PDA

View Full Version : Ý tưởng với WP (products and services)

nguyễnthanh
13-11-2008, 13:53
:) dạo này ngồi suy nghĩ tại sao cái site của mình tỉ lệ click chỉ có 0.1% 1000 người thì có 1 người click >"<

Có thể là do họ ko có nhu cầu tìm hiểu thêm hay mình chưa đánh đúng cái gì họ cần.Traffic site mình 2k-5k 1 ngày hơi ít.Có người noí có trafic là có tiền ,nhưng thật sự ko hẳn vậy.Nếu họ Ko có nhu cầu thì mình cũng ko ép họ click vào quảng cáo đc.

Mình đang ^^ tính chuyển site mình từ review news sang review sản phẩm và dịch vụ.Khi họ có nhu cầu muốn tìm kiếm về 1 sản phẩm nào đó.Họ đến site mình và có nhu cầu tìm hiểm thêm về sản phầm họ đang cần tìm.Lúc đó mình viết về những sản phẩm đang đắt hàng hay dịch vụ nào đó(như car hay laptop ,money ,bank chẳng hạn). :) nếu mình chơi ads GÀ thì khỏi nói.những sản phẩm đang hot thì ads nó sẽ chen nhau hiện trên site của mình.Và tỉ lệ $ 1 click có thể tăng lên(ko biết có đúng ko)

Chắc trong forum này có nhiều người cũng đang làm về vấn đề này phải ko nhỉ.Mong các Pro Có thể chia sẻ cho với mọi người làm conten về cái gì là good nhất ^^ ko nhỉ.Có mánh khóe gì ko kekekekeke

À có 1 ý tưởng nữa của nhiều người làm site 3x nhưng ko chơi ads gà nữa mà chơi ads khác cũng kiếm nhiều ko kém.Xin hỏi các bác 1 chút nếu ko ads với site 3x thì nên chơi ads nào.

Xin cảm ơn mọi người ^^!

(đã edit lại theo yêu cầu của 1 số BRO :))

pixelart
14-11-2008, 14:57
À có 1 ý tưởng nữa của nhiều người làm site 3x nhưng ko chơi ads gà nữa mà chơi ads khác cũng kiếm nhiều ko kém.Xin hỏi các bác 1 chút nếu ko ads với site 3x thì nên chơi ads nào.

bác có thể chơi etology.com , adengage.com , blacklabelads.com

tuy nhiên chơi G.A vẫn tốt hơn, ko phải lo C15 bác ợ ^^