa regedit cua mình lại và tự mở ra một folder mới, không cho hiện file ẩn. Mình đã lên mạng tìm đọc nhiều cách diệt chúng bằng tay nhưng chẳng có cách nào hiệu quả. Bạn nào có cách diệt bằng tay hay hay thì post lên giúp mình nhé

file ***.iso._a của pác là file ***.iso đã bị chia thành nhiều file nhỏ .
Đối với dạng file có đuôi mở rộng ._a loại này hoặc kiểu mở rộng .001 , pác nên dùng tiện ích để nối nhiều file lại với nhau để có dc 1 file hoàn chỉnh, chẳng hạn như phần mềm File Splitter & Joiner
(tải tại đây http://www.softpedia.com/get/File-managers/File-Splitter-and-Joiner.shtml)

Còn vấn đề virus, pác có thể sử dụng Kasperky bản cập nhật gần nhất để quét nó.
Chúc may mắn & thành công :)

p/s : nhờ các admin dời topic này sang đúng box phù hợp , hình như chủ topic post lộn chuồng lol