PDA

View Full Version : các bác cứu em...em đang bị 1 thằng làm ở FPT chơi đây...

daihaib3
15-11-2008, 21:53
Nhà em vừa lắp mạng FPT gói thuê bao 275k/tháng... hiện bây h chỉ có 4 máy là dùng thôi, có 1 thằng làm ở FPT em cho nó cắm dây mạng vào cùng 1 modem 4 cổng rồi mà làm sao mà mạng em cứ bị thằng ôn này quản lí thôi... em đang download với tốc độ hơn 100kb/s mà nó về sử dụng thì tốc độ download chỉ còn 3-5kb/s thôi...em thử rút dây mạng nó ra thì tốc độ lại trở về ban đầu( lưu ý với các pro là lúc đó chỉ có 2 máy của em và nó dùng thôi)... mà sau khi em rút dây mạng nó ra rồi cắm lại thì máy em luôn xuất hiện thông báo là địa chỉ IP của bạn bị xâm nhập...các bac cứu em với... thằng ôn này chơi bẩn quá...

khoinguyen1407
15-11-2008, 22:06
chắc là thằng nó nó đang để torrent đó, nếu ko thích thì bạn cứ rút dây mạng ra, khỏi cho nó xài
P/S: còn cái thông báo địa chỉ IP đã bị xâm nhập thì theo mình đó chỉ là thông báo khi hai máy có cùng địa chỉ IP thôi

superthin
15-11-2008, 22:17
IP của bạn bị xâm nhập...
Có lẽ nó hiển thị chữ conflict, chữ này đâu phải xâm nhập nhỉ? Xung đột / đụng độ thì mới đúng chứ.

Có lẽ là bên kia tải torrent hoặc dùng Internet Download Manager để "vắt kiệt" đường truyền mạng của bạn. Bạn nên nói với nó là nếu dùng bình thường thì cho chơi, còn dùng theo cái kiểu đấy thì xin mời đi chỗ khác chơi.

ketovoidoi
16-11-2008, 01:26
Có lẽ nó hiển thị chữ conflict, chữ này đâu phải xâm nhập nhỉ? Xung đột / đụng độ thì mới đúng chứ.

Có lẽ là bên kia tải torrent hoặc dùng Internet Download Manager để "vắt kiệt" đường truyền mạng của bạn. Bạn nên nói với nó là nếu dùng bình thường thì cho chơi, còn dùng theo cái kiểu đấy thì xin mời đi chỗ khác chơi.

Chắc torrent thui chứ IDM thì cũng phìng phường

BPT
16-11-2008, 11:42
modem để bên nhà nó hay nhà bạn vậy? nếu để bên nhà bạn thì chuyện lại quá đơn giản rồi, cái quan trọng là về mặt kỹ thuật là bạn không bằng người ta thì phải chịu thôi, người ta xâm nhập máy mình thì mình cũng xâm nhập vào máy ngươi ta, ngừoi ta vắt kiệt đường truyền của mình thì mình cũng làm như nó, còn không muốn cho nó vào mạng,hoặc mình muốn cho nó vào mạng lúc nào thì rút dây ra,khi nào làm xong viẹc của mình thì lại cắm dây lại.