PDA

View Full Version : Cấp cứu - Intel P4

Nicholaspopup
21-08-2003, 10:08
Hic hic mấy bác cứu em mau lên với - em vừa táy máy tháo cái quạt ra để lau chùi sạch sẽ ai ngờ cái fan dính luôn con intel P4 của em thế là nhấc cả 2 thằng lên bây giờ ... không biết sao gắn vào ni - 2 thằng này dính với nhau = 1 miếng gì đó dính dính á màu đem thui c1 thể tháo ra nhưng không biết tháo miếng đó ra nó có dính lại được không nữa :dontgetit

Các đại ca gần xa đến cứu giúp em mau lên - không em sẽ bị phát hiện .... :crying:

Hans Voralberg
21-08-2003, 10:38
uh miếng đó là keo tản nhiệt đó mà. Lỡ tróc ra rồi thì mua cái khác rịt vào đi ko là khỏi chạy luôn đó.

Nicholaspopup
21-08-2003, 11:23
uh miếng đó là keo tản nhiệt đó mà. Lỡ tróc ra rồi thì mua cái khác rịt vào đi ko là khỏi chạy luôn đó.

nó chưa có tróc ra mà huynh ! nó vẫn còn dính ở cục-sắt bự á chỉ có điều nó dính luôn cái cpu của em thôi bây giờ gắn vô nhỡ nó méo thì ... toi em rồi

Hans Voralberg
21-08-2003, 19:41
Vậy chỉ từ từ cẩn thận gắn vào thôi. Đốt nén nhang cầu cho nó ko méo. Nhưng bạn giựt con chip ra mà nâng socket lên chưa vậy. :confused:

Cuccu
22-08-2003, 08:31
Xin thua Nicholaspopup luôn, bạn gỡ quạt mà cố giựt nó ra khiến CPU vẫn còn bị giữ chặt bởi soket mà cũng phải bung theo (chưa gỡ được quạt thì sao nâng được cần gạt socket giữ CPU lên). Bạn thử kiểm tra lại CPU xem có thiếu chân nào không, nếu còn đủ thì chúc mừng sự dũng cảm của bạn, có thể thoát nạn nhưng phải coi lại cái main này Hic hic...

SUPERKID1412
23-08-2003, 01:29
chào Nicholaspopup
bạn cũng cao thu lam đo chứ khi tháo ra rồi bây gio hãy lựa khéo rồi cho vào vì máy tính bây giờ phải đúng khe thì mới ráp dược nếu không thì không bao giờ .he he he he

Nicholaspopup
23-08-2003, 15:15
À !
May là chưa bị gãu chân nào chỉ bị méo 1 cái thôi em đã bẻ lại rồi ( < bẻ bẻ > <loay hoay> <pặc> < :crying: >)

nhưng hịên nay vẫn chưa gắn vào nữa vì mây anh bên vnoczone noi là cậy miếng sắt đó ra xong ra nhật tảo mua lại - nhưng mà miếng sắt đó chỉ cạo tới phần ngoài của chip là hết được rồi ... sao dây :innocent: :helpsmili

Hans Voralberg
23-08-2003, 16:35
Có máy ảnh ko chụp tấm hình coi cái là biết bị sao liền hà.

Nicholaspopup
25-08-2003, 06:24
Có máy ảnh ko chụp tấm hình coi cái là biết bị sao liền hà.

có nhưng hình như nó không bị gì hết chỉ là thao chú bè p4 ra không được thôi à !

Hix để tui chụp hình cho ! làm sao đưa hình lên đâu luôn vậy ?

Cái Insert Image tui thấy hình như không dùng được thì phải ...

M16
25-08-2003, 23:59
thế là xong :crying: ,cái vụ này thì trời cứu,nè bạn nhổ con P4 mà có nhổ luôn cái socket ra luôn ko vậy?,seo bạn ko gỡ quạt tản nhiệt ra trước rùi mới gỡ đến con P4,nếu mà bạn dùng 12 phần công lực cố sống cố chết nhổ con P4 ra mà ko gỡ từng món theo thứ tự thì ặc...ặc thành thật chia buồn,chúng tôi đã cố gắng hết sức
tốt nhất nên mua cái mới,và chuẩn bị nghe papa & mama xử lí
good luck
M16

Nicholaspopup
26-08-2003, 09:43
đập đi cho rồi tên Nicholast.. ơi he he he he he he he :emlaugh: :emlaugh: :emlaugh: :emlaugh: :emlaugh: :emlaugh: :emlaugh: :emlaugh: :emlaugh: :emlaugh: :emlaugh:

:evil: Giởn hả !

thế là xong ,cái vụ này thì trời cứu,nè bạn nhổ con P4 mà có nhổ luôn cái socket ra luôn ko vậy?,seo bạn ko gỡ quạt tản nhiệt ra trước rùi mới gỡ đến con P4,nếu mà bạn dùng 12 phần công lực cố sống cố chết nhổ con P4 ra mà ko gỡ từng món theo thứ tự thì ặc...ặc thành thật chia buồn,chúng tôi đã cố gắng hết sức
tốt nhất nên mua cái mới,và chuẩn bị nghe papa & mama xử lí
good luck
M16

Nó sắp chết rồi ! đang thoi thóp đây ! tiện thể xin mua luôn con Barton 3000+ nhưng àm ... không có xiền !

thế là đánh phải nhờ tới sư phụ thôi

Hix nếu hôm nay không gắn vô được thì em đem ra phong vủ coi nó làm được cái chi hông !!!!!

fantastic
26-08-2003, 14:15
Mới sáng nay (26-08), thằng bạn tớ cũng gặp tình trạng tương tự. Nhấc cả Fan lẫn con CPU lên, nhưng không sao cả. Nicholaspopup mua một lọ keo tản nhiệt về mà bôi (giá 3k)

Nicholaspopup
26-08-2003, 16:26
Mới sáng nay (26-08), thằng bạn tớ cũng gặp tình trạng tương tự. Nhấc cả Fan lẫn con CPU lên, nhưng không sao cả. Nicholaspopup mua một lọ keo tản nhiệt về mà bôi (giá 3k)

hic hic ! mình đã nói là con chip nó chưa chịu lìa cái cục sắt đó mà
!
nó vẩn dính chặt vô cục sắt thông qua miếng nhôm
bên 1 vnoczone nói là lấy lưởi lam cạy ra => thất bại 2 củng vnoczone nói là dùng tay xoay 360 độ con chip là xong => thất bại nốt !

Hix không biết sao ni ! còn vụ posh hinh lên chắc chờ hơi bị lâu ! Máy ảnh KTS bà chị đem đi chơi rồi ! :cool2: :bawling:

Hans Voralberg
26-08-2003, 19:21
Nicolas lên 24 Tôn thất Tùng đưa nó cái board để nó sửa cho. Tụi này chuyên sửa board đó. Hơi tồi tàn một tí. Cửa hàng của my teacher. Nói là gặp anh Tiễn nhé.

Nicholaspopup
27-08-2003, 11:16
Nicolas lên 24 Tôn thất Tùng đưa nó cái board để nó sửa cho. Tụi này chuyên sửa board đó. Hơi tồi tàn một tí. Cửa hàng của my teacher. Nói là gặp anh Tiễn nhé.

Người quen của U hả ! ! có chơi trò chém cổ ngươi không thế ! Nếu không thì khỏi trả giá ....

Gặp anh Tiến hay anh Tiễn hả HV

Hans Voralberg
27-08-2003, 12:28
TIỄN có dấu ngã nhé. Nếu gặp được ổng nói bạn của Bách thì ổng chữa miễn phí luôn đó. Nếu ko gặp thì kêu là ông Tiễn giới thiệu. Bảo đảm.

Nicholaspopup
27-08-2003, 13:26
TIỄN có dấu ngã nhé. Nếu gặp được ổng nói bạn của Bách thì ổng chữa miễn phí luôn đó. Nếu ko gặp thì kêu là ông Tiễn giới thiệu. Bảo đảm.

hì hì Người tốt việc tôt !

Nicholaspopup
07-09-2003, 10:07
hic hic hôm nay đên đó thấy đóng cửa kín mít chạy qua PV bào hàng thì chưa mở cửa ... hic hic số phận hẩm hiu quá vây ... :bawling: