PDA

View Full Version : thư của GA thế này thì giải quyết thế nào

chjnhnh0
12-11-2008, 21:44
úi dời ơi chán ơi là chán hôm nay ko thấy ad hiện biết ngay là có chuyện chẳng lành rồi :( vào check mail thấy cái tiêu đề adsense-support đủ hiểu rồi. sau đây là nội dung mail của nó em nghĩ vẫn còn cách cứu chữa nên post nội dung mail vào đây và em rất mong mọi người ai tốt bụng cho em xin cái mail của bọn GA và viết dùm em 1 bài thanh minh để tìm cách cứu chữa. nếu đc active lại em xin hậu tạ qua ATM :)

Hello,

While reviewing your account, we noticed that you are currently displaying Google ads in a way that does not comply with our policies. For instance, we found violations of AdSense policies on pages such as hot.xinhvn.com/post/4608.

As stated in our programme policies, AdSense publishers are not permitted to place Google ads on pages with adult or mature content.

As a result, we have disabled ad serving to the site.

Your AdSense account remains active. However, we strongly suggest that you take the time to review our programme policies (https://www.google.com/adsense/policies) to ensure that all your remaining pages comply with these policies.

Please note that we may disable your account if further violations are found in the future.

Sincerely,

The Google AdSense Team

Issue ID# 552955

As a result, we have disabled ad serving to the site.
em nghi là chưa bị ban hẳn chỉ ko cho hiện ad thui, vẫn hiện ad ở adsense for search đều đều. mà ko cho hiện ad thì cá kiếm kiểu gì nữa :( mong các bác giúp em :(

haichaunguyen
12-11-2008, 21:49
As stated in our programme policies, AdSense publishers are not permitted to place Google ads on pages with adult or mature content.

chắc tại hot quá nên no khóa . Đừng kèm mấy hình gợi cảm quá làm mấy chú đó mê

BoTayConGaQuay
12-11-2008, 21:53
Ặc, xinhvn.com là của bác à, hồi chiều đang search vu vơ bỗng dưng thấy mấy cái hình x.x.x từ site đó lol

=> Chỉ mới ban domain thôi, gỡ bỏ hình ra đi, sau đó reg 1 domain khác, nhét code adsense vào chơi tiếp.

chjnhnh0
12-11-2008, 22:11
Ặc, xinhvn.com là của bác à, hồi chiều đang search vu vơ bỗng dưng thấy mấy cái hình x.x.x từ site đó lol
=> Chỉ mới ban domain thôi, gỡ bỏ hình ra đi, sau đó reg 1 domain khác, nhét code adsense vào chơi tiếp.

uh`m site em dạo này em seo cũng kinh lắm nên thứ hạng cũng đc cải thiện chút :D
mà site em làm gì có 3x mấy đâu ít lắm :D
sao nó thấy nhiều hình 3x sao nó ko ban acc nhỉ :-ss hú vía
ban domain là nó ko hiện ad trên domain đó nhưng vẫn hiện trên domain khác chứ gì :D
nếu em gỡ hết nội dung 3x ra và mail cho bọn GA review lại trang của em thì có đc ko :-/ bác blogviet giỏi tiếng anh vào tư vấn cho em phát :D

hostindexvn.com
12-11-2008, 22:21
Ai bảo cậu vi phạm TOS (Đặt code của nó lên nội dung ***)của nó để ảnh hưởng đến cả cộng đồng những webmaster Việt khác đang làm ngieem túc? cách cữu chữa là cậu không nên chơi *** và tạo subdomain khác hoặc nếu ko được thì có thể chuyển traffic sang domain khác phát triển lại từ đầu và nghiêm túc

BoTayConGaQuay
12-11-2008, 22:23
mà site em làm gì có 3x mấy đâu ít lắmBác đùa à, vào images.google.com, gõ hot.xinhvn.com vào ô search, xomg enter 1 phát coi nó ra gì (để SafeSearch Off, và ráng browse đến trang thứ 4 nhe :D)

(Tui mới check vẫn còn 1 số link sống nhăn răng ra đấy, bác nên check & remove gấp đi)

bogiayeu
12-11-2008, 22:31
sax , toàn nội dung 3x, tester google nó đọc dc TV thì account này đi sớm rồi. :bored:

VNFriends
12-11-2008, 22:36
Nó chỉ BAN cái domain thôi :D, kiếm cái domain khác nếu vẫn còn ham chơi với GÀ :)

Đừng mail xin xỏ vô ích, nước ngoài chứ ko như VN đâu, có khi xin xỏ xong nó vào check lại thấy tội "nặng" hơn thì khốn

smalltnv
12-11-2008, 23:50
Ban domain rồi cũng cực khổ. Google đang dạy bảo webmaster vn thì phải

chjnhnh0
12-11-2008, 23:56
Bác đùa à, vào images.google.com, gõ hot.xinhvn.com vào ô search, xomg enter 1 phát coi nó ra gì (để SafeSearch Off, và ráng browse đến trang thứ 4 nhe :D)
(Tui mới check vẫn còn 1 số link sống nhăn răng ra đấy, bác nên check & remove gấp đi)
- uh`m công nhận là có vài cái ảnh 3x nhưng bác để ý xem ng` post là ai nhé. thỉnh thoảng em lại bị đem njck ra post :(
- cảm ơn bác đã nhắc nhở để em remove dần dần :D nhiều bài quá chả biết đường nào mà lần :D chắc chỉ có tắt chuyên mục đi là xong

sax , toàn nội dung 3x, tester google nó đọc dc TV thì account này đi sớm rồi. :bored:
oh thế nó ko biết nhìn ảnh hả bác mà nghe nói có cty google vn rồi thì phải

Nó chỉ BAN cái domain thôi :D, kiếm cái domain khác nếu vẫn còn ham chơi với GÀ :)
Đừng mail xin xỏ vô ích, nước ngoài chứ ko như VN đâu, có khi xin xỏ xong nó vào check lại thấy tội "nặng" hơn thì khốn
- ban domain rồi thì đặt code GA của acc khác vào vẫn hiện đc à ?
- nó vào check nhưng ko thấy nội dung 3x thì sao :D

VNFriends
12-11-2008, 23:58
BAN domain thì acc nào cũng chịu, domain đó lọt vào "tầm ngắm" rồi

Bye cái domain đó đi nếu còn muốn chơi GA :D

budda_adt
13-11-2008, 00:14
Đấy là nó còn chưa nói đến cái tội cả chục tá bài copy ko ghi rõ nguồn của bác nữa đấy

BoTayConGaQuay
13-11-2008, 02:03
- ban domain rồi thì đặt code GA của acc khác vào vẫn hiện đc à ?
- nó vào check nhưng ko thấy nội dung 3x thì sao :D
Domain đã bị ban thì vĩnh viễn sẽ không hiện ads (tất cả sub domain của nó cũng sẽ dính chùm theo), cho dù bác có lấy code từ acc khác nhét vào, khuyên bác là không nên thử, vì có thể nó sẽ nghĩ là bác chơi 2 acc.

Giải pháp là reg 1 domain khác, move site qua domain mới, làm lại từ đầu, và nhớ dọn mấy cái hình 3x đi :D, qua domain mới nếu tiếc hình 3x thì cứ để đấy, nhưng không được nhét code adsense vào những trang đó.

(Mấy cái vụ 3x này, chưa bị ban acc là còn may mắn lắm)

chjnhnh0
13-11-2008, 16:43
Domain đã bị ban thì vĩnh viễn sẽ không hiện ads (tất cả sub domain của nó cũng sẽ dính chùm theo), cho dù bác có lấy code từ acc khác nhét vào, khuyên bác là không nên thử, vì có thể nó sẽ nghĩ là bác chơi 2 acc.
(Mấy cái vụ 3x này, chưa bị ban acc là còn may mắn lắm)

ẹc em tưởng bây h đc đặt 2 code ad lên 1 site rồi chứ :-?
công nhận là may là nó chưa ban em :D

@d53n53
13-11-2008, 20:30
Ặc, site bác này tiếng Việt là chủ yếu mà vẫn sống đó giờ hả ta?
Chỉ ban domain vì show ads *** là may lắm rồi!